ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ยังมีใครทำประกันกับอาคเนย์ บ้างไหม  (อ่าน 2447 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
พอดีอันเก่าจะหมดเดือนหน้า โบรคเกอร์เสนอราคามาถูกเหลือเกิน พร้อมยืนยันว่าไม่เจ๋ง สามารถเคลมที่ศูนย์ได้ตามปกติ จะต่อดีหรือเปลี่ยนบริษัทดีครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Re: ตอนนี้ยังมีใครทำประกันกับอาคเนย์ บ้างไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 15:07:54 »
ถ้าเป็นรถที่ไม่ได้ขับ ก็อาจจะยอมเสี่ยง
แต่ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Sit: )

Re: ตอนนี้ยังมีใครทำประกันกับอาคเนย์ บ้างไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 15:35:33 »
ไม่น่าเสี่ยงอะครับ
ผมโดนเอเชียตั้งแต่ปีที่แล้ว  ป่านนี้ยังไม่ได้เงินคืน ทางหน่วยงานคุ้มครองบอกว่ากำลังพิจารณา กรรมธรรม์ covid  ก่อนแล้วค่อยมาเตลัยเรื่องรถ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 16:58:12 »
หาประกันเจ้าใหญ่ ๆ   ดีกว่า ที่ไม่เคยมีประวัติแต่จ่ายตรงตลอด        เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นพิสูจน์ได้ว่าต่อให้เป็นเจ้าสัว รวยเป็นแสน  ๆ ล้านบาท  พร้อมยกเลิกสัญญากับลูกค้าได้เสมอ   ผมเข็ดละใครจะทำกับเจ้าพวกนี้   

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 18:08:16 »
เข้าใจเลยว่าทำไมมันถึงเหนียวหนี้นัก มาถึงบางอ้อเลย

ธรรมมาภิบาลไม่มี ไม่เกิดเหตุไม่เป็นไรเพราะเค้าได้กับได้ แต่อย่าให้เกิดแล้วกัน

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 18:48:37 »
หาประกันเจ้าใหญ่ ๆ   ดีกว่า ที่ไม่เคยมีประวัติแต่จ่ายตรงตลอด        เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นพิสูจน์ได้ว่าต่อให้เป็นเจ้าสัว รวยเป็นแสน  ๆ ล้านบาท  พร้อมยกเลิกสัญญากับลูกค้าได้เสมอ   ผมเข็ดละใครจะทำกับเจ้าพวกนี้
เจ้าสัวนี่ตัวดีมากครับ

เข้าใจเลยว่าทำไมมันถึงเหนียวหนี้นัก มาถึงบางอ้อเลย

ธรรมมาภิบาลไม่มี ไม่เกิดเหตุไม่เป็นไรเพราะเค้าได้กับได้ แต่อย่าให้เกิดแล้วกัน
นั่นแหบะครับถึงได้รวยอันดับต้นๆ

ออฟไลน์ mochalatte

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 19:07:08 »
หลายฯอู่ไม่รับซ่อมแล้ว ยังดีที่เป็นแค่รถ
ถ้าอีกหลายฯอย่างเช่นโรงพยาบาลไม่รับ บ้านไฟไหม้ มันน่าเป็นห่วงมาก

เอาแค่ พรบ ผมก้อไม่ทําด้วยครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 19:54:37 »
พอดีอันเก่าจะหมดเดือนหน้า โบรคเกอร์เสนอราคามาถูกเหลือเกิน พร้อมยืนยันว่าไม่เจ๋ง สามารถเคลมที่ศูนย์ได้ตามปกติ จะต่อดีหรือเปลี่ยนบริษัทดีครับ
โบรกบอกไม่เจ๋ง  ก็บอกโบรกกลับไปครับว่า งั้นถ้าเกิดเหตุ โบรกช่วยรับผิดชอบด้วย   รถผมยังต้องสำรองจ่ายซ่อมเลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ ceicourier

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 21:08:17 »
Coronet อะครับ บอกมา ส่วนผมโทรเช็คที่ Ttc แล้วครับ แต่เพื่อความสบายใจเปลียนเจ้าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 22:22:31 »
เปลี่ยนประกันเถอะครับ อย่าเสี่ยง ตอนนี้บริษัทฯเขาอาจจะอยากจะปิดตัว
แต่คปภ.เขาไม่ให้ปิด เพื่อช่วยคนที่ยังมีความคุ้มครองเหลืออยู่
หรือเพิ่มช่วยเหลือคนที่กำลังเคลมประกันก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 23:14:33 »
วันนี้ไม่เจ๊งเพราะคปภ.บังคับอยู่เพื่อช่วยคนที่ยังทำประกันอยู่แต่ก็ได้ยินว่าหลายอู่ไม่รับเคลมแล้ว ถ้าคปภ.ไม่บังคับแล้วก็ตัวใครตัวเผือกผู้ถือหุ้นใหญ่ระดับเจ้าสัวไม่ยอมเพิ่มทุนเท่ากับปล่อยให้เจ๊งแล้ว

ออฟไลน์ Mr.Boogie

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 10:30:16 »
ไม่ทำกับเจ้านี้แน่ๆและต่อทำให้ทำอยู่ก็ไม่ต่อแน่นอนครับ เคสที่ออกโหนกระแสยังยึกยักไม่ยอมจ่ายเงินชดเชย ขนาดผู้ต้องหายอมรับ ศาลก็ตัดสินแล้วน่าเกลียดมาก

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 10:51:01 »
ไม่ทำกับเจ้านี้แน่ๆและต่อทำให้ทำอยู่ก็ไม่ต่อแน่นอนครับ เคสที่ออกโหนกระแสยังยึกยักไม่ยอมจ่ายเงินชดเชย ขนาดผู้ต้องหายอมรับ ศาลก็ตัดสินแล้วน่าเกลียดมาก
บริษัทนี้เลวจริงๆครับตั้งแต่เจ้าของยันวัฒนธรรมองค์กร

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 11:46:00 »
พวกที่ขาย เจอ-จ่าย-เจ๊ง ให้หลีกเลื่ยงทุกเจ้าครับ

ด้วยความหวังดีนะครับ เวลามันจะล้มมักจะไม่แจ้งล่วงหน้า >:(

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 11:58:54 »
ผมคงไม่ซื้อประกันกับเจ้าที่เสี่ยงครับ
โบรกเกอร์อยากขายจะบอกยังไงก็ได้ครับ แต่ถ้าอู่ไม่รับ มันก็ค่อนข้างชัดว่ามีปัญหาการเบิกจ่าย
เวลารถมีอุบัติเหตุเราไปซ่อมที่อู่ครับ ไม่ใช้โบรกเกอร์ประกัน

นี่ยังสงสัยว่า ในแง่กฏหมาย ถ้าเราทำประกันชั้น1 เราชนเป็นฝ่ายผิด
ประกันเราเบี้ยวค่าเสียหายที่อีกฝ่ายเรียก เราต้องรับผิดชอบส่วนนั้น แทนประกันเองหรือเปล่า...

ออฟไลน์ basst

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 12:50:37 »
ซื้อไปแล้วก่อนเจ๊ง ทำยังไงต่อดีครับ

ออนไลน์ shando

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 14:13:55 »
ผมไม่ทำแน่ๆครับ ตอนนี้กับเจ้าเล็กๆยังไม่ค่อยกล้าทำเลยไม่รู้ว่าจะเจ๊งเมื่อไหร่ เจ้าทำประกาศออกสื่อชัดเจนว่าเจ๊งนี่ไม่มีทาง

อย่าลืมว่าประกัน คือรับประกันว่าถ้าเกิดอุบัติเหตุเราจะสบายใจได้ว่ามีคนจ่ายให้ ถ้าจ่ายไปแล้วต้องมาลุ้นอีกนี่ไม่ใช่ประกันแล้วครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 15:18:40 »
ไม่ทำเด็ดขาด รถที่บ้านยุโรป2คัน ญี่ปุ่น3คัน เจอเคสรถเบ๊นซ์นั้นไปจะไม่เลือกค่ายนี้เด็ดขาด ใช้บ.เดิมก็ดีอยู่แล้ว !!

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 08:18:29 »
เลี่ยงได้เลี่ยงเลย รถจะหมดประกัน ไปเจ้าอื่นดีๆกว่า เพราะมี คปภ.ควบคุมอยู่ แค่นั้นครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ bia

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 08:50:31 »
ของผมยังหาอู่เคลมไม่ได้เลย ขนาดเป็นฝ่ายถูกด้วยนะ อย่างเซ็ง ตามมาเป็นอาทิตย์แล้วยังหาที่เคลมไม่ได้เลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 08:52:44 »
ตอนนี้อยู่ระหว่างหาบริษัทอื่นมารับต่อไปดำเนินการนะครับ