ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทางด่วนบ้านเราโค้งเยอะๆแบบนี้ขับมันมากๆ  (อ่าน 9498 ครั้ง)

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
VOขาวแต่ฟันดำ!

ออฟไลน์ lay

เส้น 12 ช่วง วังทอง-หล่มสัก อารมณ์ประมาณนี้เลยครับ แต่ไม่มีเกาะกลาง และรถบรรทุกค่อนข้างเยอะ
ปล.ขับแบบอันตราย และอาจไปรบกวนเพื่อนร่วมทางได้นะครับ  :)

เส้นนี้สวยมากครับ แต่อย่าขับเร็วเลย  ขับแต่พอดี มีความสุขไปนานๆ

ออฟไลน์ akewizard

ถนนแบบนี้มีอยู่ทั่วไปตามต่างจังหวัดทางภาคเหนือครับ...

เวลาผมเดินทางไปเที่ยวตามเส้นทางพวกนี้ ผมไม่เคยเจอรถประเภทแต่งซิ่ง ขับแว๊นซ์ มาวิ่งตามถนนพวกนี้เลย
จะเจอบ้างก็แถวเส้นเชียงใหม่-ปาย หรือถนนสาย 12 เขาค้อ-ภูทับเบิก แต่ก็ไม่เยอะ
ซึ่งเป็นเรื่องที่ดี เพราะชาวบ้านชาวช่องเขาจะได้อยู่กันสงบสุขหน่อย

ผมสังเกตุว่าพวกรถแต่งซิ่ง รถแรงทั้งหลาย มันมักจะชอบมาวิ่งตามเขตเมืองที่มีรถเยอะๆ
คงเป็นความฟินของคนพวกนี้ที่ได้ขับแซงรถชาวบ้านที่ขับกันแบบปกติแล้วก็หลอกตัวเองไปวันๆว่ารถตัวเองแรงกว่าคนอื่น

จริงๆเรื่องแบบนี้เอามาลงได้ครับ แต่ไม่ควรออกความเห็นไปในแนวส่งเสริมหรือเห็นดีงามด้วยเพราะมันเป็นเรื่องที่ก่อความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน  จขกท.ดูแล้วก็เล่นเวปมาสักพักแล้วบางทีก็น่าจะรู้ตรงนี้บ้างนะครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
ทางแนวๆนี้ พิดโลก - หล่มสัก
              อุตรดิตถ์ - แพร่
              ลำพูน - ลำปาง ทั้งขาขึ้นและขาลง

แต่บอกเลยครับการขับรถบ้านเราเดาใจยาก ขับช้าแช่ขวาก็มีเยอะแยะ เลี้ยวไม่เปิดไฟเลี้ยวก็มี

เดี๋ยวนี้มีตรวจจับความเร็วก่อนเข้าโค้งละนะครับ

แต่อยากจะบอกเตือนกันว่าการขับแบบนี้ อาจจะก่อให้เกิดเหตุต่อผู้ใช้รถใช้ถนนท่านอื่นด้วย

ออฟไลน์ ps000000

โหรถชาวบ้านหลบซ้ายลงไปคร่อมไหล่ทางหลายคันเลย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ปวดกบาล. ขับหลักสูตรไหน เบรกบ่อยชิบเป็ง

ออฟไลน์ oatekung

ขับโคตรกั๊ก

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ไลน์เข้าโค้งก็มั่ว เกือบจะชนกันเองหลายรอบ

เน้นเเค่ว่ารถใครอัตราเร่งดีกว่า อาศัยเเซงตอนออกจากโค้งเเล้วเพราะเร่งได้ไวกว่า ไม่ได้ใช้ฝีมืออะไรเลย เเถมรบกวนชาวบ้าน

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
พวกที่ขับแบบนี้ แล้วมาคุยโวอวดกันว่ามีฝีมือ..เค้าจะรู้ตัวบ้างไหม บางทีรถคนอื่น เค้าแค่ ยอมยกให้ หลบให้ หลีกให้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เอาที่ท่านสบายใจเลยคร่า แต่อย่ามาโดนรถหนูนะ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ถ้าหลุดโค้งขึ้นมา มีข้ามเกาะไปเลนสวนได้เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
สังเกตุอย่างนึง เมืองเค้า รถช้าเค้าขับชิดซ้าย ไม่มีมาเกะกะขวาเเบบเมืองสาะขัน?์บ้านเราเล้ยจริงๆ

ออฟไลน์ brownie

ไฟแล่บออกท่อของอีโวเกิดจากอะไรครับ

ออฟไลน์ golf8023

ไม่เข้าใจอารมณ์ของพวกนี้
ถ้าขับไปคว่ำตายไปคนเดียว คงไม่มีอะไร กรรมของตัวเอง
ถ้าขับไป ไปเกี่ยวคันอื่นคว่ำตายไปด้วยกัน คนอื่นมาเกี่ยวไรด้วยวะ เขาขับของเขาดีๆ
หรือคิดว่า ข้าเก่ง ข้ามีฝีมือ รถเซ็ทมาดี ไม่คว่ำง่ายๆหรอก
เลยไม่รู้จะหาเหตุผลไรมาชื่นชมการกระทำแบบในคลิป ต่อให้เป็นตปท.

ออฟไลน์ Mp4_007

ถนนแบบนี้ ภาคเหนือเยอะครับ เส้นพิษณุโลกหล่มสัก ถนนกว้างโค้งเยอะขับไม่ยาก ถ้าโหดขึ้นอีกหน่อย เส้นตาก แม่สอด ถนนแคบกว่ารถพ่วงเยอะมากๆ ขับยากกว่าโหดในคลิปอีก โหดสุดๆขึ้นไปอีก เส้นแม่สอด อุ้มผางครับ แล้วท่านจะคิดว่าโค้งเยอะไปถนนแคบ หาทางตรงแทบไม่เจอทำความเร็วได้ต่ำมาก แล้วจะเปลี่ยนความคิด
ขับแบบในคลิปไม่ไหว ถ้าพลาดมาไม่ตายก็พิการ แถมจะพาคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

ออฟไลน์ ratikorn

ถนนแบบนี้ ภาคเหนือเยอะครับ เส้นพิษณุโลกหล่มสัก ถนนกว้างโค้งเยอะขับไม่ยาก ถ้าโหดขึ้นอีกหน่อย เส้นตาก แม่สอด ถนนแคบกว่ารถพ่วงเยอะมากๆ ขับยากกว่าโหดในคลิปอีก โหดสุดๆขึ้นไปอีก เส้นแม่สอด อุ้มผางครับ แล้วท่านจะคิดว่าโค้งเยอะไปถนนแคบ หาทางตรงแทบไม่เจอทำความเร็วได้ต่ำมาก แล้วจะเปลี่ยนความคิด
ขับแบบในคลิปไม่ไหว ถ้าพลาดมาไม่ตายก็พิการ แถมจะพาคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

ผมคนแม่สอด แนะนำเส้นนี้ด้วยครับ  แม่สอด - อุ้มผาง ทางบ้าอะไร เป็นร้อยกิโล หาทางตรงที่เกิน 500เมตร แทบไม่มี ไหล่ทางอันน้อยนิด ที่พักรถก็ หาโคตรๆจะยาก

ออฟไลน์ J_Serie5

โค้งเยอะขับสนุกที่เคยขับๆมาก็มี
route 12 พิษณุโลก - หล่มสัก ผมเคยขับเส้นนี้ใช้ความเร็วประมาณ 150-180 ขับสนุกมากครับ (ขับเร็วกว่านี้ได้แต่ขับแค่นี้พอ กลัวรถชาวบ้านพุ่งออกมาจากข้างทาง)

route 12 ตาก - แม่สอด เส้นนี้ใช้ความเร็วได้สูงรองจากเส้น 12 พิษณุโลก - หล่มสัก ความเร็วเฉลี่ยที่ขับแบบไม่รีบได้ประมาณ 120-150 เพราะรถบรรทุกและรถขับช้ามีค่อนข้างเยอะ ไหนจะพวกรถตู้ชอบขับกินเลนอีก เส้นนี้ถ้ารถแรงม้าสูงจะสบายมาก แซงรวดเดียวได้เป็น10คัน แต่ถ้าใช้รถทั่วไปเจอรถบรรทุกนำหน้า รับรองว่าเหยียบเบรคจนเบื่อ เพราะส่วนใหญ่ที่เจอจะติดยาว 6-7 คันต่อๆกัน แซงลำบากมาก

ปล. รถเดิมๆห้ามเลียนแบบ อันตรายมากครับ

ออฟไลน์ focus2012

ไปแม่ฮ่องสอนเลยครับผม

ออฟไลน์ SM.

ถนนบ้านเราอยากมันส์ๆแบบนี้ แนะนำเส้น ลำปาง-ลำพูนครับ โค้งเยอะมันส์มากๆ  :-X :-X

+1 ครับ แต่ปัจจุบันเกรงว่าจะเจอด่านนะสิครับ อย่างน้อยต้องมี 2 ด่าน

ออฟไลน์ Poppuri

• Jr. Member
  • **
นึกออกแต่อุตรดิตถ์ไปแพร่ กับทางไปแม่ฮ่องสอน(น่าจะทุกสาย) กว้างๆหน่อยก็ตากไปลำพูนมั้ง

ที่แนะนำมานี่คือ ลงเหวอย่างเดียวเลยนะ อิอิ