ผู้เขียน หัวข้อ: พรีอุสจอดเกียร์ว่างได้แล้วหรือยังครับ  (อ่าน 16608 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เพื่อนฝากถาม มันจะซื้อแต่ติดปัญหาคือ มันไปรู้ว่าพรีอุสจอดเกียร์ว่างไม่ได้ แต่ผมก็บอกว่ารถบ้าอะไรจอดเกียร์ว่างไม่ได้ ถ้าจะเข็นจะจอดขวางคันอื่นแล้วปลดเกียร์ว่างถ้ามันทำไม่ได้แบบนี้ก็แย่สิครับและที่สำคัญเพื่อนผมมันต้องจอดเกียร์ว่างตลอดเพราะที่ทำงานต้องจอดขวางคันอื่นอยู่แล้ว รวมถึงที่บ้านก็ต้องจอดขวางคันอื่นเช่นกัน ถ้ามันจอดเกียร์ว่างไม่ได้มีวิธีแก้ไหมครับ ถ้าไม่มีมันคงไปตัดสินใจออกคันอื่นแทนที่สามารถจอดเกียร์ว่างเพื่อให้สามารถเข็นรถได้

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: พรีอุสจอดเกียร์ว่างได้แล้วหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 08:45:02 »
เห็นว่าจากโรงงานยังจอดไม่ได้ครับ  แต่ให้ช่างแก้ให้ได้นะครับ

ออฟไลน์ superden

Re: พรีอุสจอดเกียร์ว่างได้แล้วหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:13:07 »
555 รถแบบนี้ก็มี  ปัญหาแบบนี้มีอยุ่จริงคนทำรถคงลืมคิด

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:29:18 »
เห็น(น่าจะคุณจิมมี่)ว่า  โตโยต้า-ไทย สามารถแก้ให้ปลดเกียร์ว่างได้แล้ว แต่ถ้า โตโยต้า-ญี่ปุ่น ไม่อนุญาต ครับ น่าจะประมาณนี้ครับ จำได้ไม่แน่ชัดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:50:04 »
รถยุโรปก็เข็นไม่ได้เปล่าคะ

มีวิธีให้เข็นได้นะถ้าจะทำจริง

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 11:43:21 »
ถ้ามาจากโรงงานยังไม่ได้นะครับ แต่สามารถทำได้แน่นอน
แนะนำให้ลองคุยกับเซลล์ดูครับ ผมเห็นบางที่ตอนนี้เค้าให้เป็นของแถม หรือไม่ก็ มีให้เลือกติดตั้ง(ตัวปลดล็อกเกียร์) จากศูนย์เลย

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 13:34:26 »
เห็นหัวข้อนี้ก็สงสัยครับ ว่าแล้วเกิดรถมีปัญหาที่ไม่ใช่เกิดจากแบตหมด โดยทำให้รถสตาร์ทไม่ติดแล้วต้องเรียกรถยกมาเอารถขึ้นSlide-on ไปศูนย์ มันจะทำยังไงครับเพราะเอาขึ้นSlide-onมันก็ต้องมีสลิงดึงตัวรถขึ้นไปด้วยก็เลยสงสัย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 15:04:23 »
นี่แหละคือปัญหาสำคัญเวลาจอดรถในห้าง พวกจอดปิดคันกัน อยากจะด่านะบางครั้ง แต่ลืมไปมันไม่มีเกียร์ว่าง ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 19:50:33 »
ทำได้แล้วครับตั้งแต่ปีที่แล้ว

แล้วที่สำคัญโตโยต้าไทยไม่ได้คิดเองนะครับ และไม่มีบริการในจุดนี้ด้วย ศูนย์บางศูนย์ที่บอกว่าปลดล๊อคของศูนย์ อย่าไปเชื่อครับ เพราะท่านต้องเซ็นหมดประกันด้วย และโดนค่าทำราคา 5000 ขึ้นไปในแต่ละศูนย์จะไม่เท่ากัน ทุนทำแค่ร้อยกว่าบาท

ให้ไปดูใน Thai Prius Club ครับ มีบอกวิธีทำหมดทุกกระบวนความ รายละเอียดครบหมด

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 02:15:55 »
ทำได้แล้วครับตั้งแต่ปีที่แล้ว

แล้วที่สำคัญโตโยต้าไทยไม่ได้คิดเองนะครับ และไม่มีบริการในจุดนี้ด้วย ศูนย์บางศูนย์ที่บอกว่าปลดล๊อคของศูนย์ อย่าไปเชื่อครับ เพราะท่านต้องเซ็นหมดประกันด้วย และโดนค่าทำราคา 5000 ขึ้นไปในแต่ละศูนย์จะไม่เท่ากัน ทุนทำแค่ร้อยกว่าบาท

ให้ไปดูใน Thai Prius Club ครับ มีบอกวิธีทำหมดทุกกระบวนความ รายละเอียดครบหมด

ช่างไทยนี้ขยันหาตังจัง
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:58:59 »
ถ้ามาจากโรงงานยังไม่ได้นะครับ แต่สามารถทำได้แน่นอน
แนะนำให้ลองคุยกับเซลล์ดูครับ ผมเห็นบางที่ตอนนี้เค้าให้เป็นของแถม หรือไม่ก็ มีให้เลือกติดตั้ง(ตัวปลดล็อกเกียร์) จากศูนย์เลย
ผมก็เอามาจาก thaipriusclub เหมือนกัน

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 14:40:27 »
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เพื่อนผมมันตัดสินใจไปเอาคันอื่นแทนเลยครับ มันชอบนะแต่มันติดแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวจริงๆ ส่วนถ้ามันจะเอามาแล้วต้องหมดประกันมันก็ไม่อยากเสี่ยงครับ