ผู้เขียน หัวข้อ: // รถทดสอบ Ford Ranger ใหม่ & Mazda New BT-50 ใหม่ : เที่ยงคืนที่บางนา....//  (อ่าน 16315 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เมื่อคืนนี้ ราวๆ เกือบ ตี 1

จับอัตราเร่งของ Hyundai Sonata ใหม่เสร็จ ส่งเจ้ากล้วยเข้าบ้าน ย่านศรีนครินทร์
ขับกลับมาเติมน้ำมัน ก่อนเข้าบ้านตัวเอง

แวะปั้มประจำที่ใช้บริการกันตลอด...
รถอะไรหว่า พรางตัว...ภาวนาให้เป็น isuzu ใหม่..

เฮ้ย ไม่ใช่นี่หว่า BT-50 ใหม่ แปะเทปกาวสีดำตามจุดสำคัญๆ
กำลังเติมน้ำมันอยู่ คนในรถกำลังง่วนๆ มากๆ เลยไม่เห็นว่า ผมออกมาเดินด้อมๆ มองๆ
รถของพวกเขา

พอมองไปที่มินิมาร์ทใกล้ๆกัน โอ้ แม่เจ้า Ranger ใหม่ 4 คัน ไม่พรางอะไรทั้งสิ้น จอดอยู่

เดินเข้าไปดูใกล้ๆ แตะตัวรถกันได้เลย
อยากบอกว่า เวอร์ชันยกสูงนั้น รถดูใหญ่มาก ชนิดที่ว่า Vigo กระบะตอนเดี่ยว
มาจอดข้างๆนี่ กลายเป็นน้องชายไปเลย (ทั้งที่จริงๆ ก็ควรจะเปรียบกับตัวขับ 2 เหมือนกันถึงจะถูก)

แล้วก็มีตัว WildTrak สีส้มจอดด้วย คันจริง Fulll Option สวยมาก เห็นแล้วชอบ อยากได้
แต่ยังหวั่นๆ เรื่องศูนย์บริการนั่นแหละ

ดูๆได้แปั๊บนึง ผมก็ออกรถ จากพวกเขามา

อันที่จริง ก็แอบถ่ายรูปเก็บมา สองสามรูป แต่คงจะไม่เอาลง
เพราะตอนที่ลงไปพูดคุยกับพวกเขา ดันบอกไปว่า "ไม่ถ่ายรูปนะ"
ดังนั้น ตามมารยาทแล้ว ก็เลยมิควรเอาลงครับ

แต่จะว่าไป คุณๆก็เห็นทั้ง 2 รุ่นบนเว็บกันเกลื่อนแล้วนี่นา

เนาะ....

ตัวที่ทดลอง เป็นตัวส่งออกครับ
เวอร์ชันไทย ยังไม่ได้เริ่มทำกันจริงจังเลยมั้ง ใครบางคนหลุดปากออกมา....

จบข่าว

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
แสดงว่า V.ไทย มีความต่างกับตัวส่งออก หรือเปล่าเอ่ย

alzeto

• บุคคลทั่วไป
กระทู้นี้ เมนหลัก อยู่ตรง Sonata ค่ะ มีแววว่าจะมีรีวิวตัวนี้เร็ววัน

แต่คุณจิมมี่เอาเรื่อง เรนเจอร์กับBt50 เป็นน้ำจิ้มค่ะ สังเกตดีๆ

ออฟไลน์ TnP_PKt

อยากให้มี wild trak มาไทยจังเลยยยย
อิจฉาคนต่างประเทศนะครับ ได้ใช้รถที่มีออพชั่นดีกว่า
คนในประเทศที่เป็นคนผลิตซะอีกกก เฮ้อออ

ปล.แสดงว่า review sonata sport จะคลอดในไม่ช้านี้ใช่หรือไม่ครับ
      จะแซงคิวรถคันอื่นหรือปล่าวครับพี่จิมมี่

jaesz

คึกคัก มาก ๆ กับตลาดรถกระบะปีนี้ และปีหน้านะครับ อยากเห็นจริง ๆซะที

ถามนิดครับ ผมสงสัยว่า MAZDA กับ FORD เนี่ย เขาใช้อะไหล่ร่วมกันได้รึเปล่าครับ ? ถ้าใช้ได้ ทำไมคนถึงบ่นอะไหล่ FORD ว่ารอนาน  ? ไม่ค่อยมีคนบ่นเรื่องอะไหล่ MAZDA เท่าไหร่เลย

ศูนย์บริการก็เหมือนกัน ถ้ารถเหมือน ๆ กัน พอหมดประกัน หาศูนย์ MAZDA เข้าแทน FORD ก็ไม่น่าลำบากนี่ครับ รวมๆ กันทั้ง FORD กับ MAZDA มีศูนย์อยู่ไม่น้อยนะครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
รถตัวใหญ่   อัตราการบริโภคน้ำมันก็เยอะด้วยรึปล่าว 
หึหึหึ  ;D ;D ;D

methus zaa

อยากเห็นอัตราเร่ง sonata ใหม่จัง แล้วมันจะประหยัดกว่าเดิมมั้ยหนอ

ออฟไลน์ @pril

• Newbie
  • *
พี่จิม เนี่ย มายั่วให้อยาก อีกแล้ว  >:(
ผมว่าตอนนี้ ford มาถูกทางแล้วแหล่ะ
ผมว่าถ้า ford ใจปล่ำ อัดออฟชั่น มาแบบ เฟียสต้า น่ะ
รุ่ง แน่นอน  สู้ สู้ นะ ford
 ;)

ออฟไลน์ devilwingzx

ถูกต้องเลยครับ เมนหลักตอนนี้คือเห็นคำว่า sonata ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
รอ sonata อยู่เหมือนกันครับ
แต่ประเด็นพี่จิมมี่ไม่ได้อยู่ที่ sonata เลย
แสดงว่า ไม่ค่อยหวือหวา รึเปล่าครับ :-\ :-\

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม Ranger ใหม่มันก็ใหญ่จริงๆ นั่นแหละ ตอนเห็นตัว prototype ใน motor expo ผมยังนึกว่า F150 เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
Ranger ใหม่ถ้าใครวิ่ง มอเตอร์เวย์ วงแหวนตะวันออก บ่อยๆ ก็จะเห็นอยู่เรื่อยๆ ครับ วิ่งตามกันประมาณ 3-4 คัน รู้สึกว่าตัว Ranger นี้จะไม่ค่อยจะปิดอะไรแล้ว เห็นกันเต็มๆ ตลอด

NgoH

Ranger ใหม่ถ้าใครวิ่ง มอเตอร์เวย์ วงแหวนตะวันออก บ่อยๆ ก็จะเห็นอยู่เรื่อยๆ ครับ วิ่งตามกันประมาณ 3-4 คัน รู้สึกว่าตัว Ranger นี้จะไม่ค่อยจะปิดอะไรแล้ว เห็นกันเต็มๆ ตลอด

แน่ซิ เขาใกล้เปิดตัวแล้วนิ

ออฟไลน์ plus

เจอบ่อยคับ   ;D ;D   ตัวสีส้มสวยโคตรๆ  เลย 

ออฟไลน์ MoLee

โอ้อยากเห็นคันสีส้มขอจริงจัง ::)  เคยเห็นวิ่งอยู่่บนถนน(ก่อนเปิดตัว) แถวๆแกลง 2คันสีขาว พรางซะ เกือบจำไม่ได้
และก็วิ่งเร็วมากด้วย (ตลอดอ่ะ)  ไม่รู้จะรีบไปไหน? :-\

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อยากเห็น Wildtrak ฟูลออพชั่นมากๆครับ
:)

ออฟไลน์ Nut_K

อยากเห็นคันจริงจังว่าจะใหญ่สักแค่ไหน

Blue 229

เคยเจอ wildtrak สีส้ม ไม่พรางตัวใดๆทั้งสิ้นครับ
เจอแบบงงๆ ตรงทางขึ้นจุดชมวิวอ่าวพัทยา อนุสาวรีย์กรมหลวงชุมพรอ่ะครับ

ตัวจริงใหญ่มากๆ แต่ผมสงสัยเรื่องความสูงจังเลย ผมประเมินจากรถตัวเอง h-1
ผมรู้สึกว่ามันสูงกว่าอีกนะ อย่างงั้น มันจะมีความสูง ถึง 2 เมตรเลยหรือครับ  ??? ???
หรือตัว wildtrak มันจะยกสูงเพิ่มอีก ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ  :)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ตอนแรกอ่านแว๊บๆนึกว่าคุณจิมมี่ได้ทดสอบ เรนเจอร์ กะ บีที50 ใหม่ซะอีก 

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
น่าติดตามทั้งคู่เลย

ออฟไลน์ samaboi

• Newbie
  • *
  • เป้าหมายต่อไป "Series 5" Only
    • บ้าบอล
 ;D
ออพชั่นไทย ทำใจ
รถที่ดี คือ รถที่เหมาะสมกับเรา

ออฟไลน์ Sunnook

ตอนแรกอ่านแว๊บๆนึกว่าคุณจิมมี่ได้ทดสอบ เรนเจอร์ กะ บีที50 ใหม่ซะอีก 

555 นึกเหมือนกันเลยครับ  ;D