ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 30 สิงหาคม 2014 //  (อ่าน 3116 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

หลังจาก หายหน้าไปจากสตูดิโอ 2 สัปดาห์ติด
ปล่อยให้ฟังรายการ ในรูปแบบ บันทึกเทป

วันนี้ กลับมาแล้วครับ DR!VE By J!MMY แบบ สดๆ ในห้องส่ง FM 93.5 MHz.
บ่าย 4 โมง ถึง 6 โมงเย็น วันนี้ ประจำการหน้าไมค์ ตามปกติ

ฝากคำถามสดๆ ไว้ที่นี่ได้เลยครับ
จะตอบให้ ในรายการ

ฟังสดๆ ได้ทั้งในวิทยุ และ www.935HD1.com ครับ
บ่าย 4 โมง - 6 โมงเย็น วันเสาร์ วันนี้!

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ให้พี่จิมมี่เทียบภาพรวมของ juke กับ ecosport และ Vezel  ว่าความสะดวกสบายของห้องโดยสารทั้งสามคัน
แล้วเครื่องยนต์ การขับขี่

และCX3มาทันmotor expoไหมครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ deathsheep

อยากให้พี่จิมมี่เทียบข้อดีข้อด้อยของ 4 คันนี้ครับ
attrage รุ่นtop
yaris eco รุ่น top
vios รุ่นล่างสุด
และ city รุ่นร่างสุด ครับ

กำลังมองหารถคันแรกอยู่ครับ

ออฟไลน์ H3T

อยากฝากคุณจิมมี่ไปถึง Nissan ของให้ช่วยปรับน้ำหนักพวงมาลัยของ Sylphy Turbo ให้หนืดขึ้นกว่า Pulsar Turbo ( ซึ่งแทบจะยกมาจากรุ่น Pulsar 1.8 มาทั้งดุ้น ) โดยขอเซ็ตติ้งพวงมาลัยของ Teana L33 เอามาเลย ไม่ทราบว่าพอจะเป็นไปได้มั๊ยครับ
  บุคลิกเครื่องยนต์ที่มีกำลังสูงขึ้น เมื่อใช้เดินทางไกล ถ้าได้พวงมาลัยที่หนืดขึ้นก็จะน่าสนใจขึ้นอีกมาก

พวกช่วงล่าง เบรค ยังสามารถปรับปรุงได้เอง แต่พวงมาลัยมันทำไม่ได้

ผมกำลังสนใจ C-Segment ที่มีระบบอัดอากาศเป็นพิเศษครับ
  - ผิดหวังสุดๆกับ MG6 1.8 turbo ( turbo ปลอม )
  - Pulsar turbo ขอผ่าน ไม่ชอบหน้าตาภายนอก
  - รอ Sylphy turbo ถ้ายังเซ็ตพวงมาลัยเหมือน Pulsar turbo คงจะขอผ่าน
  - รอ Focus 1.5 ecoboost

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 13:32:33 โดย H3T »

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
พี่จิมมี่ครับ คืออยากทราบว่า ฮอนด้า วีเซล เป็นไปได้ว่าเครื่องยนต์Hybrid จะเข้าเมืองไทยป่าวครับ  หรือจะมีขายในเฉพาะญื่ปุ่น เท่านั้นป่าวครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 15:36:17 โดย game.jirapat »

ออฟไลน์ paradorn1

• **
Full Review ของ City 2014(GM6) และ Jazz 2014(GK) จะออกเมื่อไหร่ครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 14:56:31 โดย paradorn1 »
อีเอ๋ยอีซุซุ แรกพบเร้าใจนัก พอได้ขับ ข้าประจักษ์ชักหวั่นไหว เสียงก็ดัง แรงก็น้อย ต้องค่อยไป แซงทีไรใจจะขาดประหลาดจัง

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
จะเล่น R35 มือสอง ต้องเช็คอะไรเป็นพิเศษครับ

ระบบเกียร์ ยังมีปัญหาอะไรไหมครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Impulse

ขอถามคำถามชาวบ้านๆเลย รถยุโรปแข็งกว่ารถญี่ปุ่นจริงมั๊ยครับ

ออฟไลน์ the kit

อยากรู้เรื่องระบบ start/stop ใน BMW X1 20d น่ะครับ
ว่ามันดีจริงไหม ที่ติดๆ ดับๆ และมันจะทำให้เครื่องยนต์ เทอร์โบ หรือชิ้นส่วนต่างๆ เสียหายเร็วไหมน่ะครับ

ขอบคุณครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Zephyrs

คุณพ่อฝากมาถามว่า ในสมัยก่อน (ราวๆ 30ปีก่อน) Toyota Crown ยังถือว่าเป็น Flagship ของ Toyota อยู่ (ในระยะก่อนที่แบรนด์ Lexus ยังไม่เกิด)

แต่ในปัจจุบันมี Lexus แล้ว ตอนนี้ Crown ทางโตโยต้าวางค่าของรุ่นไว้อยู่ตรงไหนอะครับ (อย่าง Century ก็ยังสูงกว่า LS แต่ไม่แน่ใจว่า Crown นี่อยู่ตรงไหน เพราะแก๊ป
ระหว่าง GS กับ LS นี่ก็ห่างกันมากอยู่)

แล้วปัจจุบันทางศูนย์ไทยยังนำเข้ามาขายอยู่รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับพี่จิม

ปล ที่ถามนี่ เกิดเหตุเพราะคุณพ่อขับรถแล้วเจอ LS400 ตัวก่อนปัจจุบันบนด่วน แค่นั้นจริงๆ 555

ออฟไลน์ นักกล้าม มาม่า

• **
รอ re-run คับ  :D