ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆแนะนำศูนย์ซ่อม BMW งานกระจกบานหน้าให้ผมทีครับ  (อ่าน 1056 ครั้ง)

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
รถที่บ้านตั้งแต่ออกป้ายแดงจนขายไม่เคยโดนเศษหินจนกระจกแตกเสียหายจนต้องเปลี่ยนกระจกบานหน้า BMW คันนี้น่าจะพาโชคมาให้แน่ๆ (ยังป้ายแดงอยู่เลย)
เรื่องเกิดที่เส้นทางหลักนครปฐมถ้าจำไม่ผิดจะก่อนถึง Big C ฝั่งขาออก ขับรถมาตามปกติเลนกลางความเร็ว 60 - 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ขับตามๆกันไปเพราะรถค่อนข้างเยอะ อยู่ๆมีเศษหินลอยมาจากด้านซ้ายคิดว่าต้องเป็นรถบรรทุกสักคันแหละ พุ่งตรงมาใส่กระจกบานหน้าด้านคนขับระดับสายตาผมพอดี รอยแผลลึกและใหญ่คิดว่าน่าจะซ่อมลำบากจึงจะเคลมประกันเปลี่ยนทั้งบาน แต่ผมก็กังวลในส่วนของงานติดตั้งหลังจากทำกลัวเรื่องของเรื่องรั่วซึม หรือเสียงลมเข้า และงานประกอบ จึงอยากสอบถามพี่ๆว่ามีศูนย์บริการ BMW แถวโซนฝั่งธนบุรีแนะนำไหมครับ แล้วต้องเน้นย้ำส่วนไหนให้ช่างระวังเป็นพิเศษด้วยไหมครับในส่วนนี้พี่ๆที่มีประสบการณ์แนะนำได้ผมเลยนะ

และสุดท้ายพี่ๆที่เคยเจอหินดีดใส่กระจกแบบนี้ทำอย่างไรกัน แล้วจะแก้ปัญหาความมักง่ายของรถบรรทุกพวกนี้อย่างไร ซึ่งเราเคลมประกันก็เคลมแบบไม่มีคู่กรณีด้วย รักรถ เสียดายรถ ยังต้องมาใช้ประกันซ่อมเองอีก  >:(

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ผมเคยเปลี่ยนกระจกบานหน้าใน ศูนย์ยูโรปา จรัญ 13 งานเรียบร้อยดีครับ แต่ก็ทำกับเขามานานมากแล้วนะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
ติดฟิล์มกันหินดีด ช่วยเรื่องเวลาหินดีดได้ระดับนึง ยกเว้นเจอแบบหินใหญ่ๆแรง อันนั้นแตกเหมือนกัน

12-15,000 ต้องเปลี่ยนทุก 2-3 ปี ยิ่งถ้าปัดน้ำฝนบ่อยๆ จอดตากแดดบางแบรนด์ลอกอีก

ได้อย่าง เสียอย่างครับ

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
อันดับแรก หาร้านซ่อมชั่วคราวหยอดกาวไว้ก่อนกันกระจกวิ่ง เพราะจังหวะไม่ดีอาจจะต้องรอคิวซ่อม+รอของ
ของใช้บริการ europa พระราม 2  ครับ เปลี่ยนมาไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
เคยไปแถวบริพัตร คล่องชำนาญดีครับ
แต่เทคนิคบางอย่าง แปลกๆ

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
วันนี้ไปที่ศูนย์ Europa จรัญ ตามพี่ "tom46" สรุปพนักงานตอบว่าที่ศูนย์ไม่รับทำกระจก จะต้องส่งไปศูนย์ Europa ตลิ่งชัน หรือพระราม 2 ซึ่งเราสะดวกทั้ง 2 ที่ แล้วทางศูนย์ Europa จรัญ จะดำเนินเรื่องประสานงานให้ โดยดำเนินการเอกสาร และขอเบอร์ติดต่อผมไว้ แต่ที่แปลกคือไม่มีเอกสารอะไรให้ผมบอกว่ารอเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับภายในวันที่ 5 คงทำได้แค่รอ  ;D