ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเพื่อนๆมีงบถึง จะซื้อ BMW X4 xdrive20d ตอนช่วงปลายตลาดแบบนี้แลกกับส่วนลด  (อ่าน 7852 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
สนใจจะซื้อรถแนวนี้ครับ BMW X4 หรือ MB GLC 250 Coupe ผมเพิ่งไปลองขับ X4 มาครับ ชอบฟิลลิ่งของเครื่องยนต์และช่วงล่าง ไม่เหมือนกับเป็นรถยกสูง มั่นใจเหมือนขับรถซีดานทั่วไป เครื่องแรงกว่าที่คิด และคิดว่าเพียงพอแล้ว แต่คิดไม่ตกว่าจะเอาดีมั๊ย ราคาตอนนี้ได้ส่วนลดมากกว่า 5 แสนบาท แลกกับเป็นรถที่อยู่ในช่วงปลายอายุแล้ว ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะตัดสินใจยังไงครับ

ปล. GLC Coupe หารถทดลองขับไม่ได้เลยครับ เห็นแต่ของเพื่อนบ้าน บ้านตรงข้าม 1 คัน ข้างๆบ้านอีก 1 คัน ป้ายแดงทั้งคู่ ฮอตจริงๆ
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
ไม่แคร์เรื่องตัวใหม่ก็จัดเลยครับเห็นตอนนี้ราคาอยู่แถวๆ 3.399-3.499 แต่ถ้าเป็นผมรอตัวใหม่ดีกว่าเพราะภายในตัวที่ขายอยู่ปัจจุบันมันลากยาวมาตั้งแต่ปี 2009  ;D โบราณสุดๆ

ออฟไลน์ gobank01

ว่ากันตามตรง X4 ตัวใหม่ ก็คงใช้ เทคโนโลยี ของซีรีย์ 5 กับ X3 นั้นแหละครับ

แต่หน้าตา ชอบหรือไม่ชอบ ภาพก็มีให้เห็นแล้ว

ลองชั่งใจดูครับ

ออฟไลน์ bubball

โหวดว่าอยากให้รอตัวใหม่ครับ แม้ว่าตัวเก่าจะดูสวยกว่าก็เถอะ

ออฟไลน์ mick

อย่าไปตกใจกับส่วนลด 5 แสน

ซีรี่ย 5 ออกมาไม่นานก้ลดเท่านี้

ลดสักล้านนึงค่อยมาถามว่าคุ้มไหมกับรถตกรุ่นครับ

ออฟไลน์ TONYP

• Jr. Member
  • **
ตัวใหม่สวยกว่า เปลี่ยนจากรุ่นก่อนไปเยอะ
ไม่เหมือนตอนเปลี่ยนรุ่น Series5, X3 ต่างจากเดิมไม่มาก

ออฟไลน์ InBkk

ถ้ารอตัวใหม่ คุณเลือกได้ว่า จะเอาตัวเก่าหรือตัวใหม่ แถมส่วนลดอาจจะเยอะกว่านี้อีก หรือถ้าหารถไม่ได้ก็ซื้อมือสองเอา

แต่ถ้าไม่รอ คุณมีทางเลือกเดียว

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ผมเป็นแนว ชอบตัวไหนก็ซื้อตัวนั้นครับ
เวลาขับ เราขับเอง มีความสุขเอง ก่อนหน้านี้ก็ให้น้องออก F10 มา เพราะไปขับที่เยอรมันแล้วชอบ พอ G30 ออก CKD มาแล้วลดจนราคาแทบไม่ต่าง ก็ไม่เสียดายนะครับ ก็ชอบ F10 หนิ

ออฟไลน์ Vipvipvip

อย่าเล่นรถกำลังตกรุ่นของbmครับ ส่วนมากมีแต่เจ็บตัวกับเจ็บใจ

ออฟไลน์ Stp

ถ้ามีโอกาสควรลอง New X3 เพื่อให้ชัดเจนว่าควรรอ New X4 ไหม เพราะถ้าเลือกไปทาง GLC Coupe ต้องเข้าใจก่อนว่า สไตล์มันอาจจะไม่ใช่ BMW X4 รุ่นเดิมที่คุณได้ลองขับมา

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
เป็นผมรอครับ และ interior x4 ปัจจุบันผมว่ามันนนานมากละครับ

ออฟไลน์ tyong

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ หลังจากนอนคิดมา 1 คืน กับอ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆเช้านี้ คงจะรอดูตัวใหม่ และระหว่างนี้จะพยายามหาศูนย์ที่มี GLC Coupe ให้ลองเทสเพื่อเปรียบเทียบกันครับ
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ Stp

ถ้าจะลอง GLC Coupe หากไม่มีรถทดลองขับ ตัวเลือกอื่นที่พอจะลองได้ก็ตัว SUV AMG กับ C (ดูต่างไปหน่อย) แต่ต้องสเปค AMG (Sport Suspension) เท่านั้นนะ เพราะสเปคอื่นจะเป็นช่วงล่าง Comfort Suspension เน้นนุ่ม

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ หลังจากนอนคิดมา 1 คืน กับอ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆเช้านี้ คงจะรอดูตัวใหม่ และระหว่างนี้จะพยายามหาศูนย์ที่มี GLC Coupe ให้ลองเทสเพื่อเปรียบเทียบกันครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ axister

เป็นผมรอตัวใหม่ดีกว่า x4 ใหม่ผมว่าทำสวยดี ส่วนตัวมากเพราะดูแค่สวยล้วนๆไม่สนวิศวกรรมเทคโนโลยีใดๆ

ผมว่ามันก็เพียงพอที่จะขับอย่างสบายแล้วนะรถรุ่นปัจจุบัน

อันนี้คงแล้วแต่คนว่าซีเรื่องเก่าใหม่ยังไง ผมมีเพื่อนที่ชอบซื้อตัวไมเนอตอนใกล้ๆเปลี่ยนโมเดลเหมือนกัน เค้ามองว่าคุ้มมาก ลดเยอะในขณะที่เป็นรถไซส์เดียวกันปีเดียวกัน

ส่วน 5series เค้าดันตัวดีเซลออกลดพิเศษ เห็นเซลบอกว่าจะเน้นขายรหัส e แทน

ออฟไลน์ [email protected]

• New X4 --> Satin dark grey
วันนี้แวะไปดูX4กับX3ใหม่ที่ พาสติโน่ มาครับ
X4 มีสีใหม่น้ำเงินดำ สวยดี แต่ภายในสีครีม ผมกับคุณภรรยาดูแล้ว ภายนอกX4สวยครับ แต่ภายในดูเชยมากแล้ว ส่วน X3 ภายในดูสวยกว่ามากครับ แต่ภายนอกเหมือนX1พองลม เลยลังเลเช่นกันว่า อาจจะรอตัดสินใจดูอีกที
แอบเม้าท์  ประตูหน้าX4 มีรูกุญแจด้วยอ่ะ ดูแปลกๆชอบกล
ปล. เชียร์ จขกทไปGLC coupeครับ ใช้แล้ว ติดใจแน่นอน  คุรถรรยาผมขับแล้วยังอยากได้แบบนี้อีกคันเลย  จึงเป็นเหตุผลในการไปดูX4
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ CJ.

ผมมองว่า X4 ใหม่สวยกว่าตัวเก่าครับ รูปร่างหน้าตาลงตัวกว่า
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ SM.

วันนี้แวะไปดูX4กับX3ใหม่ที่ พาสติโน่ มาครับ
X4 มีสีใหม่น้ำเงินดำ สวยดี แต่ภายในสีครีม ผมกับคุณภรรยาดูแล้ว ภายนอกX4สวยครับ แต่ภายในดูเชยมากแล้ว ส่วน X3 ภายในดูสวยกว่ามากครับ แต่ภายนอกเหมือนX1พองลม เลยลังเลเช่นกันว่า อาจจะรอตัดสินใจดูอีกที
แอบเม้าท์  ประตูหน้าX4 มีรูกุญแจด้วยอ่ะ ดูแปลกๆชอบกล
ปล. เชียร์ จขกทไปGLC coupeครับ ใช้แล้ว ติดใจแน่นอน  คุรถรรยาผมขับแล้วยังอยากได้แบบนี้อีกคันเลย  จึงเป็นเหตุผลในการไปดูX4

คล้ายภรรยาผมเลย ชอบ GLC coupe / GLE Coupe มากๆๆๆ มากกว่าทรง SUV ปกติ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ไม่คุ้มครับ ไม่งั้นจับมือ 2 หาสภาพดีๆใช้รอไปก่อนครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ bingoman

จริงๆ แล้วผมว่า X4, X6 มันเป็นรถที่ออกแนว exotic นะครับ

ตกรุ่นไป แต่มันไม่ได้ดูเชยเลย ยิ่งคนที่ไม่ได้ใกล้ชิดหรือติดตามข่าวรถ BMW
ต่อให้ตกรุ่นไปซัก 7 ปี  คนก็ยังว้าวและเกรงใจพอสมควร เพราะรูปทรงมันไม่ใช่แบบปกติ  เอาง่าย ตาสีตาสาเจอ X4 เข้าไป ก็คงนึกว่า X6  และน่าจะคิดว่าค่าตัวของมันน่าจะอยู่ที่ 4-7 ล้านบาทด้วยซ้ำ   

แต่ส่วนลด 5 แสน  ผมว่าน้อยไปหน่อยครับ  ฮ่าๆ