ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ การจำกัดความเร็ว หน่อยครับ @ทับกวาง ถ.มิตรภาพ จ.สระบุรี  (อ่าน 9692 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามเกี่ยวกับ การจำกัดความเร็ว หน่อยครับ @ทับกวาง ถ.มิตรภาพ จ.สระบุรี
คือเดี๋ยวนี้เค้าเข้มงวดขนาดนี้แล้วหรอครับ จากในรูป คือให้วิ่งแค่ไม่เกิน 60กิโลเมตร/ชั่วโมงหรอ
เพราะคันนี้ขับแค่ 110กิโลเมตร/ชั่วโมง ยังโดนเลย หรือว่าจริงๆแล้วเค้าจำกัดไว้เท่าไหร่
ใครรู้ช่วยบอกทีครับ เพราะปกติเส้นทางนี้ เวลาผมไป ก็ 110-120กิโลเมตร/ชั่วโมงตลอด
ไม่เคยโดนใบสั่งส่งมาถึงบ้านเลย วิ่งมาหลายปีแล้วด้วย แต่ช่วงภายใน 7เดือนนี้ ยังไม่ได้ไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2015, 20:55:08 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
จุดขึ้น-ลงเขาหรือจุดอันตราย จำกัดความเร็ว ตามป้ายครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Monn

เหมือนผมก็จะโดนที่ 120 ตรงนี้ครับ ตามใบบอก 90 ถามคนแถวนั้นละ เขาบอกแล้วแต่ แต่ส่วนใหญ่ 90 ครับ
แต่ที่ผมไม่โอเค คือเราไปเป็นกลุ่ม แล้วก็มีรถตำรวจนำ เราวิ่งเป็นแถว ไม่แตกแถวเลย วิ่งตามรถตำรวจ เขาวิ่ง 120 เราก็ 120 ครับ สรุป โดนทั้งแถว ครบถ้วนครับ น่าเซ็งมากๆ เพราะมีตำรวจนำ ทำไมไม่รู้ตรงไหนต้องวิ่งเท่าไหร่ วิ่งตามแต่โดนครบทีม
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
จุดนี้ลงเนินจากพระใหญ่ครับ ปล่อยให้รถไหลก็เกิน 100 กม/ชม ได้ครับ
มีคนเคยโดนตรงนี้ที่ความเร็ว 104 กม/ชม.  ขนาดถนน 6 เลนนะเนี่ย

ล่าสุดวันนี้ กล้องตัวนี้โดนมือดีเอาสีสเปรย์สีส้มไปพ่นปิดหน้ากล้องแล้วครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมก็จะผ่านจุดนี้อีก มีโอกาสจะถ่ายรูปให้ดู ถ้าเค้ายังไม่ทำความสะอาดอ่ะนะ
กล้องตัวนี้เพิ่งติดไม่เกิน 2 เดือนเอง..
-------------------------------------------

หลายๆครั้งที่มีการแก้กฎหมาย  เรื่องเปลี่ยนสภาพรถ เรื่องค่าปรับ
แต่ไหงไม่แก้เรื่องนี้บ้าง รถยุคนี้กับเมื่อปี 2522 เทคโนโลยีก็ต่างกันพอสมควร
แต่เอาเทคโนโลยีมาหากินแบบไม่ซึ่งหน้าเท่าไหร่ เซ็ง.. แต่ทำไรไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2015, 22:29:27 โดย pladaek »
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ jajaboss

ผมก็โดนครับ คือไม่เข้าใจ ถ้าอนุโลม 120???? ทำไมไม่ทำให้มันเป็นระบบไปฟะ ให้มันเท่ากันใหม่หมด ไม่ใช่มาเล่นทีเผลอละก็มาอ้างว่าตามจริง กม. กำหนด 90 แบบนี้มันกากและใช้ไม่ได้นะครับ ถ้าจะจับ 90 ก็จับมันไปเล่นทั้งประเทศ ให้มันรุ้ไปเล่นไม่ใช่มาเล่นทีเผลอ >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
กลับจากสวนที่โคราช ผมโดนไปไม่ต่ำกว่าสามรอบละครับ

ส่วนมากจะโดนที่ 110-112 นี่แหละ เจ็บใจนะ บอกตรงๆ ถ้าไม่มีป้ายบังคับ ปกติผมก็ขับไม่ค่อยจะเกิน 120 อยู่แล้วยกเว้นช่วงแซง

ท่านเล่นมาดักความเร็วกันตรงลงเนิน ทางโค้ง แล้วอ้าง กม. 60 นี่ ปวดตับฮะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ madnug

• Full Member
อะโห เพิ่งไปมา สงสัยจะไม่รอด  :(

ออฟไลน์ nuionline

คนสระบุรีโดนกันเพียบเลยครับ วิ่งแค่ 80 กว่าๆ ก็ยังโดน โพสกันให้เต็มกลุ่มสระบุรี

แต่ได้ข่าวเมื่อ 3-4 วันก่อนมีคนไปจัดการกล้องแล้ว ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

กล้องตัวนั้นถ้า 60 จริง เชื่อได้เลยว่าอยู่ได้ไม่นานครับ ยิ่งเป็นกล้องฟิค คงไม่จอแตกก็สีพ่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kiwiwi

ก๊อปจากที่นู่น มาแปะที่นี่ทั้งดุ้นเลย

ต้องการอะไรจากสังคมเหรอครัช

ออฟไลน์ Newhang

เส้นไหนผมเคยโดย และผมเสียค่าปรับที่ความเร็วต่ำ ผมขับ100-110แช่ขวาตลอดทางเลยครับ

ถ้าโดนอีกจะขับให้ความเร็วต่ำกว่านี้อีก ผมถือว่าสิทธิผมเช่นกัน

ออฟไลน์ 7777777

รถบ.ผมโดนกันเป็นว่าเล่นเลยครับ เดือนที่แล้วส่งมาหกใบได้

มันเป็นจุดที่ ออกมาจากมวกเหล็ก แล้วผ่านโซนซอกเขา แล้วลงเขายาว

มีป้ายจำกัดความเร็ว 60 จริงครับ รถบ.ผมโดนที่ 100 +/- 2 กันหมดเลยครับ

เป็นกล้องอัตโนมัติ สี่เหลี่ยม อยู่บริเวณใกล้หมดโซนลงเขาครับ ด้านขวามือ

กำลังคิดอยู่เลยว่า มันใช่หรอครับ ลงเขา จำกัดความเร็ว 60 นี่มันสมัยไหนแล้วครับ? อย่างน้อย 80-90 ดีกว่าไหมครับ?

ไม่อย่างนั้น ผมว่าโดนกันทั้งถนน และอันตรายมากด้วยหากอยู่ดีๆเบรคใช้ความเร็วเหลือ 60-80

ผมว่าตร.เค้าไม่ได้แคร์ว่ารถบรรทุกจะเบรคไม่ทัน แล้วเสยคนอื่นเลย แค่ใช้กม.เก่าๆให้เป็นประโยชน์หาเงินจากประชาชน

และขอเถอะนะ เส้นนั้นพวกตร.เปิดหวอนำ ขับแช่ขวาบ่อยมาก แล้วพวกคุณใช้ความเร็ว60ไหมตอนลงเขา?

ผมกำลังคิดว่า จะรวบรวมใบทั้งหมด แล้วส่งศูนย์ร้องเรียนนายกครับ เพราะกรณีนี้ มันปล้นกันชัดๆแบบหน้าตาย

รถบ.ผมโดนกันเป็นว่าเล่นเลยครับ เดือนที่แล้วส่งมาหกใบได้

มันเป็นจุดที่ ออกมาจากมวกเหล็ก แล้วผ่านโซนซอกเขา แล้วลงเขายาว

มีป้ายจำกัดความเร็ว 60 จริงครับ รถบ.ผมโดนที่ 100 +/- 2 กันหมดเลยครับ

เป็นกล้องอัตโนมัติ สี่เหลี่ยม อยู่บริเวณใกล้หมดโซนลงเขาครับ ด้านขวามือ

กำลังคิดอยู่เลยว่า มันใช่หรอครับ ลงเขา จำกัดความเร็ว 60 นี่มันสมัยไหนแล้วครับ? อย่างน้อย 80-90 ดีกว่าไหมครับ?

ไม่อย่างนั้น ผมว่าโดนกันทั้งถนน และอันตรายมากด้วยหากอยู่ดีๆเบรคใช้ความเร็วเหลือ 60-80

ผมว่าตร.เค้าไม่ได้แคร์ว่ารถบรรทุกจะเบรคไม่ทัน แล้วเสยคนอื่นเลย แค่ใช้กม.เก่าๆให้เป็นประโยชน์หาเงินจากประชาชน

และขอเถอะนะ เส้นนั้นพวกตร.เปิดหวอนำ ขับแช่ขวาบ่อยมาก แล้วพวกคุณใช้ความเร็ว60ไหมตอนลงเขา?

ผมกำลังคิดว่า จะรวบรวมใบทั้งหมด แล้วส่งศูนย์ร้องเรียนนายกครับ เพราะกรณีนี้ มันปล้นกันชัดๆแบบหน้าตาย

เห็นด้วยครับ

ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดด้วยครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ reyeshenry

เห็นด้วยครับ

ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดด้วยครับ

แค่ปล่อยให้ไหลลงเขา โดนไม่แตะคันเร่ง ยัง 80 -100 แล้วนะครับ
แหม๊ ตำรวจก็หากินง่ายเกิน  ร้องทหารด้วยครับ

วันนี้ผ่านเส้นนั้นมาพอดี

ก็บอกเลยว่า ผมเริ่มที่ต้นเนิน 60 ปล่อยไหลด้วย D มันยังถึงปลายเนินที่ 80+ ถ้าไหลต่อไปจนหมด ยังไงก็เกิน 100+

กฎหมายแบบนี้ คือ ตีความเพื่อหลอกกินเงิน ผมว่าแย่ และไม่คำนึงถึงความปลอดภัยจริงๆ เอาซะเลย

ออฟไลน์ 7777777

จุดนี้ลงเนินจากพระใหญ่ครับ ปล่อยให้รถไหลก็เกิน 100 กม/ชม ได้ครับ
มีคนเคยโดนตรงนี้ที่ความเร็ว 104 กม/ชม.  ขนาดถนน 6 เลนนะเนี่ย

ล่าสุดวันนี้ กล้องตัวนี้โดนมือดีเอาสีสเปรย์สีส้มไปพ่นปิดหน้ากล้องแล้วครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมก็จะผ่านจุดนี้อีก มีโอกาสจะถ่ายรูปให้ดู ถ้าเค้ายังไม่ทำความสะอาดอ่ะนะ
กล้องตัวนี้เพิ่งติดไม่เกิน 2 เดือนเอง..
-------------------------------------------

หลายๆครั้งที่มีการแก้กฎหมาย  เรื่องเปลี่ยนสภาพรถ เรื่องค่าปรับ
แต่ไหงไม่แก้เรื่องนี้บ้าง รถยุคนี้กับเมื่อปี 2522 เทคโนโลยีก็ต่างกันพอสมควร
แต่เอาเทคโนโลยีมาหากินแบบไม่ซึ่งหน้าเท่าไหร่ เซ็ง.. แต่ทำไรไม่ได้

เมื่อวานเพิ่งขับผ่าน ก็ยังส้มอยู่ครับผม  :P

ออฟไลน์ kasuya

วันนี้ลองวิ่ง 60 ลงทางเจ้าปัญหาดู เกือบแทบเอาชีวิตไม่รอด โดนสิบล้อขี่บี้ประกบข้างหลัง

บอกตรงๆคิดไปได้ไงไม่เกิน 60 ทางเส้นนั้นที่เกิดอุบัติเเหตุบ่อยๆที่ออกข่าวก็มาจากสิบล้อทั้งนั้น รถเล็กต้องทำความเร็วหน่อยเพื่อฉีกตัวหนีมา เพราะรถสิบล้อชอบแอบเนียนมาวิ่งเลนขวาบ่อยๆ

ปล.รู้สึกกล้องจะโดนถอดออกไปทั้งเสาแล้ว เพราะไม่เห็นแล้วนะ รอท่านอื่นมาคอนเฟริมละกัน