ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเอาเบาะไฟฟ้าของบีเอ็มมาใส่ในรถบรรทุกนี่จะเป็นไปได้ไหมครับ  (อ่าน 2919 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เบาะเดิมของรถบรรทุกทั้งแบนและแข็งมาก บางทีต้องขับเองในยามที่คนงานไม่ว่างขึ้นมาจึงรู้สึกได้เลยว่านั่งนานๆมันปวดไปหมดทั้งตัวเลยครับ เคยไปเดินเซียงกงเจอเบาะไฟฟ้า(น่าจะเป็นของe38-39) ซึ่งเป็นเบาะตัวนึงที่ผมชอบมากเพราะนุ่มสบายมาก เลยมีความคิดอยากเอามาใส่บนรถบรรทุกซะเลย พอจะทำหรือดัดแปลงให้เป็นได้ไหมครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ไม่รู้ว่าใส่ได้ไหมนะครับ
แต่บรรดาเบาะรถเนี่ย
ผมชอบของบีที50มาก นั่งแล้วรู้สึกสบายที่สุดละ ขับไกลๆไม่ล้ามากด้วย
เบาะบีเอ็มเท่าที่เคยใช้ ผมไปปวดแถวๆบ่ากับคอแทน (ไม่รู้ปรับไม่ถูกสรีระตัวเองรึเปล่า)

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
แปลงขาใส่ก้อน่าจะได้นะครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร ถ้าใส่จริงคนขับประจำคงแฮปปี้มาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่น่ายากเกินจริงครับ ต่อสายไฟให้ปรับไฟฟ้าได้

แต่หาของวอลโว่อาจจะพอดีที่ว่างมากกว่าครับ