ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจรถมือสอง volkswagen caravelle กับ H-1 ตัวไหนหน้าเล่นครับ  (อ่าน 3052 ครั้ง)

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
ที่บ้านกำลังมองหารถตู้มือสองครับ สนใจ H-1 มือสองมาก อยู่ที่ประมาณ 8 แสน

แต่พอได้คุยกับช่างประจำ เขาแนะนำให้เล่น  volkswagen caravelle tdi ปีตั้งแต่ 2005 ขึ้นไป จะดีกว่า อะไหล่หาง่ายกว่า

ช่วยแนะนำทีครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: สนใจรถมือสอง volkswagen caravelle กับ H-1 ตัวไหนหน้าเล่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 20:01:52 »
ที่บ้านกำลังมองหารถตู้มือสองครับ สนใจ H-1 มือสองมาก อยู่ที่ประมาณ 8 แสน

แต่พอได้คุยกับช่างประจำ เขาแนะนำให้เล่น  volkswagen caravelle tdi ปีตั้งแต่ 2005 ขึ้นไป จะดีกว่า อะไหล่หาง่ายกว่า

ช่วยแนะนำทีครับ

อะไหล่หาง่ายจริง แต่ไม่ได้ถูกกว่าหรือแพงกว่า ครับ
ที่ดูจะมีปัญหาพอเก่าๆก็เซนเซอร์กันหนีบที่ฝังไว้กับขอบประตูเลื่อน ถ้ารถเคยชนเสียรูปมา ประตูจะมีปัญหาเปิดปิครับ ลองกดเปิดปิดแล้วเอามือยันขอบยางดูว่าทำงานดีรึเปล่าด้วย

H1 no comment

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
Re: สนใจรถมือสอง volkswagen caravelle กับ H-1 ตัวไหนหน้าเล่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 01:25:44 »
ผมมีvolkปี 08 วิ่งแสนปลายซ่อมเกียรมารอบนึงละ
รุ่นนี้อย่างอื่นดีหมด แต่เกียรเปราะรับแรงบิดเครื่องไม่ค่อยไหว
เท้าหนักเกียรพังไว กะใช้อีกหน่อยจะขายมาซื้อH-1 แล้วทำช่วงล่างเพิ่ม
volk tdi ประหยัดไม่จุกจิกแต่พอเก่าไมล์เยอะโดนชิ้นใหญ่ๆก็แพงเอาเรื่องครับ

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 21:19:53 »
ขอบคุณทุกคนครับ ตัดสินใจลำบากจริงๆ

ออฟไลน์ tank999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:56:04 »
เพิ่งได้ Volk Caravelle T5 TDI 2006 มาเมื่อเดือน ตุลาคม ตอนแรกก็ไม่ชอบเท่าไหร่ (คุณพ่อได้มาจากเพื่อน ราคาไม่แพง) แต่ได้ลองใช้ ทั้งอัตราเร่ง การทรงตัว ความสะดวกสบาย เยี่ยมมาก สมเป็นรถยุโรปจริง

เสียแค่เรื่องแอร์ที่ไม่ค่อยเย็นฉ่ำสะใจ แค่นั้น ครับ อู่นอกมีเยอะแยะ อะไหล่เพียบ