ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเครมประกันครับ  (อ่าน 2409 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
ขอคำแนะนำเรื่องเครมประกันครับ
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2019, 14:20:07 »
คือตั้งจะจะเครมรอบคันครับ ตามปกติพอเครมเบี้ยจะขึ้นเนาะ

ทีนี้ รถจะหมดประกันเดือน พ.ค. นี้ครับ

แต่ถ้าผมต่อประกันใหม่ตอนนี้เจ้าเดิม คือจ่ายเบี้ย รอเอกสารประกันมา

และเดือน เม.ย ผมจะไปเครมเลย ทีนี้เบี้ยประกันที่จ่ายแล้วจะขึ้นมั้ย มีผลอะไรมั้ยครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องเครมประกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2019, 14:50:21 »
ต่อแล้วกรมธรรม์ก็มีผลแล้ว การปรับเบี้ยขึ้นก็จะทีปลปีหน้า แต่ถ้าเคลมรอบค้นส่วนใหญ่เขาจะให้เราจ่ายร่วมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องเครมประกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 09:53:40 »
ต่อแล้วกรมธรรม์ก็มีผลแล้ว การปรับเบี้ยขึ้นก็จะทีปลปีหน้า แต่ถ้าเคลมรอบค้นส่วนใหญ่เขาจะให้เราจ่ายร่วมด้วยนะครับ
+ 1 ตามนี้เลยครับ อยู่ที่ว่าประกันจะเรียกเท่าไหร่ แต่เท่าที่เคยพบของญาติ ประกันจะเรยกมาตั้งแต่ 1 - 5 พัน แล้วแต่จำนวน และค่าทำสีโดยรวม ผมไม่แน่ใจว่าเรียกว่าค่า แอกเซส หรือ แอกเซบ ประมาณนี้ที่เราไม่สามารถแจ้งว่าคู่กรณีเป็นใครหรืออะไรได้ ทั้งนี้มันต่อรองได้ และอยู่ตัว จนท.เคลมคนนั้นด้วยคับ