ผู้เขียน หัวข้อ: ยังไม่เคยเจอ Wrv บนท้องถนนเลย ท่านเคยเจอยังครับ  (อ่าน 3196 ครั้ง)

ออฟไลน์ evlover

• Newbie
  • *
Re: ยังไม่เคยเจอ Wrv บนท้องถนนเลย ท่านเคยเจอยังครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2023, 12:47:12 »
ภายนอกรถมันสวยจริงๆนะ แต่ข้างในคือไม่ได้เลย
เหมือนรถทำไม่เสร็จ ยำให้มันจบๆ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: ยังไม่เคยเจอ Wrv บนท้องถนนเลย ท่านเคยเจอยังครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2023, 16:21:09 »
บนถนน ผมเจอน้อยครับ

แต่มีโอกาสได้ดู-ลองนั่งใน Showroom มา ผมว่า ภาพรวมรถมันน่าใช้นะ แค่บางจุดมันไม่สมกับรถปี 2023 ผมยังแอบคิดเลยว่า ถ้าเกิดต้องปลดระวาง Jazz GK คันที่พ่อใช้อยู่ WR-V ดูเป็นตัวเลือกที่โอเคเลย

แล้วความช็อคโลกก็มาเยือน วันนี้ไปตีราคานถตัวเองที่ศูนย์ ปรากฎว่า แม่ชอบแล้วก็อนุมัติขาย Jazz มาเป็น WRV RS แล้วก็จองเลย 555
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2023, 17:50:02 »
เคยเจออยู่2คัน  ก็ไม่แปลกที่จะไม่เห็นก็มันขายได้น้อย มันไม่ได้มีอะไรน่าดึงดูดให้คนยอมจ่าย เกิน8แสน เพื่อซื้อมันอะ แรงก็ไม่แรง city แรงกว่าเยอะ ประหยัดcity ก็ประหยัดกว่า พับเบาะก็ไม่เรียบ คันก็สั้นกว่า ภายในก็ปี2010 อะ  ที่ดูจะมีข้อดีคือรถมันสูงกว่า แค่นั้น  เอาง่ายๆ คือรถไม่สมราคาอะ  ตั้งราคามั้นหน้าว่ากรูฮอนด้านะ ไงก็ขายได้ 🤣🤣 ขายให้แต่สาวกก็พอแล้ว อะไรแบบนี้
เห็นในเพจตอนยอดขายออก บางเม้นบางขายดีหักปากกาเซียนเลยนะ แต่ดูยอด 300คัน🤣 ขณะที่ hrv แพงกว่าหลายแสน ยอดเกือบ2พัน😆  ก็ได้แต่คิดแล้วก็สงสัย 300กว่าคันนั้นเรียกขายดีเกินคาดเหรอ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2023, 08:45:11 »
คนส่วนใหญ่ซื้อผ่อน ราคาค่างวด ถ้าห่างจาก HRV ไม่เยอะ แล้วใครจะเอา

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2023, 16:44:48 »
เจอ 1 ครั้งเองครับ ป้ายแดง