ผู้เขียน หัวข้อ: toyota prius ยังน่าเล่นอยู่มั้ยคับ??  (อ่าน 12015 ครั้ง)

ออฟไลน์ Khanintakarn

• Jr. Member
  • **
toyota prius ยังน่าเล่นอยู่มั้ยคับ??
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:34:04 »
คืออยากจาหารถซักคันไว้ขับในเมืองอ่ะคับอยากทราบว่าtoyota prius ยังน่าซื้ออยุมั้ยคับ??

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: toyota prius ยังน่าเล่นอยู่มั้ยคับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:37:53 »
พรีอุสชอบเลยครับขับในเมือง ถ้ามันพูดได้ มันคงบอกว่า ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้  :D :D

ออฟไลน์ neung23

Re: toyota prius ยังน่าเล่นอยู่มั้ยคับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:40:14 »
ขับในเมืองเจ้านี่เหมาะแล้วคับ

ผมลองขับของญาติอยู่ 3-4 วัน ชอบมาก ตัวมีมูนรูฟอ่ะคับ ขับสบายไม่ต้องสนใจอะไรมันมาก ดูแลสีให้สวยๆพอแล้ว ขับสบาย อัตรเร่งใช้ได้ เก็บเสียงดีพอตัว วัสดุไม่แย่(ตัวMinorแล้วนะ)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 00:01:46 »
กลัวอยู่เหมือนกันว่าซื้อมาแล้วออกMCมาเซงเลย รถมันก้เปิด มา2ปีแล้ว :(

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 00:30:06 »
ต่างประเทศเค้าบอกว่าเป็นรถกระจอก ไว้ขับไปซื้อของ 555 พอมาไทยกลายเป็นรถแพงหรูหรา ยังกับปอเช่ 555

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 00:35:51 »
ดีที่สุดแล้วครับ สำหรับเรื่องประหยัด แบบไม่ติด gas
ในต่างประเทศ ราคา prius พอๆกับ camry เลยครับ.
ในเมืองไทยผมว่าราคาคุ้มกับ technology ครับ
แต่ถ้าเราเทียบกับเอารถไปติด gas อาจจะมองว่าไม่คุ้ม ครับ

ดังนั้น ผมว่า prius เหมาะกับคนชอบ technology ขับในเมืองส่วนใหญ่ และไม่ชอบดัดแปลงรถครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 00:43:21 »
ต่างประเทศเค้าบอกว่าเป็นรถกระจอก ไว้ขับไปซื้อของ 555 พอมาไทยกลายเป็นรถแพงหรูหรา ยังกับปอเช่ 555

ใช้คำแรงไปครับ หลายท่านใช้อยู่

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 01:55:22 »

ขนาดนั้นเชียว ระวังดราม่านะครับ :-X
Test ..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:19:30 »
น่าซื้อครับ น่าใช้ด้วย

ยิ่งขับในเมืองนะ เหมาะเลยครับ

แต่ถ้าไม่รีบ รอตัวใหม่ดีกว่าครับ

นี่ MC มาได้สักพักแล้ว จน TRD ออกมา(ถ้าไม่รีบนะ)

ถ้ารีบก็จัดเลยครับ ผมยังชอบเลย Red Top option

ราคา 1.369 แต่มี มูนรูฟ+โซล่าเซล ออฟชั่นก็แจ่ม

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 06:51:43 »
 อัตราเร่งดีถึงมันจะหน่วงๆบ้างแต่ถ้ากดเต็มๆมันก็ไปครับ วัสดุตัว MC เช่นแผงข้างประตูผมคิดว่ามันดีขึ้นแล้วน่ะครับ คือเอาเล็บไปจิกๆ ขูดๆแล้วไม่เป็นรอยง่ายแบบตัว2010ก่อนปรับโฉม ยางบนปุ่มที่พวงมาลัยแก้ไขแล้วไม่นุ่มๆเยินๆแบบรุ่นก่อนMC  เสาร์หลังคาด้านหลังใหญ่มากตอนแรกอาจไม่ชินเพราะจะรู้สึกว่ามันบังทัศนวิสัยแต่ถ้าสังเกตดีๆกระจกมองข้างรุ่นนี้มันให้มุมมองด้านมุมท้ายรถค่อนข้างดีครับ
ปล. Prius ไม่ใช่รถกระจอกน่ะครับไม่งั้นในอเมริกา แคนนาดา เยอรมัน คงไม่เอามาทำเป็น taxi วิ่งเป็นว่าเล่นหรอกครับ555+
      ส่วนในไทยคงไม่มีเจ้าของพรีอุสคนไหนคิดว่ามันหรูเท่าปอร์เชหรอกครับ ผมว่าคนซื้อพรีอุสไป attitude ของเขาคงเป็นแง่บวกระดับนึงน่ะ ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:29:32 »
ใช้อยู่ครับ อัตราสิ้นเปลือง ในเมือง 18 โลลิตรมาแล้ว
นอกเมือง 19-21 โลลิตร ขับเนียนสุดๆได้ 22 โลลิตร
เคยเหยียบเต็มทรีนส์ ขับแบบโหดร้าย ก็ยังได้ 17 โลลิตรครับ

วัดจากเติมน้ำมันจริง ไม่ใช่เอาตัวเลขในหน้าจอมาโชว์ และเติมโซฮอล 91 ด้วยครับ

....................................
มันเป็นรถที่ดีครับ อัตราเร่ง สมรรถนะเครื่อง ประมาณรถ 1.7-1.8
ผมวัดกับซีวิคไดเมนชั่น 1.7 ของเพื่อน ผมขึ้นนำตั้งแต่ต้นถึงปลาย
น่าจะพอๆกับ 1.8 ทั่วๆไป อาจจะไม่จี๊ดจ๊าด แต่ถ้ากดคันเร่งเต็มๆ แรงบิดเยอะมากครับ

การเบรค ดีมาก เอ็นจิ้นเบรคเยอะมาก ถอนคันเร่งก็หน่วงแล้ว
เบรคดีมากครับ
วีออสผมใส่ผ้าเบรค N-Sport น้ำหนักตัวเบากว่า ยางPS3 เผลอๆพรีอุสเดิมๆเบรคดีกว่าอีก

ช่วงล่างแข็งไปหน่อย นั่งหลังไม่ค่อยสบาย ไม่นุ่ม ค่อนข้างแข็ง
เทโค้ง เข้าโค้งสบายๆ วิ่ง 120-130 สบายๆ แต่พอเริ่ม 140 เริ่มไม่มั่นใจแล้ว
อย่างว่า พรีอุส เวลาถอดคันเร่ง เหมือนมีเอ็นจิ้นเบรคตลอดเวลา
เวลาเข้าโค้ง+ถอนคันเร่ง เหมือนชิฟท์เกียรลง หน่วงในโค้งได้ดีมาก

.........................................

โดยรวม จากการใช้มาเกือบ 10 เดือน พอใจมากครับ
ขับในเมือง เบรคบ่อยๆ แบตไฟเต็มตลอด
เคยรถติด 15 นาที ที่ลานจอดรถเดอะมอลบางกะปิ เบรคเรื่อยๆ
เครื่องดับตลอด คิดเลยว่าถ้าเป็นรถธรรมดา คงกินน้ำมันไปเยอะน่าดู

ข้อเสียของพรีอุสคือ

1. เบาะหลังนั่งไม่สบาย ถึงจะโปร่ง แต่แข็ง เบาะรองนั่งสั้น
2. คันเร่งช้ามากๆ ต้องเหยียบลงไปลึกๆ เวลาชิงจังหวะเปลี่ยนเลน เหวอทุกที รถมันไม่วิ่ง
3. เบรคดีจนน่ารำคาญ เลียเบรคไม่ได้ เครื่องหน่วงตลอด บางที อยากปล่อยไหล ทำไม่ได้
4. คอนโซลหน้าเทอะทะ รวมถึงวัสดุที่ใช้ ผมว่า C Segment บางคัน ทำได้ดีกว่า
5. ปุ่มมัลติฟังก์ชั่น คลำหายาก ใช้งานยาก ปุ่มเล็กๆ ต้องก้มมองตลอด
6. ช่องเก็บของด้านหลังตื้นมาก(เพราะแบต)
7. ติดฟิมล์ ต้องระวังน้ำไหลลงไป ดูแลดีๆครับ ช่างกำชับมาเอง อย่าให้น้ำเข้าหน้าคอนโซล

นอกนั้นโอเคครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:33:07 »
จัดเลยครับ ผมว่าตัว MC ปรับเรื่ิงวัสดุภายในให้ดูดีสมรถราคาล้านกว่าๆแล้ว ซึ่งนั่นเป็นข้อติที่ผมมีกับ Prius
ส่วน้รื่องเสียงล้อนั้นขีบในเมืองคงไม่มีปัญหาอะไร

เมื่อมองสมรรถนะแล้วก็หายห่วง เพราะ Prius เป็น Toyota ที่ติดลิสต์ best drive ของคุณ jimmy
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:43:25 »
ปลั๊กอินขายบ้านเราเมื่อไหร่ผมว่าจะน่าใช้มากๆๆๆ มากกว่ารถไฟฟ้าซะอีก ขึ้นมาทันทีทันใด

เพราะเห็นราคานิสสัน leaf หรือรถพวกไฟฟ้าแล้ว เหอะๆ มันราคาเดียวกับพวก BRZ 86 เลย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:55:06 »
ยังน่าเล่นอยู่ครับ อายุตลาดในไทยพึ่งแค่ 2 ปี เอง

วิ่งดีทั้งในเมืองและเดินทางไกล เพราะลองมาแล้ว รถนิ่งมากๆ

แต่ขับต่างจังหวัดระวังง่วงแค่เรื่องเดียว เพราะระบบส่งกำลังค่อนข้างไร้อารมณ์ฟัดๆ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:26:19 »
ไม่เคยขับ แต่เคยเป็นผู้โดยสาร  หลับสบายดีครับ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:33:28 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้นะครับ ;D

ออฟไลน์ tanpxd

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:01:20 »

แรงครับ ทำไมการขับรถรักษ์โลกพวกต่างชาติชอบดูถูก แปลก หรือคนไทยก็เป็นหว่า เพราะเท่าที่ดูใน Youtube คนก็ไม่ชอบเยอะ แต่ยอดขายกลับสวนทางขายดีมากๆ

สรุปมีแต่พวกแอนตี้แหละ ชอบรถเครื่องใหญ่ สร้างมลพิษ

ใช้อยู่ตัวก่อน MC ดีมากครับ ผมขับในเมืองก็ 19 km/l เป็นอะไรที่ไม่ต้องพยายามด้วย แค่ขับๆไป เหยียบ 140-150 มันก็ยังประหยัดแบบ 15 km/l มั่นใจว่าด้วยรถใช้น้ำมันด้วยกันไม่มีรถอะไรที่ Overall ในเมืองนอกเมืองประหยัดเท่านี้

แต่ข้อเสียที่ไม่ชอบ ก็คือเสียงก๊อบแก๊บ - -" นอกนั้นดีมาก

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:07:50 »
น่าเล่นครับ ถ้าไม่อยากดมแก๊ส  ;)
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:14:57 »

ใช้คำแรงไปครับ หลายท่านใช้อยู่

เคยแต่เห็นในหนัง Hollywood
ที่พูดประมาณว่า "ทำตัวเห่ยไม่พอ ยังจะขับพรีอุสให้สาวไม่มองอีก"
ในต่างประเทศคงวางตลาด Prius เป็นแบบรถรักษ์โลก เหมาะกับแม่บ้านไว้จับจ่ายซื้อของหนะครับ

แต่ แต่ แต่ ครอบครัวแบรด พิตต์ ใช้ Prius ทั้ง gen 2  และ gen 3  นะครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:32:23 »
ถ้าบอกว่าขับ Prius แล้วเห่ย Altis ไม่เห่ยกว่าหรอครับ ?
กรุณาอย่าใช้วิธีการพูดจาที่คุ้นเคย ที่สืบทอดมาจากเว็บพันดริฟ มันไม่ถูกกาลเทศะนะจ๊ะ ;D

เข้าเรื่อง ๆ ;D

ผมว่าตัว MC น่าเล่นนะ ดูดีกว่าตัวก่อนเยอะ ทั้งประหยัดทั้งแรง แต่แลกด้วยราคาที่ค่อนข้างแพง (เพิ่มไม่กี่แสนได้ camry HB แล้ว)
ชั่วโมงนี้ผมยังอยากรอพวก plug in ครับ ไม่รีบร้อน ยิ่งถ้า Hybrid Diesel มาเมื่อไหร่ จะยอมถอนเงินเก็บมาซื้อทันทีเลยอ่ะ
นา นา จิต ตัง ครับ แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ jumpon_khun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:33:09 »
prius ไม่ได้ซื้อความหรูหรานะครับ ราคาเท่าๆกันซื้ออะไรที่ดูเสี่ยได้อีกเยอะ แต่ความปลอดภัยและเทคโนโลยีครบครัน ขับไม่ตะบี้ตะบัน ขับในเมือง ขับนอกเมืองก็ยังประหยัดอยู่สนับสนุนให้ใช้ครับ ใช้อยู่จึงบอกต่อ เป็นรถที่ดีครับ ผมก็ดูรีวิวรุ่นก่อนของพี่จิมมี่แล้วไปลองขับเองจึงตัดสินใจจอง ณ วันลองรถเลยครับ ;D

ปล.เห่ยตรงไหนหว่า ออกจะสวย นานาจิตตัง อย่าเชื่อผม เพียงผมว่าสวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:35:19 โดย jumpon_khun »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:41:09 »

กรุณาใช้คำพูด ที่รักษาน้ำใจเพื่อนๆสมาชิกที่ใช้พรีอุสอยู่นิดนึงนะครับ คุณจะรู้สึกยังไงถ้าเค้าย้อนกลับมาว่า รถที่คุณใช้อยู่ยิ่งกระจอกกว่าพรีอุสอีกเพราะอย่างน้อยเค้าก็ซื้อมาแพงกว่ารถคุณ พอคุณได้ยินแบบนี้แล้วคุณจะรู้สึกยังไง  แล้วผมลองย้อนไปดูกะทู้เก่าๆที่คุณตอบ ส่วนใหญ่ที่คุณตอบก็จะไม่ได้คิดหน้าคิดหลังก่อนตอบซะส่วนใหญ่เลยครับ ผมพอจะเดาได้เลยว่าคุณย้ายมาจากเวปอะไร ถ้าคุณปรับตัวกับที่นี่ไม่ได้ก็กลับไปครับ เพราะที่นี่ก่อนที่จะพิมพ์อะไรตอบอะไรเค้าคิดก่อนตอบก่อนพิมพ์กันซะส่วนใหญ่ ไม่ใช่พิมพ์เพราะสนุกปาก ถ้าไม่มีอะไรจะแนะนำก็ไม่ต้องพิมพ์ อ่านเงียบๆอ่ะดีแล้วครับไม่ใช่ต้องตอบทุกกะทู้ แต่หาสาระในการตอบไม่ได้เลย มันจะเป็นการสร้างความรำคาญกับเพื่อนๆสมาชิกป่าวๆนะครับ

ออฟไลน์ N.BeTa

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:14:55 »

โดนคอมเมน เยอะเลยนะครับ แต่มันแพงกว่า civic อีกนะครับ  :P ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:19:51 โดย Tommo54 »
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:26:58 »
ต้องถามว่าซื้อมาทำอะไรครับ? ซื้อมาหวังจ่ายถูกๆอะไหล่ปลอมเยอะๆไม่ใช่แน่เพราะมันไม่ใช้วีออสอัลติส ซื้อมาหวังขับแรงๆแล่นเร็วๆก็ไม่ใช่อีกเพราะมันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อความแรงและช่วงล่างหลังคานบิดยังไม่ได้ดีขนาดเปอโย ซื้อมาหวังว่าจะลดค่าใช้จ่ายน้ำมันยามรถติดถือว่าถูกต้องเพราะดีกรีของมันคือรถประหยัดน้ำมันอันดับหนึ่งของโลกไม่เคยมีใครเอาชนะมันได้สักที ซื้อมาหวังความปลอดภัยก็ได้อีกเช่นกันเพราะแอร์แบกรอบคันอุ่นใจได้มากยามพลาดพลั้งแถมด้วย VSC ช่วยป้องกันรถลื่นไถลยามที่เจอน้ำเจอทรายในโค้ง
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:38:47 »
ต้องถามว่าซื้อมาทำอะไรครับ? ซื้อมาหวังจ่ายถูกๆอะไหล่ปลอมเยอะๆไม่ใช่แน่เพราะมันไม่ใช้วีออสอัลติส ซื้อมาหวังขับแรงๆแล่นเร็วๆก็ไม่ใช่อีกเพราะมันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อความแรงและช่วงล่างหลังคานบิดยังไม่ได้ดีขนาดเปอโย ซื้อมาหวังว่าจะลดค่าใช้จ่ายน้ำมันยามรถติดถือว่าถูกต้องเพราะดีกรีของมันคือรถประหยัดน้ำมันอันดับหนึ่งของโลกไม่เคยมีใครเอาชนะมันได้สักที ซื้อมาหวังความปลอดภัยก็ได้อีกเช่นกันเพราะแอร์แบกรอบคันอุ่นใจได้มากยามพลาดพลั้งแถมด้วย VSC ช่วยป้องกันรถลื่นไถลยามที่เจอน้ำเจอทรายในโค้ง

+1 เลยครับ
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:05:41 »
ผมต้องขอโทษด้วยนะครับที่ใช้คำตรงเกินไป เพราะในความเป็นจริงต่างประเทศเค้าก็พูดไว้แบบนั้นจริงๆ แต่ผมไม่ได้จะดูถูกหรอกครับเพราะที่บ้านก็ใช้ทั้ง civic fb และ prius top option แต่ถ้าถามว่าน่าใช้มั้ยในราคา 1,379,000 แลกมากับรถขนาดเดียวกับ อัลติส ซิวิค แถมอะไหล่แต่ละตัวแพงมาก ต้องทำประกันชั้น 1 ตลอด แถมอะไหล่ก็ต้องนำเข้าจากญี่ปุ่นหมด ผมว่าโตโยต้าเห็นคนไทยเป็นหนูทดลองยามากกว่า ดูจากการรับผิดชอบของวีออสและอัลติสแล้ว ขืนพรีอูสมอเตอร์พังคงจะไปโทษน้ำมันอีกก็ไม่แน่ใจ ตอนนี้ผมก็เห็นพีอุสเยอะขึ้น อาจจะเป็นผลมาจากการเอาดารามาพีเซ้นว่ารักษ์โลก แต่ค่าตัวดาราก็แพงมากที่โตโยต้าต้องจ่าย ผมว่าเอาเงินส่วนนั้นมาปรับปรุงคุณภาพรถ เถอะครับ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:26:05 »
ผมต้องขอโทษด้วยนะครับที่ใช้คำตรงเกินไป เพราะในความเป็นจริงต่างประเทศเค้าก็พูดไว้แบบนั้นจริงๆ แต่ผมไม่ได้จะดูถูกหรอกครับเพราะที่บ้านก็ใช้ทั้ง civic fb และ prius top option แต่ถ้าถามว่าน่าใช้มั้ยในราคา 1,379,000 แลกมากับรถขนาดเดียวกับ อัลติส ซิวิค แถมอะไหล่แต่ละตัวแพงมาก ต้องทำประกันชั้น 1 ตลอด แถมอะไหล่ก็ต้องนำเข้าจากญี่ปุ่นหมด ผมว่าโตโยต้าเห็นคนไทยเป็นหนูทดลองยามากกว่า ดูจากการรับผิดชอบของวีออสและอัลติสแล้ว ขืนพรีอูสมอเตอร์พังคงจะไปโทษน้ำมันอีกก็ไม่แน่ใจ ตอนนี้ผมก็เห็นพีอุสเยอะขึ้น อาจจะเป็นผลมาจากการเอาดารามาพีเซ้นว่ารักษ์โลก แต่ค่าตัวดาราก็แพงมากที่โตโยต้าต้องจ่าย ผมว่าเอาเงินส่วนนั้นมาปรับปรุงคุณภาพรถ เถอะครับ
ผมว่าคุณไม่ได้ใช้คำพูดที่ตรงเกินไปหรอกครับ แต่คุณไม่คิดก่อนพิมพ์ คนที่ชื้อรถนะครับ เค้าไม่มองที่ใครเป็นพรีเซ็นต์เตอร์หรอกครับ แล้วอีกอย่างนะครับใน HLM คนที่ใช้ พรีอุด ก็เยอะนะครับและผมว่ารถมันก็ดีมากๆเลย อีกอย่างอะไหล่จะแพง รถจะแพงก็อยู่ที่คนเลือกที่จะใช้อีกละครับ 

ออฟไลน์ Art130

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:38:52 »
อย่าไปรุมว่าคุณjunior22กันเลยครับ เพราะมันเป็นความจริง ถ้าคุณขับพรีอุสในเมกา เกินกว่าครึ่งจะบอกว่าคุณสูญเสียความเป็นชายไปแล้วบ้าง รักโลกแบบโง่ๆบ้าง(เพราะเค้าอ้างว่าวิธีผลิตแบทเตอรี่มันทำลายโลกกว่าขับรถสปอร์ตผลานน้ำมันอีก) ดาราhollywoodบ้างคนก็เหมือนจะสร้างภาพโดยการขับพริอุส ทั้งที่บ้านพี่แกมีฮัมเมอร์ขี่ด้วย มันเลยดูเหมือนเป็นรถสร้างภาพไปโดยปริยาย คนเมกันส่วนใหญ่ยังโลกแคบและไม่เปิดใจยอมรับสิ่งใหม่ๆที่เค้าอาจจะไม่คุ้นเคย ทำให้มันเป็นกระแสด่ากันไปด่ากันมา เหยียดของที่ตัวเองไม่ชอบ อย่าว่าแต่พริอุสเลยที่โดน รถญี่ปุ่นอย่างrx-7 เค้ายังว่าเป็น รถricerเลย ทำใจครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:48:38 »

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 13:58:52 »
คือพอดีอยากได้รถที่แรงและประหยัดอ่ะคับแต่ส่วนใหญ่ขับในเมืองเลยไม่รุ้ว่าจะเอาcamry HV หรือ Prius ดี เพราะเหนดูรีวิวอัตราเร่งของprius ก้ไม่ได้แย่อะคับ :)