ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง 3 กับช่อง 7 มีการยืมรถใช้ประกอบฉากกันด้วยหรอครับ ??? รอยมาร/ในรอยรัก  (อ่าน 7637 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
นั่นคือ Porsche Cayenne Hybrid ครับผม เพราะดูมีเซลล์จากเกรย์เจ้านึงที่ผมเคยติดต่อเค้าเล่าให้ฟังครับว่ามีการทำการยืมรถคันเดียวกันจากเกรย์เจ้าดั่ง 3 ตัวอักษร ^^  ซึ่งเป็นหนังช่วงเวลาเดียวกันด้วยสิครับ

อันนี้ลองหาดูเอง ซึ่งเหมือนกันมากๆ อาจจะเป็นไปตามที่เค้าบอกมั้งครับ ???

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็คงเป็นการรวบรวมให้ฉากต่างๆสมบูรณ์เหมือนกับสิ่งอื่นๆล่ะครับ

ออฟไลน์ BnN

จริงๆแล้วละครไทยหลังข่าวเค้าก็มีการยืมรถยนต์เป็นอุปกรณ์ประกอบฉากกันเป็นปกติอยู่แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

จริงๆแล้วละครไทยหลังข่าวเค้าก็มีการยืมรถยนต์เป็นอุปกรณ์ประกอบฉากกันเป็นปกติอยู่แล้วนี่ครับ

จริงๆแล้วเป็นเรื่องเล็กน้อยไปเลยถ้าเทียบกับการซื้อ DBS โหลนึงมาพังทิ้งของทีมทำ Quantum of Solace ครับ

PeteFD

• บุคคลทั่วไป
ไม่เห็นแปลกหนิครับ? ยืมบ้าน ยืมคอนโด ก็ยังมี เอาอะไรกับยืมรถ?

หรือว่า ต้องการจะสื่อว่า เกรย์เจ้านั้นไม่น่าเอารถที่ขายมาให้ยืมเอาไปวิ่ง? หรือรถที่ยืมเป็นแบบเดียวกับที่คุณพ่อคุณใช้? งง  ???

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมก็เคยสงสัยเหมือนกัน
ดูช่องเจ็ดก็เจอ cayenne พอเปลี่ยนมาช่อง 3 ก็เจอ cayenne อีก  ;D
แต่มันสวยดีจริงๆ

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
ไม่เห็นแปลกนิครับ

ออฟไลน์ prai

บางทีเขาก็ยืมญาติ ยืมเพื่อน อะไรแบบนี้ก็มีครับ ถ้ายืมเกรย์ก็คงไม่น่าจะมีปัญหาครับ
ถ้าซื้อมาถ่ายละครสองสามฉากมันก็คงเปลื้องต้นทุนไปล่ะครับ ดาราฮ็อตๆ เข้าฉากหนึ่งก็เป็นหมื่นเป็นแสนแล้วครับ

ออฟไลน์ panjap

ถ้าดูหนังเกาหลีบ่อยๆ เขาเสนอให้เป็นยี่ห้อเลยครับ คาดว่า เสนอให้แบบเสียตังด้วยซ้ำ
เช่น Secret garden ละครสุดยอดฮิต ใช้แต่ BMW อย่างเดียว ขนมา ทั้ง Z4,Series 3/5

Lies to me ที่เพิ่งจบไป นี่ก็ Benz อย่างเดียว E class

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
แล้วดอกส้มสีทองไปยืม Maserati granturismo ใครมาละนั่น

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

แล้วดอกส้มสีทองไปยืม Maserati granturismo ใครมาละนั่น
ดอกส้มสีทองฉากแรกสุดเลยจำได้ว่าช๊อกเหมือนกัน Grandturismo สวยมากกกกกกกกกกกก

ถ้าดูหนังเกาหลีบ่อยๆ เขาเสนอให้เป็นยี่ห้อเลยครับ คาดว่า เสนอให้แบบเสียตังด้วยซ้ำ
เช่น Secret garden ละครสุดยอดฮิต ใช้แต่ BMW อย่างเดียว ขนมา ทั้ง Z4,Series 3/5

Lies to me ที่เพิ่งจบไป นี่ก็ Benz อย่างเดียว E class
วันก่อนไปดู Abduction ที่ฉายอยู่ก็เหมือนกันครับ BMW ทั้งเรื่องเลยครับ X5  M3  5series

ไม่เห็นแปลกหนิครับ? ยืมบ้าน ยืมคอนโด ก็ยังมี เอาอะไรกับยืมรถ?

หรือว่า ต้องการจะสื่อว่า เกรย์เจ้านั้นไม่น่าเอารถที่ขายมาให้ยืมเอาไปวิ่ง? หรือรถที่ยืมเป็นแบบเดียวกับที่คุณพ่อคุณใช้? งง  ???
นั่นสิครับเพราะมันเป็นเกรย์อะสิครับ ถึงรู้สึกแปลกๆ เพราะปกติจะไม่มีรถให้ Test Drive อยู่แล้ว   ในเรื่องเป็นตัว Hybird ทั้ง2เรื่อง สะด้วยสิครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ในคลับ ที่ผมเล่นอยู่

มีมาโพสต์ ยืมรถด้วย เอาไปจอดเฉยให้วันละ หมื่นนึง  แต่เค้าจะระบุสีลยนะครับ ว่าเอาสีอะไร ล้อลายไหน 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ในคลับ ที่ผมเล่นอยู่

มีมาโพสต์ ยืมรถด้วย เอาไปจอดเฉยให้วันละ หมื่นนึง  แต่เค้าจะระบุสีลยนะครับ ว่าเอาสีอะไร ล้อลายไหน 

รายได้ดีซะด้วย