ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนะครับ ใครทันโฆษณานี้บ้าง ดูแล้วรู้สึกยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4985 ครั้ง)

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ผมดูแล้วรู้สึกตอนนั้นยังเด็กมากๆ ครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ตอบ1. ไม่ทัน ไม่เคยเห็นอาจจะเด็กมาก
ตอบ2. ดูแล้ว รู้สึกเหมือนโฆษณาแฝง

เฉลยให้กับคนที่ยังไม่ได้dดดูว่าเป็นโฆษณา ของ Singha beer

เกลียดมันที่สุด (เบียร์-สุรา ทุกชนิด) เพราะมัน ทั้งเอาเงินออกจากกระเป๋าครอบครัวเราไปมากมาย แล้ว
พร้อมทั้งเวลานี้ ถึงคนในครอบครัวจะเลิกดื่มแล้วแต่ก็ มี side effect อยู่มาก
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
   เคยดูตอนเด็กๆครับ   และขอบคุณมากๆครับ  สำหรับผมตอนที่ดูโฆษณานี้เวลานี้  ทำให้รู้สึกถึงช่วงเวลาตอนเด็กๆ
โดยเฉพาะสังคมไทยเราช่วงนั้นดีมากๆครับ (โอบอ้อมอารี  มีน้ำใจ รู้จักผิดจักถูก) อยากให้สิ่งดีๆเหล่านั้นกับมาเร็วๆ

ออฟไลน์ vigg

• Newbie
  • *
โฆษณานี้ไม่ทันเลยจริงๆ

ผมสังเกตุดู โฆษณาจำพวกน้ำเมาทั้งหลาย
มักสื่อออกมาให้ดูดีที่สุด
เพื่อกลบเกลื่อนผลร้ายในตัวสินค้าของตัวเอง

นี่ยังไม่รวมพวกเครื่องดื่มชูกำลังอีก
มีวิตามิน บี12 บ้าไปแล้วคิดได้งัย

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
^
^
ของป๋าหมำมีมากกว่า B12 อีกครับ มาเป็นชุด กินขวดเดียวได้วิตามินครบ
ไม่ต้องไปกินวิตามินเสริมใด ๆ อีกเลย  ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
งงว่าทำไมต้องว่าโฆษณาสุรากันเสียๆ หายๆ
ผมก็คนนึงนะที่ไม่ดื่มสุราอะไรมาก่อนเลย แล้วก็ไม่คิดจะดื่มมัน
โฆษณาเขาทำอะไรมีแง่คิด หรือให้มันดูสนุกสนาน
คุณก็ดูแค่ตรงนั้นสิครับ ไปสนใจอะไรกับมัน?
คนมันจะไม่ดื่มซะอย่าง โฆษณาให้ตายยังไงก็ไม่ดื่มหรอกครับ  ;)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ jones

โดยส่วนตัวผมก้ชอบไปเที่ยวตามผับตามบาร์กลางคืนก้ได้ดื่มของพวกนี้บ่อยๆ แต่ก้ไม่ได้สนใจโฆษณานะ ที่เคยกินอันไหนนุ่มกำลังดีก้กินแต่อันนั้นแหละ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ beeday

++
ไม่โทษตัวเองบ้างหรอครับ?
++

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
++
ไม่โทษตัวเองบ้างหรอครับ?
++

Like thiss   ไม่โทษตัวเองบ้างหรอ ว่าแต่โฆษณา ดูประเทศที่เจริญแล้วเป็นตัวอย่าง

ออฟไลน์ Pasakorndvm

มีของก็ต้องขายครับ แต่ดูแล้วทำให้นึกถึงสังคมไทยในยุคนั้น ที่รู้สึกสบาย ๆ ไม่เร่งรีบ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ kritphakhin

เกิดไม่ทันครับ เพิ่งเคยดูครับแรก

ออฟไลน์ redsun

เคยดูครับ
คิดถึงตอนเด็กๆเลย

ปล.อยากกินแตงเม ลิงไต่มะพร้าวจัง

ออฟไลน์ Ruksadindan

คิดว่าไม่เคยดูครับ

แต่สำหรับสุรา ตัวมันเองไม่ผิดหรอกถ้าคนจะดื่มรู้ตัวดีว่าจะดื่มแค่ไหนแล้วจะพออย่างถูกต้อง ถ้าดื่มดีๆก็ไม่มีใคร อะไรเสียหายครับ

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
ไม่ทันจริงๆ ครับที่นี่ครั้งแรกเลย ชอบคอนเซปท์นะครับ ใช้เสียงของการบอกว่าอาหารมาแล้วกับเสียงเปิดขวด แล้วก็ชอบภาพของคนไทยที่ดูไม่เร่งรีบในสมัยก่อนด้วย :D
ปล.เรื่องโฆษณาแฝงหรืออะไรผมไม่ได้สนใจครับ ตัวผมเองไม่ดื่มและไม่คิดจะดื่ม แม้มันจะโฆษณามาดีแค่ไหนก็ตาม ยังไงก็ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ ว่าจะดื่มหรือไม่ แต่ผมชอบดูคอนเซปท์ของโฆษณานะครับ อ่อ เห็นด้วยสุดๆ เลยครับว่าสุรา เครื่องดื่มมึนเมามันเอาทั้งเงินและสุขภาพไปจริงๆ ครับ :(