ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องรถเสียหายจากเหตุการณ์แบบนี้ครับ ใครรับผิดชอบ  (อ่าน 5050 ครั้ง)

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
เหตุการณ์เช่น ตำรวจกำลังไล่ล่าคนร้ายแล้วเผอิญรถของเราโดนเฉี่ยวชนเกิดความเสียหาย
เราต้องซ่อมเองหรือเรียกร้องจากหน่วยงานไหนได้บ้างครับ ?

กรณีทำประกันไว้ ประกันจะรับผิดชอบมั๊ย ?

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ถ้าทำชั้น 1 ไว้ครอบคลุมคับ แต่ส่วนของใครที่ไม่ทำ มีแต่ชั้น 3 กับ พรบ. ต้องไปเอาจากคนร้ายซึ่งยากมาก

แนะนำว่าทำชั้น 1 เถอะคับ จบกว่า

ออฟไลน์ tnp_super

ถ้าทำชั้น 1 ไว้ครอบคลุมคับ แต่ส่วนของใครที่ไม่ทำ มีแต่ชั้น 3 กับ พรบ. ต้องไปเอาจากคนร้ายซึ่งยากมาก

แนะนำว่าทำชั้น 1 เถอะคับ จบกว่า
ตามนั้น

ออฟไลน์ tiger12r

ถึงจะทำชั้น1ก็ถือว่าซวยครับ ประวัติเสีย   8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
ขอเรียกจาก กระทรวงยุติธรรม ให้เป็นคนดูแลส่วนนี้ได้เปล่า ประมาณเงินเยียวยาจากรัฐ ไม่รู้ซินะ ถือว่าซวยหนักมากอ่ะ... แต่คงต้องเป็นเรื่องจริงๆนะ คือ มีหลักฐานเพียบๆ ผมว่าได้นะ 

เพราะมันมีคดีที่เป็นข่าว ที่ตำรวจปะทะโจร แล้วโจรยิงไปยิงมา ตำรวจยิงลูกหลงใส่คนเดินถนนหรือใครสักคนนี่แหละ(นานละจำไม่ได้) ยังเรียกร้องจากรัฐได้ เพราะคนปฏิบัติงานเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ (ตำรวจ) ถือว่า ใช้กฏหมายแรงงาน นายจ้างต้องรับผิดชอบซิ

ออฟไลน์ flybigbear

ถ้ามีคนรู้จักเป็นทนายหรือเป็นโบรกเกอร์ประกันภัยเขาจะแนะนำว่าจะให้ทำอย่างไร

ออฟไลน์ SM.

มารอฟังด้วยคน  8) 8) 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เรียกร้องจากคนร้ายไงครับ แล้วจะได้อะไรจากมันละ คุกก็ติด
ถ้ามีประกันเค้าก็จ่ายให้เรา ถ้าไม่มีก็ซวยเต็มๆ เพราะตำรวจไม่มาเกี่ยวข้อง อิๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องไม่ใช่คดีก่อการร้ายด้วยนะครับ

ออฟไลน์ siamskunk

คือสงสัยเพราะจำได้ตอนดูหนัง ริค คนมหากาฬ .... เวลาไล่กวดคนร้ายแล้วทำรถชาวบ้านชาวช่องเสียหาย พระเอกโดนหัวหน้าด่าเพราะตำรวจต้องรับผิดชอบค่าเสียหาย

หรือว่าเป็นเฉพาะบางประเทศ ??

ออฟไลน์ Mighty-X

ถ้าไม่ใช่ชั้น 1 นี่เหนี่อยครับ :(