ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเช็คระยะทุกครั้ง อย่าลืมดูสมุดนะครับ ว่าศูนย์ประทับตราให้แล้วหรือยัง  (อ่าน 6642 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ต้องขอโทษด้วยที่มาตั้งกระทู้ใหม่ แต่สำหรับอันนี้อยากเตือนรวมๆสำหรับรถทุกยี่ห้อทุกค่ายครับ ไม่ได้เจาะจงเฉพาะฟอร์ดนะครับ (แต่ผมได้ทำการอัพเดทเอาไว้ในกระทู้เก่าแล้วด้วยครับ)

สำหรับการเข้าศูนย์ทุกครั้ง อย่าลืมดูสมุดเช็คระยะนะครับ ว่าทางศูนย์ได้ทำการประทับตราให้แล้วหรือยัง ศูนย์อาจจะเอามาเป็นข้ออ้างได้ในอนาคตนะครับว่าไม่ได้เข้าเช็คตามระยะ

ฝากทุกท่านไว้ด้วยครับ

(เข้าใจว่าลืมกันได้ครับของแบบนี้ แต่ถ้าบอกตามตรงคือไม่ควรลืม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 12:18:19 โดย Satanic za' »

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
ปกติผมก็จะเก็บใบเสร็จค่าบริการไว้ด้วยทุกครั้ง เพื่อเป็นการยืนยันอีกที

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ของโตโยต้าบันทึกในระบบคอมพิวเตอร์ครับ ใบแจ้งรายการจะระบุไว้เลยว่าเราเข้าเช็คที่ระยะเท่าใหร่บ้าง

ออฟไลน์ Satanic za'

ดีแล้วครับ แต่สำหรับศูนย์ฟอร์ดนี่ เค้าบอกว่าให้เอาใบเสร็จยื่นให้ รปภ หลังจากออกจากศูนย์ด้วยนะครับ

แต่หลังๆเริ่มไหวตัว พอไปถึงป้อม ผมก็ชิ่งไปเลย 555

หลังๆเลยเก็บใบซ่อมไว้เยอะเหมือนกัน ตอนนี้มีใบซ่อมเป็น 10 แล้วครับ

เก็บไว้ทั้งหมด เอามากรีดเล่นแทนไพ่ได้เลยครับ 555

ผมเชื่อว่า หลายๆคนที่ซื้อรถไป 3-4 ปี ใบเสร็จยังไม่เยอะเท่าผมเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อ้างว่าไม่เข้าศูนย์คงยากละครับเพราะมีรายการอยู่ในระบบอยู่แล้ว นอกจากจะตั้งใจแก้ไขในระบบเองโดยตั้งใจ ผมเจอกับรถ Honda ที่สาขาแถวๆบางซื่อ ไม่ลงข้อมูลในเล่มให้ตั้งแต่ 4หมื่นถึง9หมื่นแระ แต่คิดว่าต้องมีรายการในระบบเลยไม่ได้ใส่ใจที่ศูนย์นี้ เพราะผมเคยีเขียน complain ในกระดาษเปล่า A4 มา 2 ครั้ง( 0 ไม่มีใบรับเรือง complain ) เรื่องเก็บเงินไปแล้วแต่ไม่เปลี่ยนของใหม่ให้ สุดท้ายเรื่องก็เงียบ ไม่มีหนังสือตอบกลับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
แต่จริงๆ เก็บเอกสารต่าง ๆ ไว้ให้หมดเป็นเรื่องถูกต้องแล้วหละครับ เอาไว้เป็นหลักฐานเวลามีปัญหา ก็อ้างอิงได้ รวมถึงเวลาขายต่อก็เอาไว้แสดงได้ว่าเราเคยมีรายการเปลี่ยนหรือซ่อมอะไรบ้าง ของผมก็เก็บไว้เป็นกล่องเหมือนกัน แต่ดีหน่อยที่ไม่ต้องประทับตราแบบฟอร์ด ถ้าลืมนี่แย่เลย

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
สงสัยมากเลยทำไมไม่ทำเป็นบัตร Smart Card ต้องแบกหนังสือคู่มือไปให้ประทับตราเนี่ยนะ เซาะกราวขนาดหนัก

ออฟไลน์ joufo

ของผมจะเก็บใบเสร็จไว้ครับ

ถ้าไม่ถ้าศูนย์ไม่ยอมให้ เดี๋ยวจะฟ้องสรรพากร อิอิ