ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ทำไมไฟแนนซ์ จะต่อทะเบียนและ พรบ ให้ล่วงหน้าโดยไม่แจ้งก่อน  (อ่าน 4439 ครั้ง)

ออฟไลน์ au_GSR

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวนี้ทำไมไฟแนนซ์ จะต่อทะเบียนและ พรบ ให้ล่วงหน้าโดยไม่แจ้งก่อน และมีค่าบริการ

แถมยังคิดค่าบริการ5ร้อย และ ต่อให้ล่วงหน้า สามเดือนได้ ล่วงหน้าให้นานเลยนะ

ทั้งท่ีเราทำเองได้ ต่อทขเบียนแบบไดร์วทู รวดเร็วมาก พรบก็เลือกเองได้

ผมโดนไฟแนนซ์สีส้ม ทำให้ปีท่ีแล้วหลัชจากผ่อนรถมาได้ส่ีปี ก่อนหน้านั้นไม่เคยต่อให้

มาปีท่ี5มาต่อให้เราเฉยเลยแถมยังคิดค่าบริการอีก

ตอนนี้ขายรถไปแล้ว ผ่อนหมดแล้วยังมีจดหมายมาว่าจะต่อทะเบียนให้อีกเหอๆ

ใครเคยเจอบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2012, 23:40:51 โดย au_GSR »

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
ที่จริงเราสามารถปฏิเสธได้ครับ โดยเราชิ่งต่อเองก่อนเลย แล้วนำสำเนาเอกสารส่งให้ทางน้องแนนซ์ ตามกฏหมายสามารถต่อล่วงหน้าได้ 3 เดือน หรือ 90 วัน ดังนั้นหากรู้ว่าเข้าสู่ช่วงเวลานี้แล้ว เราชิ่งต่อเองเลยครับ ไม่งั้นหากทางให้น้องแนนซ์จัดการให้ น้องแนนซ์จะคิดบวกค่าเสียเวลาไปในนั้น หากไม่เชื่อลองสักเกตดูดี ๆ ถึงแม้ว่าจะบวกเข้าในส่วนของเงินผ่อนแต่ละเดือน แต่ยังไงท่านก็โดยดอกเบี้ยตีหัวแตกตามมาเช่นเคย
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ไฟแนนซ์ส้มที่วาส ไม่รู้ใช่ธนช..รึเปล่า

ผมใช้ของธนช..อยู่ เค้าก็ไม่ได้บังคับต่อนะครับ แค่ให้เลือกว่าจะไปต่อเอง หรือจะให้ไฟแนนซ์ต่อให้ คิดค่าบริการ150บาท
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ au_GSR

• **
ไฟแนนซ์ส้มที่วาส ไม่รู้ใช่ธนช..รึเปล่า

ผมใช้ของธนช..อยู่ เค้าก็ไม่ได้บังคับต่อนะครับ แค่ให้เลือกว่าจะไปต่อเอง หรือจะให้ไฟแนนซ์ต่อให้ คิดค่าบริการ150บาท

ใช่ครับ ธนช เค้าไม่ได้บังคับนะครับแต่ของกรณีของผมน่ีคือต่อให้เลยโดยไม่แจ้ง และเรียกเก็บค่าบริการเกือบ500บาทครับ

แต่มันสามารถแจ้งไม่ให้ต่อได้โดยการ แฟกสำเนาบัตรประชนพร้อมเขียนข้อความว่าไม่ต้องการให้ต่อ

ทะเบียนและพรบให้ แต่ถ้าเค้าต่อให้แล้วยกเลิกไม่ไดิต้องจ่ายไปนะครับ

ออฟไลน์ Legolas

• **
ปกติเค้าจะต่อออโต้มาให้ แต่เราก็ปฏิเสธได้ครับ... อย่างของผมธนชาต่อมาให้ทั้งพรบ.และภาษี โดยคิดค่าบริการ 150 บาทครับ