ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถมือสอง 7 ที่นั่ง เครื่องดีเซล เพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 10638 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้ครอบครัวสมาชิกเยอะขึ้น เลยอยากได้รถครอบครัวไว้ใช้ซักคัน งบ7แสน+-นิดหน่อยได้ เพื่อนๆสมาชิกช่วยแนะนำทีครับรถรุ่นไหนน่าใช้ และ คุ้ม ทนอึด ไม่จุกจิก สุดในตอนนี้ มือสอง หรือ มือหนึ่งก็ได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
รถดีเซล 7ที่นั่ง ราคาประมาณ 7แสน มือหนึ่งไม่น่ามีนะครับ
มือ 2 น่าใช้ ทนอึดไม่จุกจิก ก็ Fortuner ตัวแรก(อาจเกินงบนิดนึง)
Innova ตัวแรกเครื่อง 2.5D4D ไม่ก็ Mu7 สักคัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
INNOVA ตัวแรก 2.5 D4D ครับ แต่หายากหน่อย

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ฟอร์จูนเนอร์มือสอง น่าจะดีสุดแล้วมั้งครับ
ตัวอินโนว่า ดีเซล น่าจะหายากอยู่

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
Ford Everest รุ่นก่อนปี 2010 ค่ะ ราคามือสอง 6 แสนกว่าๆ แต่ถ้าเป็นตัว 3.0 4x4 ก็ประมาณ 7-8 แสน เพื่อนใช้อยู่ค่ะไม่จุกจิก ภายนอกดูแกร่งสไตล์ SUV อเมริกา ที่ไม่เหมือนใครเลยก็คือประตูหลังเปิดด้านข้างค่ะ พร้อมยางอะไหล่ติดที่ประตูหลังด้วย เบาะแถวสองนั่งสบายค่ะ แต่เบาะหลังสุดอึดอัดไปหน่อย สำหรับเด็กนั่ง แต่ก็ต้องระวังเรื่องศูนย์บริการหน่อย ศูนย์ดีๆ มีไม่มากนัก

แต่ถ้าไม่ชอบรถ SUV สไตล์อเมริกาก็ไปเล่น MU-7 ค่ะ ราคาพอๆ กับ Everest เลย รุ่น Activo ราคา 7-8 แสน เบาะแถวสองนั่งสบายสุด ส่วนแถวหลังก็ พอนั่งได้อึดอัดนิดหน่อย แต่เด็กนั่งได้สบาย ภายนอก ถ้าชอบก็จัดเลยค่ะเพราะก็ดูดีนะ แต่มีบางคนชอบบอกว่าขับ Mu-7 แล้วดูแก่ แต่มันก็แล้วแต่ความชอบค่ะ แล้วรุ่นนี้ขอบอกว่าใช้แชสชีส์ ช่วงล่าง เหมือน Hummer H3 เลยนะ ศูนย์บริการดีกว่า แต่ก็ต้องระวังบางศูนย์เหมือนกัน
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ archian

เชียร์  หมู่7   ... 

ออฟไลน์ Winner007

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
ถ้ามือหนึ่งหยวนๆเป็นเครื่องเบนซิลได้ เชียร์. ertiga ถ้ามือสอง
ก็ปาเจโร่ สปอร์ท ตัวแรก 140 ม้า ขับสองรุ่นต่ำสุด อาจจะเกินงบนิดๆ
หรือ mu7 คับ ฟอร์จูน จบนี้อาจจะตึงและได้รถอายุ 7 - 8 ปีเลยทีเดียว
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ rvsmart

ลองดูไทยรุ่ง TR ดูครับ  เขาว่านั่งสบายทั้ง3ตอนเลย

ออฟไลน์ hacks

• Newbie
  • *
คำตอบสุดท้าย  ต้องจูน เกินงบหน่อยต้องสู้ แล้วจะไม่เสียใจ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
ปาปอด ตัวแรก

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ mewzabahl

เชียรฟรอจูนนี่ กับปาปอดครับ

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ