ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง คอนโซล ลายไม้ กับ ขนแมวหน่อยนะครับ  (อ่าน 5100 ครั้ง)

ออฟไลน์ dorpt

• Newbie
  • *
ผมได้ใช้ รถ BMW 320D SE ครับ แล้วตรงเกียร์จะเป็นลายไม้เคลือบเงาครับ พอขับไปได้ซัก 1 ปี ขนแมวขึ้นเลยครับ T_T
เวลาส่องโดนแสงแดดนี่จะเห็นได้ชัดเลยครับ ไม่ทราบว่าผมจะสามารถขัดหรือมีอะไรบ้างที่สามารถลบรอยขนแมวได้บ้างครับ
หรือมีร้านไหนที่พอไว้ใจได้รับทำไหมครับ?

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง คอนโซล ลายไม้ กับ ขนแมวหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:52:13 »
ต้องทำใจกันหน่อยนะครับ เวลาโดนแสงนี่ขึ้นเกือบทุกคัน ถ้าใช้งานดีๆก็เป็นน้อยหน่อยแต่ยังไงก็เป็น อย่างไฟท้ายเลนแดงนี่เจอแสงก็เห็นชัดเหมือนกันครับ

ลองสังเกตุอีกอัน คือหน้าปัดเรือนไมค์เนี่ยก็เป็นขึ้นชัดเวลาเจอแสงเหมือนกันครับ วิธีการเช็ดมีผลอย่างมากที่ทำให้เกิดรอย

ผมว่าถ้าไม่ได้เกิดจากการใช้งานที่ผิดพลาดจริงๆ มองข้ามไปน่าจะดีกว่าครับ :D

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่อง คอนโซล ลายไม้ กับ ขนแมวหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 17:10:40 »
เฮ้อ พวกน้ำยาเช็ดนี่ก็ช่วยไม่ได้เลยเหรอครับ ผมว่าผมก็ใช้ถนอมนะครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นตอนส่งไปล้างหรือเปล่า
ผมเคยถามคนอื่นเหมือนกัน ร้านอู่บางร้านบอกว่า ต้องถอดมาทำใหม่  :o
ถอดนี่กลัวงานช้างเลยครับ ส่วนไฟแดงท้ายยังมองไม่เห็นนะครับ
ถ้าท่านอื่นๆ มีความรู้รบกวนด้วยนะครับ
และขอบคุณท่านที่เข้ามาตอบนะครับผม :)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 19:43:09 »
ไม่รู้ว่าจะเป็นตอนส่งไปล้างหรือเปล่า

น่าจะใช่และครับ ให้คนอื่นล้างให้ก็ไม่เหมือนเราล้างเองครับ
ผ้าก็ใช้อยู่อย่างนั้น น้ำเปลี่ยนบ้างหรือเปล่า บ้างทีผ้าตกพื้นยังจะเก็บมาใช้อีก
อย่างนี้เศษฝุ่น เศษทราย เศษดิน มันก็ติดขึ้นมากับผ้า แล้วเอามาเช็ดมาก็รอยสิครับ
จากนั้นผมก็ไม่เคยให้เด็กล้างรถอีกเลย
ล้างเองทุกครั้ง แล้วผลที่ได้ไปไหนใครๆ ก็บอกรถสีสวยดีนะ ไปทำสีมาใหม่หรือเปล่า
แล้วรถร้อนๆ ไปเจอน้ำเย็นๆ อันนี้สีก็ไปครับ

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่อง คอนโซล ลายไม้ กับ ขนแมวหน่&#
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 22:49:08 »
นี่ขนาด ล้างที่ 0 ของ BMW เลยนะคัรบเนี่ย T_T แต่ก็อย่าางว่า เราไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เลยไม่รู้ว่าเป็นที่ใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 22:58:12 โดย dorpt »

ออฟไลน์ ToonCM

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:11:42 »
ที่ศูนย์ตัวดีเลยครับ โดนมาแล้วครับ แต่เป็นที่ตัวรถคับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 19:39:17 »
ที่ศูนย์ตัวดีเลยครับ โดนมาแล้วครับ แต่เป็นที่ตัวรถคับ

จริงๆ ก็มีนะครับ เห็นเลยว่าตอนส่งไปเคลือบทำกระโปรงหน้าเป็นรอย แต่ก็ ทำเป็นไม่เห็นเพราะ ยังเหลือ ขัด เคลือบอีก ซึ่ง ถ้าใช้โปรแกรม ขัดเคลือบ ก็คงหายเลยขี้เกียจบ่นหนะครับ

แต่ต่อไปนี้ ล้างเองดีกว่าแล้วครับ สบายใจกว่า เหนื่อยหน่อยแต่ก็รักษารถกับเราดีกว่า คิดว่าจะส่งไปต่อเมื่อ จะ ขัดหรือเคลือบเท่านั้นแหละครับผม

แต่รบกวนคนอื่นใครมีประสบการ์ณในการ แก้ไข รอยขนแมวรบกวนช่วยบอกให้ผมทราบหน่อยนะครับ รบกวยด้วยครับ

ขอบคุณครับ :)