ผู้เขียน หัวข้อ: จริงไหมที่เขาว่าใช้รถยุโรปต้องใช้ให้คุ้มใช้ให้เยอะๆ อย่าจอดมากนัก  (อ่าน 8629 ครั้ง)

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
ในกรณีอย่าง bsi ผมกลับคิดว่าอย่าใช้เยอะเกิน เพราะถ้าไมล์ไม่เกินแสน ก็ไม่ต้องจ่ายค่าบำรุงรักษาไป 5 ปี

แต่ถ้าสมมติใช้เยอะ 3 ปีไมล์เกินแสนแล้ว หลังจากนั้นจ่ายเองเต็มๆนะครับ แถมถ้ามีเหตุให้ต้องขายมือสอง

พอหมด bsi แล้ว ราคาก็โดนกดต่ำกว่ารถที่ยังเหลือ bsi อีกครับ แต่ถ้าคนรวยจริงๆเค้าคงไม่มาคิดหรอกมั้งครับ ว่าต้องใช้เท่าไหร่ถึงจะคุ้ม

BSI เปลี่ยนเป็น 5ปี ไม่จำกัดระยะทางแล้วครับ

วารันตีหรือป่าวครับที่ 5 ปีไม่จำกัดระยะทาง
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ขอบคุณทุกท่านทุกความเห็นครับ