ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ Review Toyota Innova crysta 2.8 ดีเซล ครับ  (อ่าน 4245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
ขอ Review Toyota Innova crysta 2.8 ดีเซล ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 08:39:12 »
มีสมาชิกท่านไหนใช้แล้วรบกวนขอ Review ให้ผมด้วยครับ สนใจอยากได้เป็นรถครอบครัวครับ

สิ่งที่อยากทราบ

การขับขี่
ช่วงล่าง (ถ้าเปลี่ยนเป็นพวก สตรัท ใช้ของอะไรดีครับ งบ 25K - 30K )
อัตราการบริโภคน้ำมัน
การของเบาะแถว 3 นั่งสบายไหมครับ

และถ้าใส่กล่องดันราง ยกหัวฉีด อัตราเร่งดีกว่าเดิมมากไหมครับ

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
Re: ขอ Review Toyota Innova crysta 2.8 ดีเซล ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2017, 20:35:38 »
1. ไปลองขับที่ Toyota Driving Experience Park ถ.บางนา-ตราด กม.3 เลยเซ็นทรัลไปหน่อยเดียว  02-396-0777

2. เรื่องกล่องดันราง ผมว่า ไม่จำเป็นเท่าไหร่ รถเดิมๆ มันก็แรงเหลือเฟืออยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ninekao

• Jr. Member
  • **
Re: ขอ Review Toyota Innova crysta 2.8 ดีเซล ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2017, 20:57:09 »
Review ในเวปนี้ก็มี ใน Innovaclub ก็มีท่านลองหาหรือยังครับ (ยกเว้นว่ายังไม่พอใจ 555)

จากที่เคยขับเองที่ Toyota Driving Experience Park และลองนั่งเป็นผู้โดยสารที่อินโดนีเซีย

เทียบกับตัวเก่า ดีขึ้นทั้งหมด (ยกเว้นบางท่านมีความรู้สึกว่าห้องโดยสารด้านหน้าเหมือนจะแคบกว่า)
เครื่องแรงเหลือๆ สำหรับรถครอบครัว ไม่ต้องไปเทียบกับตัวเก่า

ยังไม่เคยนั่งแถว 3 แต่ตัวเก่าเด็กๆ รวมถึง ผบ ของผมนั่งได้สบาย 1-2 ชม ก่อนพักรถ (ปรับเบาะแถวกลางมาข้างหน้านิดหน่อย)

การปรับแต่ง ช่วงล่างกับเครื่อง ไม่มีข้อมูลครับ

การบริโภคน้ำมัน คุ้นๆ ว่าอยู่แถว 1x กลางๆ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2017, 21:13:57 »
2.8 ดีเซล บล็อกนี้แรงครับ

ไม่ต้องเทียบกับ 2.5 เก่าๆ No I/C ของรุ่นเดิม หรือ 2.0 เบนซินที่ใส่กล่องคันเร่งก็ไม่ช่วยอะไร

มันคือฟอร์จูนเนอร์ขับสองที่แรงบิดน้อยลงนิดๆ แค่นั้นเอง
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/