ผู้เขียน หัวข้อ: < ข่าวนอก > ขับลุยโชว์รูมนิสสัน ชนแหลกรถสียหายยับ  (อ่าน 6907 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
เดอะซัน - สำนักข่าวต่างประเทศวานนี้(10) เผยแพร่คลิป เหตุการณ์ชายคนหนึ่งจู่ๆก็ขับรถยนต์พุ่งเข้าไปในโชว์รูมนิสสันรัสเซีย จากนั้นก็ลงมือขยี้รถใหม่ที่จัดโชว์อยู่ในศูนย์จนได้รับความเสียหายยับเยินก่อนหลบหนีไป ขณะที่เวลานี้ยังไม่เป็นที่แน่ชัดว่าคนร้ายคือลูกค้าที่ขุ่นเคืองต่อการบริการของทางศูนย์หรือไม่

พนักงานและลูกค้าพากันแตกตื่นหนีกันจ้าละหวั่น หลังผู้ขับขี่ที่บ้าคลั่งรายนึ่งขับรถพุ่งกระแทกกระจกเข้าไปยังศูนย์บริการ จากนั้นก็เริ่มลงมือเดินหน้าถอยหลังชนรถยนต์ใหม่ 2 คันที่จัดแสดงอยู่ในโชว์รูมซ้ำแล้วซ้ำเล่าจนกระเด็นกระดอนไปคันละทิศละทาง หวังให้รถเหล่านั้นได้รับความเสียหายมากที่สุด แต่ดูจากสภาพแล้วเป็นรถของเขาเองที่น่าจะเสียหายมากกว่า ( ฮา ! )

Source : http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9550000045256

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อย่างน้อยก็รู้ว่า Grand Vitara ก็ทนสู้ X-Trail และ Qashqai ไม่ได้
สงสัยโมโหเรื่องโกงเงินจองหรือจองแล้วไม่ได้รถหรือเปล่าเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nioka

เกรงว่าจะมีพฤติกรรมเลียนแบบ ในบ้านเรา้ร็วนี้แน่เลย

ลางสังหรยังไงไม่รู้5555

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ทำไปได้เนอะ สงสัยจะโกรธจัด
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ !LiLo!

T T Xtrail!!!!! ไม่นะ

ดูท่าจะแค้นจัดนะครับตาคนนี้ -_-"
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ถ้าจะมีกับประเทศไทย คงเป็น Ford มั้งครับ555+  เห็นในคลับของ Ford Ranger เข้าคุนเคืองกันรุนแรงเหมือนกันครับ  ดราม่ากันแทบทุกวันเลย 555+

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
โหดจริงๆๆ
สงสัยจะเคืองมากๆๆๆ :o

ออฟไลน์ myalexxp

0 บ้านเรา เค้ายกพื้น สูงกันหมดเลยครับ  ;D

แบบนี้ต้องเอารถไถไปลุยจะเหมาะกว่า

ล้อเล่นครับบบ  ::)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โหดมาก!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ishida

0 บ้านเรา เค้ายกพื้น สูงกันหมดเลยครับ  ;D

แบบนี้ต้องเอารถไถไปลุยจะเหมาะกว่า

นั่นสิครับ ไม่ก็ต้องเอารถขับขึ้น Ramp พุ่งเข้าไปเลย สูงเหลือเกิน แต่ละเจ้า
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าจะมีกับประเทศไทย คงเป็น Ford มั้งครับ555+  เห็นในคลับของ Ford Ranger เข้าคุนเคืองกันรุนแรงเหมือนกันครับ  ดราม่ากันแทบทุกวันเลย 555+

::) คงโกรธมากอ่ะครับ ที่หลังรถศูนย์ไหนไม่ดีหรือบริการไม่ดีในบ้านเราโดนอย่างนี้บ้าง มีร้องกันแน่ รายแรกคงเป็น Ford อ่ะนะ
จงระวังคุณจะเป็นรายต่อไป 555+  ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ยังดีที่เอารถชน! ไม่เหมือนบ้านเรา เอาอาก้าสาดเข้าโชว์รูมเลย

keanetona

• บุคคลทั่วไป

นั่นสิครับ ไม่ก็ต้องเอารถขับขึ้น Ramp พุ่งเข้าไปเลย สูงเหลือเกิน แต่ละเจ้า

แต่เขายังมีรถเดโมจอดบนแรมพ์หน้าศูนย์.....

ไม่ได้ชี้โพรงให้กระรอกนะครับ ปัญหายังมีหนทางแก้ พี่น้องชาวเฮดไลท์แม็กและเฮียจิมยินดีที่จะช่วยเหลือแก้ไขปัญหา (หากท่านทำตามกฎ)

ยังดีที่เอารถชน! ไม่เหมือนบ้านเรา เอาอาก้าสาดเข้าโชว์รูมเลย

เคยได้ยินมาว่ามีเกรย์เจ้าหนึ่งโดนครับ เพราะไปตัดราคาชาวบ้าน

ออฟไลน์ Fly to dream

บ้านเรานี่สงสัยโชว์รูมฟอร์ด 5455555555  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vellcap

::) คงโกรธมากอ่ะครับ ที่หลังรถศูนย์ไหนไม่ดีหรือบริการไม่ดีในบ้านเราโดนอย่างนี้บ้าง มีร้องกันแน่ รายแรกคงเป็น Ford อ่ะนะ
จงระวังคุณจะเป็นรายต่อไป 555+  ;D

คิกๆ เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ในโซเวียตรัสเซีย....รถเข้าโชว์รูมคุณ!!!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ในโซเวียตรัสเซีย....Suzuki ประกาศว่า ข้านจะพิฆาตเจ้า Nissan !

ดูเหมือน มันก็กำลังจะเป็นเช่นนั้นในตลาดรถบ้านเรา พอดีเป๊ะ!

ออฟไลน์ diors

• Newbie
  • *
ในโซเวียตรัสเซีย....Suzuki ประกาศว่า ข้านจะพิฆาตเจ้า Nissan !

ดูเหมือน มันก็กำลังจะเป็นเช่นนั้นในตลาดรถบ้านเรา พอดีเป๊ะ!

ตามคุณจิมมี่ เลย ฮ่าๆๆ