ผู้เขียน หัวข้อ: [Photoshopped] Toyota Corolla Miku  (อ่าน 4364 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
[Photoshopped] Toyota Corolla Miku
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:43:58 »
กำลังทำตลาดอยู่ในสหรัฐอเมริกาเลย เรามาลองนึก ๆ กันดูดีกว่า กับ 2 สีของที่เป็นส่วนประกอบมิกุ

1. Negi Green (เป็นสีของต้อนหอมและล้อคือสีชุด)

สีเปล่า ๆ ธรรมดาไม่มีลายตกแต่งเพิ่ม ล้อขยายขนาดขึ้นและเป็นสีตะกั่ว

2. Miku Sky Blue (สีผมและล้อคือสีชุด)

มีการตกแต่งข่างรถด้วย ล้อขยายขนาดขึ้นและเป็นสีตะกั่ว

ขอบคุณ Picasa จาก Google ที่ให้ Hotlink และที่มาของวัตถุดิบอยู่ในรูปแล้ว
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Re: [Photoshopped] Toyota Corolla Miku
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 07:33:22 »
 :) ก็สวยใช้ได้เลยนะครับ
แต่ผมไม่ใช้นะ 555+  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: [Photoshopped] Toyota Corolla Miku
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 07:58:08 »
สีสวยนะเนี่ย

ปล.คนเมกันถ้ามาไทยคงอึ้ง นึกว่า Taxi บ้ามิคุนะเนี่ย 555555
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:53:23 »
น่ารักจัง

มีคนในวงการคอสเพลย์เขาบอกผมมาว่า แต่งคอสฯฮัตสึเนะ มิกุ แต่งง่ายที่สุดแล้ว คอสบางตัวคนคอสต้องสื่อให้ถึงอารมณ์ของตัวละครนั้นๆด้วย

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 21:30:10 »
น่ารักจัง

มีคนในวงการคอสเพลย์เขาบอกผมมาว่า แต่งคอสฯฮัตสึเนะ มิกุ แต่งง่ายที่สุดแล้ว คอสบางตัวคนคอสต้องสื่อให้ถึงอารมณ์ของตัวละครนั้นๆด้วย

เพราะว่าตัวนี้ไม่ได้มี characteristic คงตัวสินะครับ เพราะแค่ร้องเพลงไปเรื่อย ๆ ไม่ได้มีบทบานอะไรชัดเชนสินะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้