ผู้เขียน หัวข้อ: Porsche 718 cayman หรือ boxster ดีครับ แล้วสีไหนสวยครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 8595 ครั้ง)

ออฟไลน์ mpronni

• Newbie
  • *
ผมอยากได้ ปอร์เช่ ซักคัน เลยอยากขอคำแนะนำว่าจะเอา Porsche 718 cayman หรือ boxster ดีครับ แล้วสีไหนสวยครับ แนะนำหน่อยครับ สีสวยหลายสีมาก เลือกไม่ถูก ชอบไปหมด ทั้ง ขาว เหลือง ฟ้า ส้มแดง

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ผมชอบเปิดประทุนได้ คงเอา boxster  สีฟ้าครับ งามดี

• Newbie
  • *
สวยเลยเช่นกันครับ สีฟ้า Miami blue นี่ สีพิเศษเลย ราคาก็เลยพิเศษไปเลย 5555

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

718 Cayman สีส้ม ขับกลางวันแดดสท้อนแล้วงามมากครับ ส่วน Boxster 718 ไม่ชอบหลังคาผ้าใบดูแลรักษายาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าเป็น 718 ชอบเปิดประทุน ขับเล่น กินลม เที่ยวไปเรื่อย ขอเป็น boxster นะ ขอสีแดงแปร๊ดดเลย(สีพิเศษโทนนี้ มีแดงเข้ม กับ ส้ม) เด่นดี มันดูมีเอกลักษณ์

แต่ถ้าเป็น 911 ผมจะไม่เอาเอาเปิดประทุน หรือ Cabriolet ชอบทางหลังคาปกติ มากกว่า ในรถพิกัดนี้ เผื่อวิ่งในสนามด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2018, 16:45:04 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ kez

มันก็รถคันเดียวกัน   จะเอาเปิดหลังคาหรือไม่เปิด แค่นั้นแหละ

ออฟไลน์ V221

ตอนนี้กำลังฮิตสี Miami Blue
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ CJ.

ผมไม่ชอบรถสีฟ้า-น้ำเงิน แต่ Miami blue กับ Graphite blue ดูสวยจริงๆครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โทนสีซอยละเอียดเกิน ผมชอบ Riviera Blue มีความเป็นสีน้ำเงินเข้มขึ้นกว่า Miami นิดนึง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TONYP

• Jr. Member
  • **
ถามใจตัวเองดูว่า
Boxster ตอนมีหลังคาผ้า กับ Cayman ชอบอันไหนกว่ากัน
เพราะ 80-90% ในการใช้งานคงต้องใช้หลังคา อากาศบ้านเราไม่ใช่แบบ ตปท. ที่เปิดประทุนยาวๆ ได้ตั้งแต่ Spring-Summer-Autumn

ออฟไลน์ Garfair

• Newbie
  • *
หนูโหวต boxster ขาวค่าาา   :-*
bmw x1
bmw s5 g30
toyota fortuner
mazda cx5
mini countryman r60
bmw s3 e90
toyota vigo
honda city

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Boxster ครับ เชียร์สีเหลือง กับ สี Lava Orange ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ mewzabahl

cayman สีเทา ภายในสีแดง  8) 8)

ออฟไลน์ Note28

• Jr. Member
  • **
มาขับเป็นเพื่อนกันเลยครับ
ผม cayman  miami blue ครับ
ตอนซื้อลังเลกับสี graphite blue แต่เห็นรถจริงแล้ว จบจองเลยครับ

ออฟไลน์ :P

• Full Member
เชียร์ Cayman (ไม่ชอบหลังคาผ้าใบ) สี Miami Blue ครับ เห็นคันจริงสวยมาก :-*
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
อันที่จริงboxterมันก็คือหลังคาแข็งหุ้มผ้าแล้วเปิดได้

เรื่องใช้คงเปิดได้ไม่บ่อย แต่ไม่มีประเด็นเรื่องร้อนกว่าหรืออะไรพวกนี้ผมว่าokนะ

จะระวังหน่อยก็การจอดกับคนไม่หวังดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Boxsterครับ ซื้อCaymanอารมณ์ตอนอยากเปิดแต่ไม่มีมันให้เปิดก็ยังไงๆอยู่

ส่วนสีผมชอบสีส้มนะ เจอบ่อยด้วย

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
รถ style นี้ทั้งที เอาสีสดๆเลยครับ ยกเว้นจะไม่อยากเด่นมาก (แต่ตัวรถมันก็เด่นประมาณนึงนะ จะขับแบบไม่ให้มีคนมองไม่ให้มีคนสนใจเลยก็ลำบาก 55)
สีสดๆ เลือกสีที่ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยมีครับ

สีเหลืองความจริงก็สวยแต่ยี่ห้ออื่นก็มีเหลืองแบบคล้ายๆนี้หลายยี่ห้อมาก
ถ้า guards red ผมว่าสวยและเข้ากับ 911 มากกว่า
boxster กับ cayman สี miami blue กับ lava orange เห็นคันจริงทั้งสองสีนี้แล้ว สวยทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ V221

หนูโหวต boxster ขาวค่าาา   :-*
จัดด่วนเลยจ้า ไม่ต้องเล็งX2แล้ว บอกแฟนว่าจะได้แชร์กันขับครับ
BMW 750E M SPORT

• Newbie
  • *
มาขับเป็นเพื่อนกันเลยครับ
ผม cayman  miami blue ครับ
ตอนซื้อลังเลกับสี graphite blue แต่เห็นรถจริงแล้ว จบจองเลยครับ
WOW !!! น่าสนใจเลยทีเดียว งั้นจัด boxster miami blue ไปคู่กันเลยดีไหมครับ เผื่อออกทริปขึ้นเขา อิอิ

• Newbie
  • *
รถ style นี้ทั้งที เอาสีสดๆเลยครับ ยกเว้นจะไม่อยากเด่นมาก (แต่ตัวรถมันก็เด่นประมาณนึงนะ จะขับแบบไม่ให้มีคนมองไม่ให้มีคนสนใจเลยก็ลำบาก 55)
สีสดๆ เลือกสีที่ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยมีครับ

สีเหลืองความจริงก็สวยแต่ยี่ห้ออื่นก็มีเหลืองแบบคล้ายๆนี้หลายยี่ห้อมาก
ถ้า guards red ผมว่าสวยและเข้ากับ 911 มากกว่า
boxster กับ cayman สี miami blue กับ lava orange เห็นคันจริงทั้งสองสีนี้แล้ว สวยทั้งคู่ครับ
สีเด่นจริงครับ ตอนนี้ผมกำลังรอมอเตอร์โชว์ปลายเดือนนี้ จะเข้าไปดูรถของจริงกับสีจริงเทียบหลายๆสีเลย

ออฟไลน์ charlse

ส่วนตัวชอบ Lava orange / Yellow Racing ครับ มีคันเดียวคงเลือก Boxster ครับ ชอบเปิดเหม่ง
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ IS2000

ผมใช้ Cayman มา 7 ปีแต่กลับเสียดายที่ไม่ได้ซื้อ Boxster ตอนนั้นครับ ถ้าไม่ได้ใช้รถทุกวันออก Boxster ดีกว่า เหมือนได้รถ 2 คัน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ H3T

718 การวางตำแหน่งของ Porsche จะกลายเป็นว่า Cayman เป็นตัวเริ่มต้น แล้วให้ Boxster เป็นรุ่นสูงขึ้น เพราะการเปิดหลังคาได้ ซึ่งเป็นแบบเจ้าอื่นๆซักที

ดังนั้น boxster ไม่ต้องคิดเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

Cayman สิครับ สีสดๆหน่อย สีไหนก็สวยครับ

ออฟไลน์ say anything

ผมชอบสี white chalk 8)

ออฟไลน์ HappyCar

ส่วนตัวผมเชียร์ Cayman นะ เพราะบ้านเราไม่ค่อยได้มีโอกาสเปิดหลังคาซักเท่าไหร่

ส่วนสีผมเชียร์ Lava orange กับ Yellow Racing ผมว่า 2 สีนี้สวยเด่นที่สุดแล้วครับ  8)

ออฟไลน์ K@nto71

ใช้ 718 Boxster อยู่ครับ

หน้าหนาวที่ผ่านมา ขับบนทางด่วน บนบูรพาวิถี เย็นๆค่ำๆ เปิดหลังคากระจาย ฟินมากมาย

แลกกับเสียงที่เข้ามาในห้องโดยสารหน่อยเวลาไม่ได้เปิดหลังคา แต่เปิดเพลงกลบก้อไม่ได้รบกวนอะไร

ถ้ามีโอกาส ขับรถเปิดประทุนซักครั้ง แล้วคุณจะรักมัน อิอิ  :-* :-* :-*
2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)