ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น Hyundai Tucson หน่อยครับ  (อ่าน 6055 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
ขอความเห็น Hyundai Tucson หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 15:10:11 »
จองแคปติว่าดีเซลไว้ แต่ยังไม่ได้รถ พอดีมีเคสเกิดขึ้นกับรถเพื่อนที่จองพร้อมกันแต่ได้รถไปก่อนตั้งแต่เดือนธันวาฯ ดีเซลตัวใหม่เหมือนกัน เลยลังเลว่าจะเอาดีหรือเปล่า หรือจะรอ CRV  ดีมั๊ย แต่ก็รอนาน อย่างเร็วก็ปลายปี เลยลองมาพิจารณา Tucson ตัวดีเซล อยากได้ความเห็นรถรุ่นนี้หน่อยครับ ไม่รู้จะเป็นการหนีเสือปะจรเข้หรือเปล่า

เคสของรถเพื่อนที่เกิดขึ้นคือ ท่ออากาศหลังอินเตอร์ฯก่อนเข้าลิ้นปีกผีเสื้อหลุด ทำให้รถไม่มีกำลังและมีควันดำ สาเหตุมาจากจุดยึดท่อที่ยิงด้วย rivet สองตัวมันขาด(ทั้งคู่) ทำให้ท่อลอยและหลุดในที่สุดขณะเร่งแซง(เทอร์โบบูสท์) คือผมว่ามันเป็นปัญหาที่อันตรายและเกี่ยวกับเรื่องความปลอดภัยครับ แล้วรถคันนี้ถอยมาใช้งานได้แค่เดือนเดียวนะครับ เลยคิดหนักว่าจะเอาดีหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 15:15:11 โดย Tui_PSG »

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: ขอความเห็น Hyundai Tucson หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 18:37:28 »
ฮุนได ทักสัน รถดีนะครับ แต่ราคาจะแพงหน่อยเพราะนำเข้า
และถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัดอาจปัญหาเรื่องซ่อม อะไหล่แน่

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ prai

Re: ขอความเห็น Hyundai Tucson หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 18:49:38 »
ฮุนได ทักสัน รถดีนะครับ แต่ราคาจะแพงหน่อยเพราะนำเข้า
และถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัดอาจปัญหาเรื่องซ่อม อะไหล่แน่

อ่านว่า ทูซอน ครับ

ทูซอน เป็นรถที่ดีนะครับ ผมว่าฮุนไดตั้งใจทำมาก การขับขี่ช่วงล่าง การออกแบบดีไซน์ การประกอบ น้องๆ รถยุโรปเลยนะครับ ไม่ได้เว่อร์ แต่ผมรู้สึกแบบนั้น
ส่วนที่จะไม่ค่อยโอเคคือเรื่อง แบนรด์ ครับ ถ้า จขกท. ไม่ซีเรียส ผมว่าผ่านนะสำหรับ ทูซอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 19:26:19 โดย prai »

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 21:47:16 »
ดีนะเป็น son ถ้าเปลี่ยนไปตัวนึงละวี้ดว้ายเลย
H.

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 22:51:20 »

อ่านว่า ทูซอน ครับ

ทูซอน เป็นรถที่ดีนะครับ ผมว่าฮุนไดตั้งใจทำมาก การขับขี่ช่วงล่าง การออกแบบดีไซน์ การประกอบ น้องๆ รถยุโรปเลยนะครับ ไม่ได้เว่อร์ แต่ผมรู้สึกแบบนั้น
ส่วนที่จะไม่ค่อยโอเคคือเรื่อง แบนรด์ ครับ ถ้า จขกท. ไม่ซีเรียส ผมว่าผ่านนะสำหรับ ทูซอน

เห็นด้วยครับ น้าผมใช้ เบนซินนะครับ ผมว่าเวิคเลยแหละ แต่ตัวดีเซลไม่ทราบแฮะ

อย่างว่าครับ ถ้าซื้อมาขับไม่แคร์แบรนด์ไม่แคร์ราคาขายต่อ ผมว่าน่าสนใจนะครับ  ;)

และ คหสต. ผมว่าด๊ไซด์มันสวยครับ  ::)

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:59:39 »
อุปกรณ์ภายในอาจจะมีไม่เท่า cap นะครับ แถมไม่มีหลังคาแก้วแล้วด้วย แต่ชอบสีเบาะมากๆ
เคยลองขับตัวเบนซิน คล่องตัวมากครับ แรงดี ยังไงก็ไปลองขับดูก่อนครับ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html