ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus LFA สำหรับคุณ ถือว่า ทำออกได้ดีหรือยัง  (อ่าน 7855 ครั้ง)

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: Lexus LFA สำหรับคุณ ถือว่า ทำออกได้ดีหรือยัง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 21:17:04 »
หน้าตา+hp ผมเฉยๆ

แต่ติดใจกับเสียงท่อแบบ f1 ที่ yamaha ทำให้ กับหน้าปัดที่สไลดๆไปมาได้แค่นั้นครับ ซึ่งตอนนี้เห็น is ใหม่ก็มีแล้ว

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: Lexus LFA สำหรับคุณ ถือว่า ทำออกได้ดีหรือยัง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 23:56:16 »
ผมว่าเสียงกินขาดซุปเปอคาร์หลายยี่ห้อนะครับ แล้วก็ชอบที่รอบกวาดไวและสูงมาก9000-10000รอบ

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 02:04:10 »
เคยเจอคันเป็นๆทีนึงครับ ผมว่าก็ดูสวยในแบบของญี่ปุ่นนะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 13:58:30 »
่ผมว่ามันสวย แต่ดูไม่แพงไงไม่รู้

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 15:51:24 »
ดีมากแล้วครับ เทคโนโลยีที่นำมาใช้ ก็นำไปต่อยอดได้อีกเยอะเลย
เหมือนโชว์ลูกบ้าให้เห็นว่าถ้าจะทำ ก็ทำได้แน่

เวลาต่อรอบสนาม nur ที่รถซุปเปอร์คาร์ยุโรปชอบวัดกัน
เจอเจ้า LFA นี่เข้าไป หนาวๆร้อนๆทีเดียว

ไม่แน่ต่อไป Lexus อาจบ้าทำรถระดับ Porsche 918 อะไรแบบนั้นก็ได้

ออฟไลน์ Chef Oliver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 14:29:42 »
เห็นด้วยครับว่าการออกแบบอาจจะแหวกแนวไปซะหน่อย.. แต่ก็เหมือนเป็นตัวนำสไตล์ Lexus รุ่นใหม่ๆ ที่ตามๆ กันมา..

เรื่องราคาผมว่า คนมีตังค์ ยังไงเค้าก็ซื้อครับ ถ้าเค้าชอบ.. แต่ถ้าพูดถึงสมรรถนะ ค่าตัว ก็ต้อง GT-R เพราะมันราคามันแค่ 911 Carrera แต่แรงกว่า 911 Turbo ซะอีก..

LFA มาแบบ คอนเซป f1 สไตล์ 599 ครับ ขับหลัง ไม่มีเทอร์โบ สมรรถนะที่เค้าเทียบกันแบบ Drag ส่วนมากจะแพ้เค้าหมด แต่ถ้าลองวิ่ง Nur ซิครับ.. นึกถึง NSX เหมือนกัน..

และที่สำคัญ เสียงกินขาดทุกสำนักจริงๆ ครับ...