โพลล์

ท็อป กลาง ล่าง

ตัวท็อป
67 (56.3%)
รองท็อป
21 (17.6%)
กลางๆ
11 (9.2%)
ตัวล่างสุด
18 (15.1%)
รุ่น Limited edition
2 (1.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 116

ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ทุกท่านใช้กันเป็นรุ่นไหนกันครับ ท็อปหรือตัวล่าง  (อ่าน 6898 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ไม่เอา Base แน่ๆครับ เอากลาง-ท๊อป เท่านั้น ส่วนใหญ่บ้านผมก็มีแต่แบบนี้ แต่สุดท้าย พ่อผมก็ออก E200 Executive ประกอบนอก

โดยไม่ปรึกษาผมเลย ก็มันรถเขานี่เนอะ

ถ้าให้เลือก D-segment top กับ Premium ล่างสุด เอา D-segment Top หรือไม่ก็ Premium มือสอง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตัวล่างสุดของเกียร์ AT ครับ :D

ออฟไลน์ mongolias

ผมใช้รถตัวล่างครับ
ส่วนตัวมองว่า ถ้าตัวล่างมีออปชั่นพวก ABS SRS ก็เพียงพอแล้วครับ

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
ดูจากระบบความปลอดภัยเป็นหลักครับ อาจเพราะมีประสบการณ์อุบัติเหตุมาครับ

ปล.แต่ส่วนใหญ่อยู่แต่ในรุ่น Top ก็เลยต้องซื้อแต่รุ่น Top ครับ

ออฟไลน์ PREM

ที่บ้านตอนนี้รองท็อปเกือบทุกคันเลยครับ เพราะรุ่นท็อปมีออพชั่นที่คิดว่าไม่จำเป็น หรือราคาโดดมากไปคำนวณแล้วไม่คุ้ม
เช่นระบบ 4WD หรือจอ DVD เบาะหลัง หรือราคาโดดไปอีก 2 แสนกว่า
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mothsan

รุ่นล่างคือรุ่นที่บริษัทรถกำไรน้อยสุด= คนซื้อคุ้มสุด
รุ่นแพงอื่นๆเหมือนคนซื้อได้กำไร แต่บริษัทรถกำไรกว่าเยอะครับ
ดังนั้นซื้อรุ่นที่มีส่งที่จำเป็นเพียงพอ ก็พอครับ เช่นระบบความปลอดภัยเป็นต้น

ออฟไลน์ MrEinluxe

• Newbie
  • *
ผมใช้รุ่นล่างสุดครับ G9 no navi ครบและตอบโจทย์มากที่สุดในตอนนั้น

ออฟไลน์ V221

ตัวล่างสุดเหมือนกันครับสำหรับAudi A8L Quattro 2012
BMW 750E M SPORT