ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda ประเทศไทย เรียกรถ 5 รุ่น รวม 102,296 คัน กลับไปเปลี่ยนชิ้นส่วนถุงลม TAKATA  (อ่าน 3590 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
รายการแจ้งเรียกรถยนต์มาสด้าเพื่อเข้ารับการตรวจสอบในครั้งนี้ ประกอบไปด้วย

Mazda RX-8
ปีที่ผลิต 2004-2007 จำนวน 20 คัน ตรวจสอบฝั่งคนขับและผู้โดยสาร

Mazda 6
ปีที่ผลิต 2007 จำนวน 4 คัน ตรวจสอบฝั่งคนขับและผู้โดยสาร

Mazda CX-9
ปีที่ผลิต 2007-2012 จำนวน 126 คัน ตรวจสอบฝั่งผู้โดยสาร

Mazda BT-50
ปีที่ผลิต 2006-2011 จำนวน 710 คัน ตรวจสอบฝั่งคนขับและผู้โดยสาร

Mazda 2
ปีที่ผลิต 2009-2014 จำนวน 101,436 คัน ตรวจสอบฝั่งผู้โดยสาร

http://www.headlightmag.com/mazda-thailand-recall-5-models-takata/

ออฟไลน์ ps000000

แล่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Mazda 6 มีตั้ง 4 คันเเน่ะ rare กว่า RX8 อีก

Mazda Thailand เคยเอา 6 มาขายด้วยเหรอ?

ออฟไลน์ SINGHA

• Newbie
  • *
รอดไป นึกว่าโดนซะแล้ว

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Mazda 6 มีตั้ง 4 คันเเน่ะ rare กว่า RX8 อีก

Mazda Thailand เคยเอา 6 มาขายด้วยเหรอ?

นั่ตสิครับ หรือว่าเป็นสั่งมาเป็นรถใช้ภายในบริษัท พอปลดระวางก็ขายเป็นมือสอง
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ pjs6306

มาสด้าสอง แสนคัน เยอะมาก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ต้องเรียกว่า Mazda 2 และผองเพื่อนสินะครับ

ออฟไลน์ Impulse

เราคงจำชื่อถุงลม Takata กันไปอีกนาน ทั้งที่ก่อนหน้าที่แทบไม่รู้จักยี่ห้อถุงลมเลย

ออฟไลน์ bravo

ผมเป็นหนึ่งในนั้นครับ ( มาสด้า 2 )

แต่ผมไม่ได้มองการ recall เป็นเรื่องแย่นะ

การผลิตสินค้าทุกชนิด ย่อมอาจจะเกิดการผิดพลาดได้

การแสดงความรับผิดชอบต่อความปลอดภัยของลูกค้า ในการใช้สินค้า เป็นเรื่องที่น่าชื่นชมครับ

ออฟไลน์ rtong

Mazda BT-50
ปีที่ผลิต 2006-2011 จำนวน 710 คัน
กระจ่างเลย  คนซื้อรถกระบะไม่เคยมองถึงความปลอดภัย
ขายรถที่มีถุงลมน้อยมากจริงๆ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

แล้วรุ่นใหม่ๆ (SkyActiv) ใช้ของเจ้าไหนล่ะครับ เสียวๆ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ CNX

ขอบคุณครับ
แจ้งทางน้องสาวไปล่ะ M2 1.5 Elegance
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ mothsan

แล้วก่อนหน้านี้ ตั้งแต่ที่เจ้าอื่นเค้าเริ่มเคลมคืออะไร เพิ่งรู้ตัวว่าใช้ Takata เหรอ หรือ คนขับมาสด้า เป็น 2nd priority

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
พี่ฮอนไม่เหงาแล้วนะมีเพื่อนแล้ว 😆

Mazda3 ไม่โดนวุ้ยย
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ตกใจ ผมนี่รีบกดเข้าไปอ่านเลย
รอดๆๆ ???
ขอบคุณครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ SM.

ดีครับ รับผิดชอบกันไป

ออฟไลน์ No Trespassing

พี่ฮอนไม่เหงาแล้วนะมีเพื่อนแล้ว 😆

Mazda3 ไม่โดนวุ้ยย

มีเพื่อนร่วมชะตากรรมเยอะครับ พี่โต พี่ฮอน พี่นิสสัน โดนกันถ้วนหน้า  ;D

--------------

ว่าแต่ไม่คิดจะเรียกกลับไปเปลื่ยนแร็คบ้างหรือครับ เห็นดังเกือบทุกคันเลย

ออฟไลน์ TheZero

Re: Mazda ประเทศไทย เรียกรถ 5 รุ่น รวม 102,296 คัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 09:06:44 »
แล้วก่อนหน้านี้ ตั้งแต่ที่เจ้าอื่นเค้าเริ่มเคลมคืออะไร เพิ่งรู้ตัวว่าใช้ Takata เหรอ หรือ คนขับมาสด้า เป็น 2nd priority

บ.ที่ทำ air bag ขาย เค้าส่งของให้เจ้าใหญ่ๆ ก่อน อย่าง Toyota, Honda (ผลิตส่งแทบจะไม่ทัน claim กันทีเป็น เกือบล้าน คัน) เจ้าเล็กอย่าง mazda ก็ต้องรอไปครับ

ปล. รถส่วนใหญ่ 80% ใช้ airbag ของ Takata

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Daicel Safety ก็เยอะครับ
แต่คุณภาพ น่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member

บ.ที่ทำ air bag ขาย เค้าส่งของให้เจ้าใหญ่ๆ ก่อน อย่าง Toyota, Honda (ผลิตส่งแทบจะไม่ทัน claim กันทีเป็น เกือบล้าน คัน) เจ้าเล็กอย่าง mazda ก็ต้องรอไปครับ

ปล. รถส่วนใหญ่ 80% ใช้ airbag ของ Takata

เหมือนว่า hon จะถือหุ้นใน Takata ด้วย

ออฟไลน์ opor

• Jr. Member
  • **
ได้เปลี่ยนเหมือนกันครับ ว่างๆค่อยไป

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

mazda 2 ปี 2010

ของผมไม่ใช่ Takata

ผมไม่โดนหมายเรียก คือรอดหรือตกหล่นกันแน่นะ?

ออฟไลน์ Thong

• Jr. Member
  • **
มาแล้วซินะ  ก่อนหน้านี้ผมเคยสอบถามที่ศูนย์ เขาบอกให้รอก่อนเดี๋ยวคงจะมีหนังสือเรียกให้ไปเปลี่ยน