ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆทุกๆคนครับ นี่มันคือคลิปอะไรหรอครับเป็นกระแสใหม่หรอครับ  (อ่าน 4698 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **

แล้วทำไมในวินาทีที่16ทุกๆคนถึงเต้นพร้อมกัน ทำไม่ไม่เต้นพร้อมกันแต่แรกครับ
แต่ก็ฮาดีครับ 555

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
รอคำตอบด้วยคน
มีคนเต้นตามเยอะมากๆ
ใต้น้ำเอย กลางแมคโดนัลเอย
ได้ยินมาว่ากำลังบูมแทนกังนัมสไตล์ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
มันเป็นการเต้นปกติแหละครับ แต่ด้วยความที่มันบ้าได้มาก และสั้นมาก คนก็เลยฮิต เกรียนตามกันเยอะครับ   ;D ;D

http://teen.mthai.com/variety/56459.html

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เหอะๆ มันก็แค่กระแสนิยม เหมือน กังนัมสไตล์ล่ะครับ แต่แค่ท่ามัน.....เอ่อ... ท่าด้าวลม :D

ออฟไลน์ Devil13

เพื่อ......
เด็กสมัยนี้ไร้ความคิดขึ้นทุกวัน เห็นแล้วไม่อยากมีลูกเลย :(

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ฮาร์เล็ม เชค Harlem Shake มันเป้นกระแสมาเดี๋ยวมันก็ไป

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
จำได้ว่าสมัยก่อนนานมากแล้ว เคยมีคนเล่นกันแล้วรู้สึกว่าสมัยนั้นเอามาจากมิวสิกสักอันนึงของต่างประเทศ

ออฟไลน์ SP

มันเป็นกระแสครับ พอพีคมากๆแล้วก็แล้วก็ค่อยๆลงไป เหมือนกังนัมแหละครับ แต่อันนี้คาดว่าจะไปเร็วกว่า

ซึ่งพวกผมก็เป็นหนึ่งในกระแสนั้นครับ  ;D ;D ;D

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
จำท่าแพลงกิ้งได้มั้ยครับ แล้วมันก็จะเงียบไป
นาทีนี้ Harlem Shakes กับตุ๊กตา ตาโปนเฟอร์บี้ ต้องหลบให้2อย่างนี้
ไม่รู้ว่าทามาก๊อตรุ่นล่าสุดจะมากระชากกระแสเฟอร์บี้ได้อีกรึป่าว นี่แหละครับแฟชั่น
มาเร็วเคลมเร็วไปเร็ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็ฮาร์เล็ม เชคที่เป็นกระแสตอนนี้แหละครับ
จำท่าแพลงกิ้งได้มั้ยครับ แล้วมันก็จะเงียบไป
นาทีนี้ Harlem Shakes กับตุ๊กตา ตาโปนเฟอร์บี้ ต้องหลบให้2อย่างนี้
ไม่รู้ว่าทามาก๊อตรุ่นล่าสุดจะมากระชากกระแสเฟอร์บี้ได้อีกรึป่าว นี่แหละครับแฟชั่น
มาเร็วเคลมเร็วไปเร็ว
เฟอร์บี้มันจะวิ่งเร็วขนาดให้พี่เอา Quattro หลบซ้ายเลยเหรอครับ?
ไม่น่านะ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

ฮาเล็มเช้ค มันมาจากบลาๆๆ
แต่มีกระแสมาจากยูทูปครับ แล้วคนไทยก็ทำตาม
คือคนแรกที่ใส่หมวกเต้น พอเพลงเปลี่ยนจังหวะ คนอื่นจะเต้นแบบหลุดโลก แค่นั้นเอง บ้าๆบอๆกันไป
โลกมันร้อนน่ะครับ ;)
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ porasit33

กระแส ขำๆ สนุกสนานครับ
อย่าไปซีเรียสครับ คุณพ่อคุณแม่ คุณครู อาจารย์ ทหาร สำนักงานไหนๆ
เค้าก็เต้นกัน อยู่ที่ใครจะทำออกมาแนวไหน

มีน่าเกลียดบ้าง ไม่เหมะาสมบ้าง แต่ก็เป็นอะไรที่ ใสๆ

ทำแบบนี้แล้วหายเครียด ยังดีกว่าให้ลูกไปทำอย่างอื่นน่ะครับ ^^
บางทีห้ามมากเกินไป เค้าอาจจะไปปล่อย จนเสียคนเลยก็ได้น่ะ ครับ

ออฟไลน์ Sykes

มันเป็นกระแสครับ พอพีคมากๆแล้วก็แล้วก็ค่อยๆลงไป เหมือนกังนัมแหละครับ แต่อันนี้คาดว่าจะไปเร็วกว่า

ซึ่งพวกผมก็เป็นหนึ่งในกระแสนั้นครับ  ;D ;D ;D

อ่าว ผมก็เด็ก อพ 5555
แต่จบนานละ ผมรุ่น 104 คับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden