ผู้เขียน หัวข้อ: BT-50 PRO ตอนเดียวมาแล้วครับบ  (อ่าน 20707 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: BT-50 PRO ตอนเดียวมาแล้วครับบ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 20:30:18 »
มันมาช้าไป แอบเสียดายอยู่นะครับ ดันไปสอยไทรทันมาก่อน ไม่งั้นคงจะเอาเจ้านี่หรือไม่ก็ฟอร์ด ดูท่าทางกระบะใหญ่ดี  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: BT-50 PRO ตอนเดียวมาแล้วครับบ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 22:24:22 »
Zoom crop หัวเกียร์ให้เห็นชัดขึ้นครับ  :D
แต่คุณภาพรูปไม่ดีเท่าไหร่เพราะในรถมันมืดครับ Noise เลยเยอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 21:56:08 »
ใช่เลย  กระบะบรรทุก ต้อง 6 เกียร์แบบนี้แหละถูกใจมาก    หลังจากผิดหวังกับนาวาร่าตอนเดียวมารอบหนึ่งแล้ว

มีเกียร์ 6 สปีดที่อัตราทดเกียร์ 1 สูงๆ ดันไม่เอามาใช้  รุ่นตอนเดียวได้แค่เกียร์ 5 สปีด แถมมีอัตราทดแปลกๆ   เกียร์ 1 ทดต่ำกว่าชาวบ้าน แต่เกียร์ 5 ทดสูง รถหนักออกตัวก็แย่  พอวิ่งรถเปล่าเกียร์5 ก็ใช้รอบสูงเกิน  ไม่รู้วิศวกรนิสสันใช้อะไรคิด

ตัวนาวาร่าตอนเดียว  บ้านผมใช้ขนของ สามตันทั้งสองคัน ไม่เห็นมีปัญหาไรนี่  ผิดกับตัวแค๊ปอีกคัน ออกตัวตอนบรรทุกหนักๆๆ แย่กว่า   อย่าดูแต่สเปก โบรชัวร์ครับ ผม  เครื่องนาวาร่าตอนเดียวนั้นปรับแรงบิดมาตำ่กว่า รอบสูงเลยจะหมดแรงกว่า เลยต้องให้เฟืองเกียร์และเฟืองท้ายจัดกว่ารุ่นแต๊ป

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 23:44:02 »
ใช่เลย  กระบะบรรทุก ต้อง 6 เกียร์แบบนี้แหละถูกใจมาก    หลังจากผิดหวังกับนาวาร่าตอนเดียวมารอบหนึ่งแล้ว

มีเกียร์ 6 สปีดที่อัตราทดเกียร์ 1 สูงๆ ดันไม่เอามาใช้  รุ่นตอนเดียวได้แค่เกียร์ 5 สปีด แถมมีอัตราทดแปลกๆ   เกียร์ 1 ทดต่ำกว่าชาวบ้าน แต่เกียร์ 5 ทดสูง รถหนักออกตัวก็แย่  พอวิ่งรถเปล่าเกียร์5 ก็ใช้รอบสูงเกิน  ไม่รู้วิศวกรนิสสันใช้อะไรคิด

ตัวนาวาร่าตอนเดียว  บ้านผมใช้ขนของ สามตันทั้งสองคัน ไม่เห็นมีปัญหาไรนี่  ผิดกับตัวแค๊ปอีกคัน ออกตัวตอนบรรทุกหนักๆๆ แย่กว่า   อย่าดูแต่สเปก โบรชัวร์ครับ ผม  เครื่องนาวาร่าตอนเดียวนั้นปรับแรงบิดมาตำ่กว่า รอบสูงเลยจะหมดแรงกว่า เลยต้องให้เฟืองเกียร์และเฟืองท้ายจัดกว่ารุ่นแต๊ป

ผมก็ใช้ครับ แต่ขายไปแล้วเช่นกัน  กินน้ำมันมากเกิน    รถกระบะคอมมอนเรียล วิ่งเกียร์สุดท้ายที่ความเร็ว 100 ใช้รอบเครื่องเกือบ 2500   มันน่าจะหมดยุคไปได้แล้ว