กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1

เห็นด้วยครับ รอ Swift YED

UK มี Swift ใหม่ เกียร์ธรรมดา mild hybrid...  อยากได้มากเลยครับแต่คงไม่มีทางมีสเปกเกียร์ธรรมดาสำหรับไทยแน่ๆ

มันคงยากครับ เอาว่าจากที่เป็น supply อะไหล่รถที่ผมรับดีลเนี่ย รถเกียร์ธรรมดา คนอยากได้มีไหม มีครับ แต่ไม่ซื้อ เพราะเหตุผล 108

ผมก็เป็น 1 ใน 700 คันของ ciaz แต่เชื่อไหมครับ รถเกียร์ธรรมดาใน marketing สมัยก่อนเค้าตั้งมาเพื่อให้ราคารถมันถูกเฉยๆ ซึ่งตอนนี้คนซื้อมันน้อยจนต่ำกว่าจุดคุ้มทุนแล้ว เค้าเลยผลิตแต่เกียร์ออโต้มาเป็นตัวเริ่มต้น

เพราะคนไทย รถเก๋ง (และตอนนี้ลามไป suv ppv อีกไม่นานคงถึงกระบะตัวกลางๆ เพราะตัวท็อปคนก็ไม่สนเกียร์ธรรมดาแล้ว)

คงไม่มีเกียร์ธรรมดาขายแล้วครับ ผมเป็น 1 ในหลักสิบคัน เพราะใน 700 คัน มีไม่ถึง 100 ที่เป็นเกียร์ธรรมดาขาย เอวังเพราะเหตุนี้
2
Discussion Forum / Your chance to win.
« กระทู้ล่าสุด โดย Boeing787-8 เมื่อ วันนี้ เวลา 00:43:54 »
3

UK มี Swift ใหม่ เกียร์ธรรมดา mild hybrid...  อยากได้มากเลยครับแต่คงไม่มีทางมีสเปกเกียร์ธรรมดาสำหรับไทยแน่ๆ
4
Discussion Forum / Re: External Battery ของกล้องวงจรปิดรถยนต์ ปลอดภัยที่จะใช้ไหมคับ
« กระทู้ล่าสุด โดย ToRToNGPaT เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 21:01:29 »
ของผมใช้อยู่ ของ cellink ติดไว้ใต้เบาะคนขับ ที่ติดเพราะรถต้องจอดซ้อนคันทุกวัน เลยอยากให้กล้องบันทึกตลอด

ถามร้านเหมือนกันว่ามีโอกาสระเบิดมั้ย ร้านก็ตอบว่าไม่นะ แต่ส่วนตัว ผมจะพยายามไม่ค่อยจอดรถตากแดดเท่าไหร่ (ที่จอดประจำจะอยู่ในร่มตลอด) แล้วก็คิดว่า 4-5 ปีก็คงจะเปลี่ยนชุดใหม่ ไม่ลากใช้ยาวๆครับ
5
Discussion Forum / Re: External Battery ของกล้องวงจรปิดรถยนต์ ปลอดภัยที่จะใช้ไหมคับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Sit: ) เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 20:54:00 »
ผมว่าเลือกที่จอดที่ดูน่าจะเสี่ยงน้อยน่าจะช่วยได้
6
« กระทู้ล่าสุด โดย helloweentz เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 20:41:33 »
ถ้าแบตเหมือน power bank ก็มีโอกาสระเบิดได้ จอดตากแดด

หรือ ลองหาวิธีแปลงแบตเล็กๆ มอเตอร์ไซค์ ไว้ใต้เบาะ แบตมอเตอร์ไซค์ ทนความร้อนได้ดีกว่า ปลอดภัย  :-X
7
การทำลายความหน้าเชื่อถือของแบรนด์ อาจส่งผลดีต่อยอดขายคู่แข่ง

เหมือนพึ่งมีข่าว suzuki แต่งแต่งตั้งผู้บริหารชุดใหม่ในไทยไปเอง
และคิดว่าบริษัทญี่ปุ่น ไม่ทิ้งลูกค้าง่ายๆเฟมือนอเมริกันแน่ๆ
เพียงแต่ตอนนี้ดีลเลอร์ทิ้งไปขายรถ EV จีนเยอะ  ก็เลยเกิดข่าวลือ  และมาเจอการลดราคา Ciaz และ Celerio เยอะผิดปกติ (
 เพราะที่จริงมันต่างราคาผิดมาตั้งแต่เปิดตัว ) ในขณะที่ค่ายอื่นก็ลดราคาเพื่อสู้กับรถ EV จีนเหมือนกัน
  Suzuki ดูแลลูกค้าดีนะ บริการหลังการขายดี  เสียดายถ้าเลิกขาย
  คงต้องรอรถ  Swift ใหม่ และรถ EV ที่พัฒนาเองเสร็จ

8
« กระทู้ล่าสุด โดย Jazz Cool เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 20:20:09 »
ผมใช้อยู่ครับ ตอนก่อนติดตั้งผมก็สงสัยเรื่องที่จะระเบิดมั๊ยถ้าไปจอดกลางแดดนานๆ ทางร้านแจ้งว่าแบตเตอรี่แบบนี้จะไม่ระเบิดครับ แต่อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจจว่าจะเชื่อถือได้มากน้อยเเค่ไหน แต่ผมไม่ค่อยมีโอกาสจอดตากแดดซักเท่าไหร่เลยติดตั้งไปครับ
9
Discussion Forum / Re: มาชม Changan Deepal S05 2025
« กระทู้ล่าสุด โดย kiwiwi เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 19:50:05 »
ตัวนี้ใช่มั๊ยครับที่จะมากลายเป็น cx30 ไฟฟ้า
10
fake news มันก็สามารถใช้หลอกคนที่ไม่มีวิจารณญาณเพียงพอได้ สมัยนี้เยอะ แก้ได้ด้วยการหาความรู้ เเละศึกษาข้อมูลเพิ่ม
เห็นคนฟังซัวเหา แล้วผมก็ส่ายหัว ฟังเอาข้อเท็จจริงนะ อย่าเอาความเห็น ลุกกะโหลกก็ด้วย คนสมัยนี้ก็หลอกง่ายเหลือเกิน เห้อ...
เชื่อมจิต ยังหลอกคนได้เลยครับ 555

ผมก็ลืมไปเลย ไอ้เชื่อมจิตเนี่ย นึกว่าสังคมไทยพัฒนาขึ้นแล้ว แต่กลับกลายเป็นว่ามีโซเชียลแล้ว ยิ่งหนักขึ้นไปอีก แปลกดี ทำให้นึกถึงอุ๊แวนโก๊ะเลย
แต่ละเรื่อง เราก็รู้ๆกันครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10