ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ท่านที่จอง หรือ ไปดู pajero sport ตัวจริงครับ  (อ่าน 10002 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
รบกวนสอบถามครับว่า

ของแถม 3 ชิ้น เสริมกันชนหน้า + ท้าย + สปอยเล่อร์
มันเฉพาะส่วนที่เป็นสีเงิน หรือ รวมส่วนที่เป็นสีดำ ที่มี
ท่อคู่หลอกมาด้วยครับ ( ตามที่วงสีแดงไว้ )

กุญแจหน้าตาเป็นแบบไหน

แล้วจะมีรถเทส มาให้ลองเมื่อไหร่ครับ ตามศูนย์ ตจว.

เพราะใจกำลังลังเล ระหว่าง PJS กับ EV
แต่ก็อยากจะลองขับด้วยตัวเองก่อนทั้ง 2 รุ่น
ไม่อยากซื้อทั้งๆที่ไม่ได้ลอง น่ะครับ (พลาดมาแล้ว 2 คัน 555)

ขอบคุณครับ

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถาม ท่านที่จอง หรือ ไปดู pajero sport ตัวจริงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 11:33:54 »
ชุดแต่งที่แถมคือตัวที่สีเดียวกับรถ ข้างๆๆที่วงไว้ครับ

ตัวสีดำจะเป็นชุดแต่งรอบคัน ผมมี price list อยู่ครับ กลับบ้านเดี่ยวจะถ่ายรูปมาลงไว้ให้

ส่วนกุญแจผมไม่ได้ขอดูครับ

การเทสรถ เท่าที่ถามศุนย์ในกทม. จะได้รถช่วงปลายกันยา ครับ น่าจะได้ลองช่วงนั้น

ผมไปวันแรกคิวรับรถคือปลายตุลาครับ  แต่ผมจองคิวไปกลาง ธ.ค. เพราะจะรอเทสทั้ง EV, PJS ก่อนเลือกซื้อครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Re: สอบถาม ท่านที่จอง หรือ ไปดู pajero sport ตัวจริงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 12:54:14 »
สื่อจะได้เทสต์รอบแรกกลางเดือนสิงหาคมครับ
จากนั้นปลายกันยายน รถเทสต์ไดรฟ์ถึงจะส่งไปโชว์รูม
พร้อมกับรถโชว์ และเริ่มส่งมอบล็อตแรกให้ลูกค้าได้คือ
เดือน ตุลาคมครับ

ส่วนชุดแต่งที่แถม จะมีการ์ดกันชนหน้า (สีเงิน)
การ์ดกันชนหลัง (สีเงิน) และสปอยเลอร์หลังครับ

ปล. Everest มีให้เทสต์ไดรฟ์ที่งานครับ ส่วน PajeroSport ยังไม่มีครับ

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:11:55 »
เซนเซอร์กะระยะ เยอะดีจังเลยครับ :-* :-*
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:31:08 »
PJS คันที่จอดอยู่ลานด้านล่างแล้วไม่เปิดประตูให้เข้าไปดูคือรุ่นไหนหรอครับ
เห็นลายล้อมันไม่เหมือน GLS GT GTP เลยสักรุ่น

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:54:28 »
ตามรูปที่แนบครับ ชุดแต่งจะเป็น 3 ตัวบนครับ
รับรถตุลา ล๊อตแรกครับ ไม่มั่นใจว่าวันที่เท่าไร
ตัวแรกที่แต่งจอดไว้ไม่ให้เปิดดูด้านล่างเป็นชุดแต่งจัดเต็มตามราคาที่แนบให้ครับ
กุญแจยังไม่เห็นครับ แต่่ผมจองไว้ก่อน เอาไม่เอาค่อยว่ากันอีกครั้งครับ *-*

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:56:46 »
จองมาตั้งแต่วันแรกเลย ลองนั่งดูแล้ว ยอมรับวัสดุ แย่กว่า แต่เมื่อเทียบราคา บอกตรงๆ ทำใจไม่ได้ครับ ห่างกัน 2 แสน แต่ของให้ต่างกัน เดิมใช้ FTN อยู่ ช่วงล่างกระด้างมากครับ นั่งขับทางไกลแล้ว ล้ามากๆๆ แต่ดีที่ตัวรถกว้าง ยอมเปลี่ยนค่ายเพราะสองเรื่องช่วงล่างกับของที่ให้ โดยเฉพาะ เกียร์ กับระบบต่างๆ ที่ให้มารวมทั้งเอนเตอเทนเมนท์ในรถ เพราะมีลูกๆ ชอบดูทีวีเวลานั่งทางไกล
ที่วงกลมนั่นเป็นตัวแต่งเพิ่ม

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:57:58 »
เห็นว่าเป็นอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษนะครับอยู่ในโบชัวร์ ตัวโชว์ล้อลายเดียวกันนี้เลย   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2015, 21:35:59 โดย pony »

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 15:25:22 »
ราคาอุปกรณ์ตกแต่งแท้ นี่ถูกกว่าและน่าคบกว่าข้างนอกเยอะเลย
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 19:01:35 »
จองมาตั้งแต่วันแรกเลย ลองนั่งดูแล้ว ยอมรับวัสดุ แย่กว่า แต่เมื่อเทียบราคา บอกตรงๆ ทำใจไม่ได้ครับ ห่างกัน 2 แสน แต่ของให้ต่างกัน เดิมใช้ FTN อยู่ ช่วงล่างกระด้างมากครับ นั่งขับทางไกลแล้ว ล้ามากๆๆ แต่ดีที่ตัวรถกว้าง ยอมเปลี่ยนค่ายเพราะสองเรื่องช่วงล่างกับของที่ให้ โดยเฉพาะ เกียร์ กับระบบต่างๆ ที่ให้มารวมทั้งเอนเตอเทนเมนท์ในรถ เพราะมีลูกๆ ชอบดูทีวีเวลานั่งทางไกล

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 21:05:21 »
กุญแจสหกรณ์ครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 21:54:56 »
ราคาถูกกว่า 2 แสนนี่แหละครับ ตัวเรียกลูกค้าของจริง  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 22:30:10 »
เครื่องเสียงกับจอกลางนี่งบ3หมื่นมาติดร้านข้างนอกได้เสียงดีกว่าเยอะนะครับ  ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 23:05:14 »

ปุ่มเปิดฝาท้าย เอาไว้ทำอะไรครับ
มันไม่ใช่ฝาท้ายไฟฟ้าไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 08:02:29 »

ปุ่มเปิดฝาท้าย เอาไว้ทำอะไรครับ
มันไม่ใช่ฝาท้ายไฟฟ้าไม่ใช่เหรอครับ
เป็นปุ่มปลดล็อคฝาท้ายเฉยๆเพื่อความสะดวกแตไม่ได้เปิดไฟฟ้าครับ Alphardใหม่กดแล้วไม่เปิดให้ ต้องเปิดด้วยมือเองแต่มีปุ่มปิดไฟฟ้าให้ ส่วนPJSจะปลดล็อคให้อย่างเดียวครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 09:25:34 »
คิดว่าแต่งส่วนท้ายยังไงให้สวยเหมือนด้านหน้าครับ  :)