โพลล์

เลือกเลยครับ แบบเป็นคุณจะเลือกใคร

Ranger 2.2 AT Wildtrak = 935,000
23 (31.1%)
NAVARA DC Calibre V 7AT = 892,000
51 (68.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 72

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาล่ะราคามาแล้ว ... ช่วยคิดเล่นๆแทนผมทีนะครับ Ranger vs Navara  (อ่าน 18529 ครั้ง)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
คาลิเบร้อรุ่นที่จขกท.โพสต์ไว้ ได้เครื่อง163แรงม้าเองนะครับ  :'(
http://www.nissan.co.th/~/media/Images/Nissan/Asia%20Pacific/Thailand/H60A/p-2/EN_double.pdf
ออพชั่นความปลอดภัยก็มีแค่abs ebd ba
ถ้าอยากได้ความปลอดภัยจัดเต็ม ต้องขับ4เท่านั้น

ตอนนี้ตัวไวลด์แทรคขับ2 รุ่นรหัสปี2015 ให้ถุงลมนิรภัยด้านข้าง ม่านถุงลมนิรภัย   
ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี มาเพิ่มด้วย
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
ถ้าเป็นรุ่นกลางๆเทียบกันแล้ว ranger WT 2.2 ดูจะคุ้มค่ากว่าครับ option จุกจิก ต่างคนต่างมีคนละอย่าง ฟอร์ดดูจะเยอะกว่านิดๆ ส่วนสมรรถนะเครื่องยนต์และการขับเคลื่อน 300 น่าจะทำได้ดีกว่าครับ แต่ยังไม่มีรถให้ทดลองขับก็ยังตอบอะไรได้ยากครับ

พื้นที่ห้องโดยสารด้านหลัง ฟอร์ดยังคงดีกว่าเยอะมากครับ ผมว่า หนูนา 300 เองแทบไม่ได้่ต่างกับตัวเดิมเลย

ชิ้นส่วนหลายๆอย่างไม่รู้รุ่นใหม่อย่าง NP300 นี้เผื่ออะไรมามากแค่ไหน แต่ฟอร์ดเองค่อนข้างที่จะสุดแล้ว ขยับอะไรก็ได้ไม่มาก

แต่ถ้าเป็นตัวท๊อป ผมไปนาวาร่าเลยอย่างไม่ต้องสงสัย ยกเว้นข้อเดียว ถ้า ranger WT3.2 จะขายราคา 950,000 บาทได้  ;D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ผมก็เชียร์ Navara นะ
เพราะศูนย์ฯนิสสัน ที่ผมสัมผัสมา ช่วงหลังถือว่าทำหน้าที่ได้ไม่เลว
แต่กระนั้น น่าจะไปทดลองขับ เพื่อเปรียบเทียบบุคลิก ของทั้ง2 คันก่อนดีกว่านะ
โชคดีครับ ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ผมว่าถ้าลองขับเทียบกัน แล้ว จขกท. ขับเองชอบแน่นๆ ผมว่าฟอร์ดยังน่าจะดีกว่า

ถ้าเอาขับสบายใจ ใช้ยาว นิสสันได้เปรียบ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
ความหล่อเข้ม สมกับรถกระบะ ผมยังให้ ford กินขาด
ซึ่งนิสสันเองก็น่าจะทำใจยอมรับในเรื่องนี้ เพราะจะออกแบบคาแรคเตอร์ใหม่ก็ไม่ได้
ก็เลยอุดช่องว่างด้วย หน้าตาแพรวพราวด้วย LED สไตล์เอเซีย..ภายในแบบรถเก๋ง...และเกียร์ 7 สปีด

ส่วนเรื่องแรงกว่า เร็วกว่า ไม่ใช่สาระสำคัญอะไร

ถ้าฟอร์ดจะปรับความสด ก็ไม่ยากอะไร ตามสไตล์ฟอร์ด เอาออพชั่นตัว 3.2 บางอย่างเช่น แอร์ดิจิ กล้องหลัง มาใส่ไว้ในรุ่น 2.2 ก็เติมเต็มพอสมควรแล้ว

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ผมกับมอง navara ดูเชยๆ หน้าตาเส้นเหมือนเคยเห็นผ่านตาจนชิน ดูๆแล้วความเสื่อมน่ามองแปลกตามันชินชาจนเฉยๆ หน้าตาเส้นสายเหมือนวีดก้แชมป์บ้างกระจังหน้าคล้ายทาทาบ้างเหมือนกำลังตามเขาอยู่เลย ฟันธงแล้วกัน ไม่เปรี้ยงแนะๆ

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
โคตรชอบภายใน นาว่าร่าเลย

แต่ที่โหวตเพราะ ได้สัมผัสตั้งแต่ บิกเอม ฟรอนเทีย นาวาร่า OK เลย เรื่องความแข็ง ความคงทน

สิ่งเหล่านี้อยุ่ที่เราดูแล ลุงผมรักรถมาก แหมถ้าอยุ่บ้านจะถ่ายรูปมาไห้ดูแล้ว บิกเอ็ม สภาพดีกว่ารถมือ 1
เครื่องยนต์เนียบไม่มีน้ำมันเลอะ ไม่มีฝุ่นเลอะเลย ผมเห็นแล้วยังอยากได้เลย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ zev

• Newbie
  • *
ถ้าอารมณ์ล้วนๆ  เลือกเอาที่เราชอบเลยครับ ถูกใจใช่เลย จัดเลยครับ

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
ชอบนาวาร่า