ผู้เขียน หัวข้อ: All new mu-x จะมีไรเด็ดมาสู้ Fortuner  (อ่าน 6871 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
All new mu-x จะมีไรเด็ดมาสู้ Fortuner
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 15:45:47 »
คือ ตอนนี้ รอจะซื้อ PPV สักคัน ครับ ต้องยอมรับว่า Fortuner 2.4 ก็ถูกใจมากๆ
แต่ด้วย ราคา ก็ลังเล ที่จะรอ Mu-x ตัวใหม่ ซึ่งอาจจะได้ลุ้นตัว 3.0 ด้วยงบเดียวกัน
แต่ ค่าย Isuzu เก็บข่าวดีมาก ไม่มีหลุดเลย ครับ อยากทราบว่า พี่น้องในบอร์ดมี อะไร ของ Mu -x อัพเดทหน่อย ครับ
เปิดตัวเมื่อไหร่ หน้าตา ประมาณไหน กว้างขวางไหม ใจนึงอยากจัด Fortuner อีกใจ อยากรอดู Mu -x ครับ
มองแค่ สองเจ้านี้ เพราะความทนทาน ช่วงล่าง ว่าจะไป ทำโช้ค เพิ่มเอา ครับ

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member
Re: All new mu-x จะมีไรเด็ดมาสู้ Fortuner
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 16:06:09 »
รอดู MU X ค่อยตัดสินใจอีกทีครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: All new mu-x จะมีไรเด็ดมาสู้ Fortuner
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 16:17:51 »
คู่นี้มันเหมอๆ อยู่แล้วครับ แทบจะทุกมุมเลย

ถ้าจะมีใครเด่นกว่า เจ๋งกว่า และ มีแรงจูงใจมากกว่า

ผมมองว่า 2 อย่าง คือ

1. หน้าตา รูปร่าง โดยรวม

2. ออฟชั่น

ถ้าจะทำให้ยอดขายใครมา ใครตก ใครรุ่ง ใครร่วง ผมว่าก็ 2 จุดนี้แหละ

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 16:24:53 »
รอเหมือนกันครับ ถ้าmu x 3.0 ราคาเท่าfortuner 2.4  ผมเลือกmu x นะ อยางน้อยได้เครื่องแรงกว่า optionน่าจะมีdifflock, bsm,จอเพดาน ส่วนหน้าตาผมว่าคงล้อไปกะดีแมกที่ดูทันสมัยกว่ารีโว่ไปอีกstepแต่ในแง่ความทนทานfortunerน่าจะได้เปรียบ ดูจากข่าวดีแมกใหม่มีปัญหาการประกอบพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2020, 16:30:00 โดย Simethicone »

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 16:32:09 »
ที่ผ่านมา 2 ทศวรรษไม่ค่อยจะมีครับถึงขายได้น้อยกว่าตามสภาพแต่ isuzu ก้ดูจะเฉยๆไม่ได้อยากสู้ไรมากมาย

นะครับ อันนี้พูดถึงยอดขาย แต่สำหรับตัวรถผมก้แทบไม่เคยเห็น mu x จะมีจุดเด่นอะไรมากนอกจาก

แบรนด์&ศูนย์ เรื่องทนคู่แข่งก้ไม่ได้แพ้ครับ ที่เคยมีคือเพิ่มจอติดหลังคามามั้งครับเห็นช่วงนั้นฮือฮากัน

สำหรับตัวใหม่คงมีราคามั้งครับคงถูกกว่า for แหง คิดว่านะครับ

mu x เปิดตัว Q4 รอดูสิครับ ไปซื้อฟอตอนนี้โดนจัดเต็มนะครับ รถออกใหม่ๆรุ่นขายดีๆ รอดูคู่แข่งถึงจะ

กลับมาเอาฟอ ตอนนั้นก้คงมีแคมเปญดีๆกว่าตอนนี้ครับ คู่นี้ผมไม่ได้สนใจทั้งคู่ ไม่ได้fc รุ่นใดเลยในppv ครับ

แต่ที่ผ่านมา ตลาดนี้ Fortuner แข็งมากครับถึงขั้นจะขายออปชั่นยังไง ตั้งราคายังไงคนก้ซื้อ ยิ่งทาง ตจว.

ยิ่งเยอะครับ คราวนี้เปิดตัว mc มาเห็นบ่นๆกันว่าแพง option น้อย เดี๋ยวดูยอดขายกัน 5555

ออฟไลน์ Kendow

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 16:33:55 »
เบื้องต้นคือเปิดตัวเดือนตค.ครับ หน้าตาออกแนวหรูหรา

ส่วนออพชั่นก็ยืนที่ D-max รุ่น M แต่จะใส่อะไรมาเพิ่มอีกก็ไม่ทราบครับ แต่ก็ไม่แน่ ออพชั่นอาจจัดเต็ม เพราะ Isuzu คงไม่ได้มองแค่ Fortuner แต่คงมองถึง Pajero Everest ด้วย ผมคิดว่าอะไรที่คู่แข่งมี Mu-x ใหม่ก็คงมีหมดแหละ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 16:38:25 »
แค่ทำหน้าตาต่างจากกระบะเยอะๆหน่อยก็พอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 17:15:07 »
เอาแค่หน้าตาให้มันฉีกออกมาจากปิคอัพก่อนเหอะ ถ้ามาเหมือนเดิม ยอดขายก็เหมือนเดิมแหละครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 19:45:23 »
เน้นหน้าตาไป fortuner
เน้นใช้งาน เบาะนั่งสบายกว่า ผมว่า mux ใหม่ น่าจะโอเคกว่าเก่านะ (แอบหวัง)  8)

ออฟไลน์ mychaigit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 21:18:33 »
ประทับใจเครื่อง 3.0ของ D-max ครับ แรง ทน ประหยัด รอดูหน้าตา all new mu-x ด้วยคนครับ ขอสวยกว่ารุ่นปัจจุบันก็ใช้ได้แล้ว

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 21:23:33 »
mu-x ออฟชั่นผมว่า bt-50/damx ที่ออสมีอะไร mu-x ก็มีแบบจัดเต็มตามแน่ๆ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 21:37:18 »
ยอดขาย +/- ไม่ค่อยเกิน 2000 คงไม่มีอะไรมาแก้เท่าไหร่หรอกครับ Isuzu แค่แก้ปัญหารถใหม่ๆ ก่อนก็ดี

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 22:35:39 »
ผมว่าอีซูสุ คงไม่ได้มองว่าตัวเองจะมาแข่งกับฟอร์จูนเนอร์ครับ
น่าจะวางไว้แข่งกับ ปาเจโร สปอร์ต กับเอเวอร์เรสมากกว่า
แต่ส่วนตัว ผมนั่ง MUX แล้วรู้สึกสบายกว่า ฟอร์จูนเนอร์แฮะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 22:57:37 »
รอดูดีไซน์ครับ มันก็ไม่แน่
แต่ส่วนตัว ผมว่ายังไงก็ไม่สวยเท่ารีเจนเดอร์และราคาก็ด้วย 555+

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 07:31:17 »
รุ่นที่ผ่านมาmu-x จะมีจุดที่ควรเปลี่ยนคือ ตรงใช้ดีไชน์ ส่วนทัวทั้งหมดร่วมกับ d-max  รวมทั้งภายในห้องโดยสาร   

ผิดกับฟอจูน ที่ออกเเบบภายนอกใหม่หมด รวมถึงภายใน

ซึ่งคนจ่ายตัง ล้านกลาง-ปลายทั้งที  ก็อยากได้ความรู้สึก ว่ามันต่าง มันคือคนละรุ่นกับกระบะ ไม่ใช่เเค่กระบะต่อตูด

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 07:43:44 »
ไม่คิดว่าชาตินี้จะมีใครมาโค่น fortuner ได้ครับ
ผมว่าแค่ทำรถดีๆยึดที่ 2 ยาวๆยังยากเลย

คู่แข่งอีก 2 ค่ายมีจุดแข็งที่ชัดเจนมาก
มิตซูมีหน้าตาเป็นอาวุธ
ฟอร์ดมีสมรรถนะอันโดดเด่นเป็นอาวุธ(แต่ก็มีหอกข้าง​แคร่เป็นการบริการของตัวเอง)

เอาแค่ mux ที่เบาะแถว 3 ปรับพิงไม่ได้ ผมก็งงพอควรแล้วล่ะ เทรลเบรเซ่อร์มายังไงก็ไม่ต้องทำเหมือนเค้าทุกกระเบียดนิ้วก็ได้

ถ้าตัวใหม่มา ผมคิดว่าทำเบาะแถว3 ปรับพิงได้จะดีมากเลยครับ อย่างอื่น รวมๆ ก็โอเคแล้ว

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 08:04:33 »
ออปชั่นหลายๆอย่างที่อยู่ใน mazda BT-50 สเปค Australian จะต้องมาใน MU-X ครับ

ทั้ง Adaptive Cruise Control, Auto Emergency Braking, Lane Keep Assist, Blind Spot Monitoring และ Rear Cross Traffic Alert

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 08:27:00 »
อยากให้ฟอร์หน้าเหมือน rocco 2.8 อ่ะ เท่ห์ดี(เป็นรีโว่รุ่นเดียวที่แก้หน้าตาปลาจวดได้สำเร็จ)​ ตัว mc มันเหมือนรถจีนไป ฟอร์เก่ายังสวยกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2020, 08:33:07 โดย Jacob »

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 09:00:31 »
ก็เป็นโจทย์ที่ยากในแง่ของปัญหาระยะยาว ที่ผ่านมา isuzu ไม่มี option แบบชาวบ้านเขา ก็มีส่วนทำให้รถไม่ค่อยมีปัญหา รุ่นใหม่ถ้าจะไม่ใส่ มาแบบโล้นๆอีกก็คงไม่ได้ ราคาก็สูงขึ้นเป็นเงาตามตัว คิดแล้วก็น่าติดตาม

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 09:15:31 »
รอปลายปีครับ MU-X ใหม่

ออฟไลน์ sm1

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 10:13:55 »
รุ่นที่ผ่านมาmu-x จะมีจุดที่ควรเปลี่ยนคือ ตรงใช้ดีไชน์ ส่วนทัวทั้งหมดร่วมกับ d-max  รวมทั้งภายในห้องโดยสาร   

ผิดกับฟอจูน ที่ออกเเบบภายนอกใหม่หมด รวมถึงภายใน

ซึ่งคนจ่ายตัง ล้านกลาง-ปลายทั้งที  ก็อยากได้ความรู้สึก ว่ามันต่าง มันคือคนละรุ่นกับกระบะ ไม่ใช่เเค่กระบะต่อตูด

ถ้า Isuzu คิดจะทำ PPV แบบเดิม ๆ ผลลัพธ์ก็จะออกมาเหมือนเดิม ยังไงก็ไล่ จูน ไม่ทัน

ออฟไลน์ Sakutaro

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 12:22:59 »
ผมว่าอีผุผุรู้ตัวเองอยู่นะครับ
ไม่ได้แอคทีพที่จะสู้อันดับ1มาแต่ไรแล้ว
ทำรถให้ครบไลน์ ขายให้ลูกค้าเก่าๆ
หรือคนที่เชื่อมั่นใจแบรนด์มากกว่า :)

ออฟไลน์ a.peerapong

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 17:00:12 »
ความนุ่มนวล
ราคา
ความประหยัด
ความเสถียร
ภาพลักษณ์ที่ดูดี มีจริยธรรม
(ส่วนใหญ่จะเจอคนขับหมูเอ็กเป็นคนขับสุภาพ)

ออฟไลน์ yord

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 21:20:21 »
ก้าวตามหลังพี่โต อยู้ก้าวนึงสำหรับ ppv

ยกแรก mu-7 ใช้แหนบ ในขณะ ที่ฟอร์ เขาใช้สปริงแล้ว และรูปทรงสั้นกระทัดรัดสปอร์ตกว่า

ยกสอง mu-x ทำได้ดี เป็นสปริงรูปทรงกระทัดรัดแต่ดันใช้หน้าคล้ายกับกระบะ (คงคาดไม่ถึง )
          ขณะที่ ฟอร์ มาเหนือเปลี่ยนมาตรฐาน ppv หน้าตาแตกต่างจากกระบะเลย แบบที่คาดกันไม่ถึง

ยกสาม ต้องรอดูว่าออกมาแล้ว ยกสามของฟอร์เจนใหม่จะเหนือกว่าอีกระดับนึงได้หรือไม่

ถ้า mu-x ใหม่ยกมาได้ระดับเดียวกันทันกับฟอร์เมื่อไหร่ เจ้าตลาดยังไงก็มีโอกาสยืนที่ 1ได้ครับ