ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเซลส์แจ้งว่าได้เลขตัวถังรถแล้ว อีกนานแค่ไหนกว่ารถจะส่งมาที่ศูนย์คะ  (อ่าน 8223 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
จองรถไว้นานหลายเดือนก็ยังไม่ได้ซะที

ทางเซลส์เลยเสนอรุ่นต่ำกว่ามาให้แทน โดยบอกว่าจะได้รถเร็วขึ้น

ตอนนี้เซลส์บอกว่าได้เลขตัวถังรถมาแล้ว รอรถขึ้นเทลเลอร์มาส่งที่ศูนย์

ถ้าเซลส์แจ้งว่าได้เลขตัวถังรถแล้วแบบนี้ อีกนานแค่ไหนกว่ารถจะส่งมาที่ศูนย์คะ

ออฟไลน์ womensun

• Jr. Member
  • **
น่าจะไม่เกิน 1 สัปดาห์ค่ะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
คันเก่าผมพอทราบเลขตัวถังแล้ว
อีก 2 วันรับรถครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ eastbayboy

• Newbie
  • *
สงสัยเหมือนกันคับเรื่องระบบจัดส่ง ผมจองจู๊คไปตั้งแต่ช่วงเปิดตัว
ตั้งแต่ต้นเดือนมกราที่ผ่านมา เซลล์ก็แจ้งว่าได้เลขตัวถังแล้ว รอขนส่ง
ผ่านมา 2 อาทิตย์ยังเงียบอยู่เลยครับ
เราควรตามเซลล์ยังไงได้บ้าง ถามมากๆก็เกรงใจ เพราะเข้าใจว่าเค้าก็อยากส่งมอบรถให้เรา  :'(

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
สงสัยเหมือนกันคับเรื่องระบบจัดส่ง ผมจองจู๊คไปตั้งแต่ช่วงเปิดตัว
ตั้งแต่ต้นเดือนมกราที่ผ่านมา เซลล์ก็แจ้งว่าได้เลขตัวถังแล้ว รอขนส่ง
ผ่านมา 2 อาทิตย์ยังเงียบอยู่เลยครับ
เราควรตามเซลล์ยังไงได้บ้าง ถามมากๆก็เกรงใจ เพราะเข้าใจว่าเค้าก็อยากส่งมอบรถให้เรา  :'(
บางทีติดที่รถเทรลเล่อร์ครับเพราะค่าขนส่งต่อเที่ยวไม่ถูกครับ
ถ้ารถมาไม่เต็มคันเทรลเล่อร์ บางศูนย์ก็ให้รอจนรถเต็มก่อน
แล้วค่อยให้จัดส่งพร้อมกันทีเดียวน่ะครับ ถึงจะคุ้มค่ารถเทรลเล่อร์
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ผมจองปลายเดือน  ธันวาคม 56 ตอนนี้รถมาจอด รอ แล้ว   แต่ทำไม ไม่เห็นเซลล์ แจ้งเลขตัวถัง อ่ะครับ  อันนี้สงสัย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
กรณีที่เลขเครื่อง เลขตัวถังออกแล้ว  นั่นหมายความว่า  รถที่คุณกำลังเป็นเจ้าของนั้น  กำลังอยู่ในขึ้นตอนของการผลิต หรือ ขนส่ง  ครับ
ผมยกตัวอย่าง ผมเป็นเซลล์ในบริษัทที่ผลิตรถกระบะ  ถ้าเลขเครื่องเลขทั้งมา จะประมาณ สองอาทิตย์ครับ ว่ารถจะมาถึงโชว์รูมครับ 

ส่วนกรณีจู๊คเนี้ย  ตอนรอขนส่งทางเรือครับ  เพราะผลิตจากอินโด ครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง