ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการรถสำหรับเดินทางจากระยองไปชะอำทุกอาทิตย์ ขอคำแนะนำด้วยครับงบ 2.5-3 ล้าน  (อ่าน 9715 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
Volvo V40 V60 หรือ XC60 อะไรก็ได้ปลอดภัยไว้ก่อน ใช้รถเยอะ โอกาสเสี่ยงเยอะครับ
ถ้า BM ก็คงต้อง 320D

ไม่งั้นก็ Lexus is ได้ประกัน 4 ปี ไม่จำกัดระยะทาง อัดได้เต็มที่ เสียก็เคลมเอา ใช้รถเยอะอยู่แล้ว บริการน่าจะดี

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
Volvo V40 V60 หรือ XC60 อะไรก็ได้ปลอดภัยไว้ก่อน ใช้รถเยอะ โอกาสเสี่ยงเยอะครับ
ถ้า BM ก็คงต้อง 320D

ไม่งั้นก็ Lexus is ได้ประกัน 4 ปี ไม่จำกัดระยะทาง อัดได้เต็มที่ เสียก็เคลมเอา ใช้รถเยอะอยู่แล้ว บริการน่าจะดี
เห็นด้วยครับ
การเดินทางไกลความปลอดภัยต้องมาก่อน ซึ่งในโจทย์นี้volvoตอบโจทย์สุดในด้านความปลอดภัยและความสบายในการขับขี่
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Schantanakom

• Jr. Member
  • **
มานำเสนออีกวิธี  ;D

นั่งเครื่องบินใบพัดขนานเล็ก เช่น DA40 ใช้เวลาประมาณ 45 นาที ลงหัวหิน แล้วขับรถต่อไปชะอำ สบายกว่าเรือแน่นอน ใช้เวลาน้อยกว่าเห็นๆ เพราะคิดว่าขับรถไกลขนานนั้นและประจำ น่าจะเสี่ยงกว่านั่งเครื่องแน่

Vorsprung Durch Technik

ออฟไลน์ V221

Re: ต้องการรถสำหรับเดินทางจา 2.5-3 ล้าน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 07:42:45 »
วิ่งเยอะขนาดนี้ต้อง Benz สถานเดียวละครับเพราะรับประกัน 3 ปี ไม่จำกัดระยะทางและได้ยินว่าสามารถซื้อเพิ่มได้อีกด้วย เพื่อนผมคนนึงก็คล้ายๆแบบนี้แหละซื้อ W211 E200KOM ป้ายแดงมาวิ่งไปกลับกรุงเทพ-ปราจีน เกือบทุกวันเพื่อดูโรงงาน 11เดือนวิ่งไปแสนโล คุ้มมากๆครับเพราะเคลมได้ตลอด
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ DriveOnly

Re: ต้องการรถสำหรับเดินทางจา 2.5-3 ล้าน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 11:10:43 »
วิ่งเยอะขนาดนี้ต้อง Benz สถานเดียวละครับเพราะรับประกัน 3 ปี ไม่จำกัดระยะทางและได้ยินว่าสามารถซื้อเพิ่มได้อีกด้วย เพื่อนผมคนนึงก็คล้ายๆแบบนี้แหละซื้อ W211 E200KOM ป้ายแดงมาวิ่งไปกลับกรุงเทพ-ปราจีน เกือบทุกวันเพื่อดูโรงงาน 11เดือนวิ่งไปแสนโล คุ้มมากๆครับเพราะเคลมได้ตลอด

ใช่ๆ ครับ ซื้อประกันเพิ่ม 2 ปี 8 หมื่นกว่าบาท

แต่การนั่งเครื่องบิน นั่งเรือ ค่าใช้จ่ายมันเท่าไหร่กัน กันอะครับ ความรู้ใหม่เลย

ออฟไลน์ SM.

Benz เป็นตัวเลือกที่ไม่เลวนะครับ เคลมง่าย รับประกันแบบไม่จำกัดระยะทาง ที่ซ่อมก็น่าจะหาง่ายสุด ในบรรดารถยุโรป

ส่วนรุ่นที่อาจจะดูๆไว้ นอกจาก C-Class และ GLA แล้วก็เช่น CLA Shooting Brake คิดว่าอาจจะต้องขนของบ้าง

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
นั่งเรือ แล้วขน  Ducati ไปด้วย เรือจอดไหน ต่อ Ducati ไปทำธุระ  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
C200 เหลือๆเลยครับ เห็นด้วยว่ามันไม่จำกัดระยะทาง

แต่ส่วนตัวเชียร์ XC60 ครับ