โพลล์

ท็อป กลาง ล่าง

ตัวท็อป
67 (56.3%)
รองท็อป
21 (17.6%)
กลางๆ
11 (9.2%)
ตัวล่างสุด
18 (15.1%)
รุ่น Limited edition
2 (1.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 115

ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ทุกท่านใช้กันเป็นรุ่นไหนกันครับ ท็อปหรือตัวล่าง  (อ่าน 6910 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
แล้วรถแต่ละเซกเม้นต์มีผลกับการตัดสินซื้อหรือเปล่าครับ

อย่างที่บ้านผมถ้าเป็นรถนั่งก็จะเป็นตัวท็อป ส่วนรถกระบะจะเป็นตัวล่างสุด

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
ผมเลือกรถนั่งที่บ้านเป็นตัวรองท็อปครับ

ส่วนรถกระบะขับทำงานเลือกตัวกลางๆครับ

ส่วนตัวผมประเภทของรถมีผลต่อการเลือกระดับของรถที่จะซื้อนะครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ผมชอบเกียร์ธรรมดาครับ แต่แปลกใจทำไม ไม่อัดออฟชั่นมาบ้าง คือส่วนใหญ่ รุ่นท๊อปของทุกยี่ห้อ จะเป็นเกียร์ออโต้หมด ทำไมไม่มีแบบ เกียร์แมนนวล ท๊อปบ้างนะ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ส่วนตัวเป็นคนชอบตัวท๊อปครับ ไม่ว่าจะเก๋งหรือกระบะ เพราะผมคิดว่าถ้าเลือกที่จะซื้อคือต้องไม่ไปนั่งทำต่อ

ทีเดียวจบ อิอิ

ส่วนแต่ละเซกเม้นต์ในการซื้อผมก็คิดว่ามีผลอยู่นะ อ้อ อีกย่างเงินครับ อิอิ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ numtik2005

option ครบจากโรงงานดีกว่า ส่วนตัวไม่ค่อยอยากโมพวกระบบไฟ กลัวยาว
อีกอย่างงบถึง และได้รับอนุมัติจาก ผบ.แล้ว จัดเรยครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

ที่ซื้อรุ่นท๊อปมาตลอดก็เพราะไม่อยากไป ตัดต่อ หรือ ติดอะไรเพิ่ม

ออฟไลน์ Thor.1

ส่วนตัวผมชอบตัวท๊อปที่ราคาเท่าตัวถูกของsecที่สูงกว่า

เพราะจ่ายเท่ากัน ออฟชั่น/ความสะดวกสบาย/อุปกรณ์ความปลอดภัยจะมาเต็มกว่าsecบนตัวถูก

ยกตัวอย่างเลือกอีโค่คาร์ตัวท๊อป แทนb secตัวถูก อัลติสท๊อปแทนคัมรี่ตัวถูกประมาณนั้น

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
อยู่ที่ประเภทรถด้วยครับ

เช่นซื้อ Harrier เนี่ยเอาท็อปเลย 

แต่ซื้อ XJL เนี่ย ทุกรุ่นย่อยต่างกันหลักๆคือเครื่อง อยากได้เครื่องแค่ 2.0 ซื้อเป็นรุ่นล่างก็พอ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Highway Star

แล้วแต่ราคากับสิ่งที่ให้มาเป็นที่ตั้งครับ แต่คันที่ใช้อยู่ตัวทอปครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
ตัว top ครับ

เพราะคันนี้ขี้เกียจทำต่อเยอะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รถผมรุ่นรองท็อปครับ รุ่นท็อปมีเนวิเกเตอร์ ดีวีดี และ มีฮาร์ดดิสก์ใส่เพลง ซึ่งผมเห็นว่าของพวกนี้เกินความต้องการของผม

ออฟไลน์ Devil13

ผมรุ่นถูกสุด เพราะล้อแม็กศูนย์ดูไงก็ไม่สวย เครื่องเสียงก็ฟังดูธรรมดา สู้เปลี่ยนเองแจ่มกว่าเยอะ  ;D
แถมผ่อนต่อเดือนถูกว่าเป็น 2-3 พัน อิอิ

ออฟไลน์ BMTA

Re: รถที่ทุกท่านใช้กันเป็นรุ่นไหนกันครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 20:45:50 »
ผมขอ ตัวล่างๆเลย แค่เกียร์ธรรมดา + กระจกไฟฟ้าพอแล้วครับ ส่วนล้อเป็นล้อกระทะก็ได้ดูคลาสสิกดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 20:47:30 โดย BMTA »
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ AkE

สำหรับผมขึ้นอยุ่กับ รุ่นเลยคับ ไม่ค่อยเหมือนกันต้องดูราคาที่ต่าง ดูสิ่งที่ต่าง แต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นไม่ค่อยเท่ากันคับ อย่าง BMW กับ MB เนี่ยผมว่าทอปคุ้มคับเพราะตัวถูกจะโล้นไปไหน

ออฟไลน์ Dubee

เลือกซื้่อตัวท็อปครับ เพราะคิดว่าไหนๆซื้อแล้วเพิ่มส่วนต่างหน่อยได้อุปกรณ์ครบกลับมาจะได้จบๆ แต่ไหงซ์ื้อมาแล้วแต่งนู้นนั้นนี่ต่อ จะ 2-3 แสนละครับ 555+  ;D

ออฟไลน์ GolffyGolf

ใช้ตัวล่างสุด กระจกมือหมุน ไม่มีวิทยุติดรถ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตัวท็อปของเกียร์ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ Sappe!

เก๋ง ท๊อป หมดครับ

กระบะ รองท๊อป ครับ

ไม่ชอบใส่หรือแต่งอะไรเพิ่ม

มันต้องเจาะหรือเกี่ยวกับระบบไฟของรถ กลัวมันเละ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ YZA

แล้วแต่ความคุ้มค่าของเงินที่เพิ่มครับ
รถผมตัวท็อปต่างจากรุ่นรอง 43,000 ....ส่วนที่ได้เพิ่มก็
- เครื่องจาก 1.6 เป็น 1.8
- เบาะหนัง
- keyless entry
- กระจก top shade
- ไฟหน้าออโต้
- ลำโพง 6 ตัว
- ที่วางแขนคนขับด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ

จริงๆตัว1.8 กินน้ำมันกว่าประมาณ 2 โล/ลิตร  แต่ดู optionที่ได้ เลยจัด 1.8 ไป
ถ้าเป็น MZ3 ใหม่  ผมคงซื้อแค่ตัวล่างสุด ก็พอละ

ออฟไลน์ BlackSpeed

แค่ตัวล่างก็เกินงบละ แต่ก็ดีนะเพราะไม่ต้องกังวลกับอุปกรณ์ไฟฟ้าต่างๆในระยะยาว  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
จากที่เคยมีประสบการณ์ในการซื้อและช่วยซื้อนะครับ(คนในครอบครัว)
หลักๆแล้ว คือดูจาก "งบ" เป็นตัวหลักเลยครับ
ถ้า ตัวท็อป > ไหว = ซื้อ
ถ้าไม่ไหว > ลดระดับลงมา > ไหว = ซื้อ

แต่บางคัน ก็ดูจากที่ ออฟชั่น > ถ้าสมเหตุผล > ไหว = ซื้อ
ถ้าไม่สมเหตุผล > ไหว = ไม่ซื้อ

อย่าง Accord G9 2.4EL ตัวเริ่มต้น 1.5x ล้าน เพิ่มเงินอีก 1 แสนกว่าๆ ได้แค่ ระบบนำทาง+อาร์ดิสบันทึกเพลง > ไหว = ไม่ซื้อครับ > เพราะไม่สมเหตุผล
ตัว Top เพิ่ม 2 แสนกว่าๆ เกือบ 3 แสน > ยอดผ่อนต่อเดือนเหมือนจะไม่ไหว  = ไม่ซื้อเหมือนกันครับ

หลักๆแล้ว ดูราคารถ ยอดผ่อนต่อเดือนก่อน ถ้าไหวตัวไหนก็เอาตัวนั้นเลย เริ่มจาก Top ไล่ลงมา แต่ถ้ามาดูรุ่นแล้วไม่สมเหตุผล ก็เอาตัวที่สมเหตุผลมากกว่า

C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ bluelawn

ซื้อมือสองมาครับ เลือกออพชั้นเองไม่ได้ -*- แต่ส่วนตัวชอบมาแบบโล้นๆ เอาแค่ออพชั่นสำคัญๆที่เหลือชอบ customize เองครับ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ตอน Yaris G เกือบTop

แต่ Prius กะ Mazda3 เอา Low เลย ชอบเบาะพ้า 555555

ออฟไลน์ Adamas

ใชงานใน บ. ตัวล่างสุด

ใช้เอง ขึ้นอยู่ก่ะ ตังในกระเป๋า

ซื้อให้ลูกค้า ตัวtop
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
TOP บางคัน Base บางคัน

แล้วแต่ออฟชั่น แล้วแต่ความจำเป็นครับ

ออฟไลน์ twinmoon

• Jr. Member
  • **
TOP ในตัวM/TและA/T ครับเพราะสมัยก่อนรถนำเข้าไม่มีรุ่นย่อยเลือกได้แค่เกียร์ :'(

ถ้าจะเอานอกเหนือโบชัวร์ต้องจิ้มเป็นรายการแล้วร้องเพลงรอ..รอ..รอ..กับค่าตัวที่......
love me love my car

ออฟไลน์ maggie

ปกติที่บ้านใช้รถแต่ละคันนานร่วม10ปี ก็เลยจะเลือกรุ่นTOP ไว้ก่อน แต่หลังๆพอมีระบบNavigation  เข้ามา ผู้ใหญ่ที่บ้าน ไม่ค่อยชอบเท่าไร ก็มักจะเลือกรุ่นรองลงมาครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ใช้ตัวท็อปครับ เพราะสมัยมี่ซื้อนั้น มันมีให้เลือกแค่ 2 รุ่นย่อย และตัวท๊อปมันเป็นรุ่นเดียวที่ได้เบาะหนังจากโรงงาน แล้วก็ตัวล่างรอนานกว่ามาก
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Activehybrid

ชอบเครื่องตัวแรง Optionโล้นครับ เน้นแรงอย่างเดียว แต่ถ้าขยับวงเงินแล้วOptionคุ้มก็เอา ส่วนมากจึงจบที่รองTop เพราะรุ่นTopให้ของมาแพงเกินในความรู้สึกบ่อยๆหลายรุ่น

ผมโหวดรองท๊อปครับ

ที่ชอบเลยนะครับ

1.Mazda3 2.0E    2.Altis 1.8E/Esport   3.Fiesta ecoboost  4.Nissan Pulsar Turbo(ท๊อปแบบนี้ไม่มองรุ่นอื่นแน่)

ออฟไลน์ ismael

ตัวท็อป
ลป.บ้านมีตัง
ฮี่ ฮี่