ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจมเรื่อง mazda3 ใหม่ หน่อยครับ ราคาตัว 1.8 จะเริ่มที่เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 5287 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ขอความร่วมมือช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ 
- ราคาจะเริ่มที่เท่าไหร่และจบที่เท่าไหร่ (ขนาดตัว 2.0 ยังเริ่มที่ 8 ต้นๆ)
-จะเปิดตัวประมาณช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ kenny523

ออฟไลน์ phummali

• Newbie
  • *
2.0 เพิ่งจะเปิดตัวไปเองนะครับ เดาราคาไปตอนนี้ก็อีกนาน

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 วิเคราะห์ส่วนตัวผมให้เริ่มต้นที่ 7.9 แสน และรุ่น Top อยู่ที่ 8.7 แสน โดยตัดรุ่น 2.0E ออกไป

แต่มันก็มีนัยะอยู่ที่ Mazda 2 จะเข้าโครงการ Eco Car หรือเปล่า ถ้าเข้าก็อาจจะให้รุ่น Hatchback เป็น Eco Car ส่วน Sedan ก็ขายเครื่อง 1.5L ซึ่งตัว Top ก็น่าจะอยู่ที่ 7 แสนต้นๆ ไม่เกิน 7.2 แสน

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
เดาว่าอาจจะไม่มี เพราะ 1.8 ในตลาดโลกไม่มี ถ้าหากจะผลิตเพื่อใช้เฉพาะเมืองไทยที่เดียวอาจจะไม่คุ้ม แต่จริงๆอยากให้เอาเครื่อง SkyActiv-D  (เครื่องดีเซล) มาขาย  เช่น เครื่อง 1.5 ทำราคาไม่ถึงล้าน แต่ไม่รู้จะไปชนกับ Mazda 2 Hazumi หรือไม่

ออฟไลน์ Deaw

ถ้ามาจริงก็คงตัด 2.0 รุ่นล่างๆ ออก ใส่ 1.8 แทน เหมือนเจ้าอื่นๆ อ่ะครับ ราคาก็คงลดมานิดหน่อย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมทายว่า เริ่มที่ 699,999 จบที่ 87x,xxx สำหรับ 1.8Sky + CNG

1.8 Sky บ้านเราที่แรกในโลกซะด้วยซิ คงไม่มีที่อื่นแย่งซีนใช้ก่อนนะ  ;D

ออฟไลน์ recycleman

2.0 ราคามางี้ ผมว่า1.8ไม่จำเป็นต้องมีเลย เพราะถ้าจะตั้งราคาให้ต่ำกว่า2.0ไปอีกเกรงว่ามันก็จะไปกัดไปตัดยอดกันเองกับ2ตัวท๊อปเอาซะเปล่าๆ

ออฟไลน์ Highway Star

ขอเดาว่าไม่เกินเจ็ดแสนห้าถ้าเกินกว่านั้นคนไปหาสองพันหมด

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่า มันจะจัดรุ่นเหมือนกับ focus หรือเปล่า ตัว 2.0 จะรุ่นเป็น c และ s. หรือเปล่านะ ต่ำกว่านั้นก็จะเป็น 1.8  ประมานนั้นอ่ะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
2.0 ราคา 8แสนนิด
1.8 ออกมา ต่ำกว่า 7 แสนก็คงเกินไป แต่ถ้า 7แสน5ขึ้นไป เพิ่มอีกนิดก็ได้ 2.0 ทำมาทำไม
ใส่ 1.6 มาไม่ดีกว่าเหรอ เริ่ม 6แสน นิดๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถึงเวลานั้น 2.0 รุ่นล่างจะโดนแทนที่ด้วย 1.8 ครับ
คงไม่ลากขาย 2.0 Entry 8.3 แสน ไปพร้อมกับ 1.8 หรอกครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะตั้งต่ำกว่า 7แสน ผมว่าคงยาก

คิดว่า 739,000

ออฟไลน์ YenChar

เดาว่า อยู่แถวๆ 750,000 ไม่มีทางกดต่ำกว่านี้ได้แน่ๆ ไม่งั้นมาสด้า2 โดนตีแน่นอน
และไม่น่าเกิน 850,000 ต่อให้ยัดออฟชั่นขนาดไหนก็ตาม

ออฟไลน์ fhasociety

เพื่อนผมมันซี้กับดีเลอร์มาสด้าในจังหวัด เห็นมันเล่าว่า... 1.8
ราคาจะต่ำว่ารุ่น 2.0E อยู่ประมาณ 8หมื่น (เริ่มต้น)
แต่ราคาอาจจะไม่เกทัพไปฆ่า 2.0E และอาจจะยังมี 2.0E อยู่
แต่ถ้า MC เมื่อไหร่ อาจจะบินหายไปจากสารระบบ
-------------------
แต่ตอนนี้ผมกำลังสงสัยว่า 1.8 คงมีแค่ 2 รุ่นย่อย (C,S)
เพื่อไม่ฆ่ากันเองในครอบครัวน่ะครับ 8)
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ superden

เดาว่า1.8 ราคาคงห่างตัว2.0 ตัวล่างสุดซัก6-7หมื่นละกันครับ แต่จะมีรุ่นใดบ้างไม่อาจจะเดาได้ครับ