ผู้เขียน หัวข้อ: เซลส์บอกว่าวีออสเพิ่งออกยังไม่ต้องซื้อก็ได้...หมายความว่า  (อ่าน 4605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
...หมายความว่ารอหน่อย จะมีส่วนลดเพียบรึเปล่าครับ  :)

พอดีไปเดินเล่นที่โลตัส ไปจับๆ นั่งๆวีออสรุ่นท็อป
รถแข็งมากๆ หมายถึงตรงพลาสติกภายในทุกๆ ส่วนในรถเลย บุนิ่มอะไรไม่มี
พนักงานขายตามว่ามีโครงการออกรถเมื่อไหร่ ผมบอกว่ายังไม่มีแค่อยากดูเฉยๆ
พี่เขาก็ยิ้มๆ แล้วก็บอกว่าดีแล้วครับที่ยังไม่ซื้อตอนนี้ แล้วถ้าสนใจติดต่อผมนะครับ

ผมเลยคิดว่า พวกส่วนลดอะไรต้องจัดมาหนักเร็วๆ นี้แน่นอน
น่าเสียดายที่ด้านหน้า ท้าย สวยมากเลย แต่ภายในไม่ยอมปรับปรุงเลย ดูเป็น
ระดับล่างๆ เท่าๆ หรือต่ำกว่า eco car รุ่นนี้ผมรับได้แค่รุ่น 6 แสนกว่าๆ แล้วพอครับ
แพงกว่านั้นขอข้ามไป C segment หรืองบไม่ถึงก็ไม่ซื้อเลย  ;D

ออฟไลน์ No Trespassing

ส่วนใหญ่วีออสก็จัดหนักอยู่แล้วครับ ล่าสุดคือส่วนลด 1.5 หมื่น + TV LED 32 นี้ว

รอช่วงมอเตอร์โชว์ครับ คงได้เจอส่วนลด 5 หมื่น +++++

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-

ส่วนใหญ่วีออสก็จัดหนักอยู่แล้วครับ ล่าสุดคือส่วนลด 1.5 หมื่น + TV LED 32 นี้ว

รอช่วงมอเตอร์โชว์ครับ คงได้เจอส่วนลด 5 หมื่น +++++

2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ kittiphat123

ถ้ายาริสได้ส่วนลด50000+ ผมจะไปจองให้ภรรยาสุดเลิฟสักคัน เห็นบ่นๆอยากได้รถเล็กๆสักคันแน่ะ

ออฟไลน์ ps000000

ถ้ายอดขายแพ้ ซิตี้ มีเฮ แน่นวลคับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมก็มองว่าถ้าจะซื้อรถตลาดของโตโยต้า ควรซื้อตัวเกรดกลางๆ-ล่างๆดูจะคุ้มค่ากว่านะ ถ้าเกรดท็อปผมว่าไปค่ายอื่นน่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ kiwiwi

ตอนนี้รอนาน หรือเปล่า

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ไม่รู้สิครับ ผมว่าภายนอกผมชอบ VIOS มากกว่าครับ

แต่พอมาดู Option โดยเฉพาะเรื่องถุงลม ผมหันมามอง City ทันที (แต่ผมเลือก JAZZ อิอิ)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
รอแปปนึงครับ เค้าตั้งราคามา เพื่อลดอยู่แล้วครับ อย่างน้อยๆก็ 50000+ โตโยต้าเค้าเป็นงี้ครับ  ออกมาแรกๆ ไม่มีโปรอะไรเลย นอกจาก ประกัน+จดทะเบียน  พอเลยมาสัก 6เดือน-1ปี โปรมาบานเลย ผมรู้ ผมเจ็บมาเยอะ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตัวนี้ผมว่าตัว J น่าสนใจที่สุดแล้วนะพื้นฐานครบๆแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HHHsung

ตั้งราคาแพงๆ ให้ดูว่ารถราคาสูงกว่าคนอื่น แต่ตอนขายแอบๆ ลดราคาให้

คนซื้อเอาไปคุยได้ว่ารถผมราคาแพง แต่ไม่บอกเพิ่มว่า แต่ซื้อถูกกว่ารถคุณ....555

ออฟไลน์ SM.

เซล ก็ช่างเอาใจลูกค้านะครับ แทนที่จะได้ margin เยอะๆๆ ดันบอกให้รอ ตลกดี

ออฟไลน์ Darkart

ตั้งราคาไว้สูง เผื่อส่วนลดไว้แล้ว ตามสไตล์ โตโยต้าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ h0661036

ยังไม่ชินอีกเหรอครับ   ต้องตอนปลายรุ่นถึงจัดเต็มทุกอย่าง

ออฟไลน์ TheZero

ซื้อก่อน เจ็บก่อน รอได้ 2-3 เดือน มีโปร ส่วนลด อย่างต่ำ 5 หมื่น แถมดอกถูกอีก จากคนเคยเจ็บ

ออฟไลน์ Boyja

จะซื้อค่ายนี้ต้องอดทนรอครับ เจ็บกันมาเยอะ  ;)

ออฟไลน์ Boycm009

คงให้รอส่วนลดนะครับ  แต่ภายนอกสวยกว่าเดิมเยอะเลย แต่ภายในขัดใจกับ
สีชมพูตัดดำที่คอนโซเลยครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตั้งราคาแพงๆ ให้ดูว่ารถราคาสูงกว่าคนอื่น แต่ตอนขายแอบๆ ลดราคาให้

คนซื้อเอาไปคุยได้ว่ารถผมราคาแพง แต่ไม่บอกเพิ่มว่า แต่ซื้อถูกกว่ารถคุณ....555
5555 ผมก็แบบนี้เหมือนกัน คนบอกโตโยต้ามันแพง ไอ้เราก็นึกอยู่ในใจว่า เราได้มาถูกกว่าค่ายรองอีกนะคนับ(ดอกเบี้ยพอๆกันด้วยนะเออ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลดแลกแจมแถมแหลกไง อิๆ