ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความเห็นอีกครั้งนะครับ ต้องเลือกแล้วครับ teana 200xl & sonata G  (อ่าน 4105 ครั้ง)

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ ลองไปนั่งดูทั้งสองคันแล้วชอบทั้งคู่และเอนไปทาง sonata เรื่อง design แต่ที่เลือกข้ามช่วงราคาเพราะห่วงเรื่อง

อัตราบริโภคเลยไม่เอา 250 เป็นตัวเลือกครับ และ option ที่ sonata G ให้ดูเต็มไม้เต็มมือกว่าเรื่องศูนย์บริการพอทราบข้อมูลว่า

ได้รับการปรับปรุงดีขึ้นมากสำหรับ sonata เลยไม่แน่ใจครับว่าจะเลือก ใครดี รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pite

• Full Member
ชอบของแลกก็ Hyundai ครับ (ส่วนตัวก็ชอบนะครับ) มันสวยมากกกกกก
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ที่บ้านใช้ Hyundai อยู่ครับ เป็น Hyundai H-1 นะ

ผมไม่รู้เรื่อง Sonata หรอก แต่รู้ว่า ศูนย์บริการ ก็ยังไม่เคยสร้างความหนักใจให้ผมนะ
ตอนนี้ก็แอบเหล่ๆ Tucson Diesel อยุ่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Despinaauto

ชอบ sonata  แต่ถ้าซื้อคิดหนักเหมือนกัน  ถ้าชอบตัวนี้มากกว่ามากๆซื้อไปเลยครับ  แต่ถ้าความชอบไม่แตกต่างกันมากเลือกนิสสันครับ

ออฟไลน์ Johnpang

• Newbie
  • *
ผมว่าต้องดูว่า. เราเป็นคนอย่างไรด้วย ถ้าเป็นคนชอบความแตกต่าง
ตั้งใจจะขับไปยาวๆ ไม่แคร์ราคาขายต่อเท่าไหร่ sonata คือคำตอบครับ

แต่ถ้าเป็นคนชอบความคุ้มค่า เจอเพื่อนร่วมเส้นทางมากกว่า ให้มา 200xl ครับ

ผมเป็นคนประเภทแรก เลือกsonata. เพราะมันสวยมากกก และไม่ค่อยซ้ำใครครับ

ขอให้ได้รถที่ใช่นะครับ

ออฟไลน์ beerrl

ไม่แคร์เรื่องยี้ห้อ ไม่ห่วงราคาขายต่อ Hyundai น่าสนใจกว่า
แต่ถ้าห่วง2เรื่องที่บอกมา ก็ไป teana ดีกว่าครับ
แต่ถ้าห่วงสุดๆๆ เรื่องราคาขายต่อ ไป พี่ to กับ พี่ hon เลยครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ชอบหลังคาแก้วไป Sonata

ชอบความคุ้มค่าไป Teana

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เทียบความคุ้มค่าเงิน และอื่นๆ
คิดว่าเลือก Teana 200XL ครับ
ส่วนต่างมันมากเกินไปที่จะแลกกับความชอบ

แต่ถ้าเมื่อไหร่ เป็น 250XV กับ Sonata G
ิอันนี้เลือกไ่ม่ถูกเหมือนกันครับ
ช่วงราคาใกล้เคียงกัน ได้อย่างเสียอย่าง

ออฟไลน์ checkmate

ฟันไม่ลง ขอถอยตั้งหลักอีกที ผมเปรียบเทียบ 2 ตัวนี้แล้ว ลังเลว่าเงินไปลงไป 1.8 กว่าๆ ผมควรได้ option อะไรที่ดีกว่านี้หรือเปล่า  :'(

เลยถอยออกมาหาข้อมูลอีกที มีตัวเลือกที่ S60 B,S กับ korando ได้เปรียบเพราะดีเซล ประหยัดกว่า

แต่มองลึกเข้าไปอีกเจอ DS4 ซึ่งยังหาข้อมูลที่ชัดเจนไม่ได้เกี่ยวกับเชื้อเพลิง ถ้าเป็นดีเซลก็มีสิทธิลุ้น

กลุ้มใจจริงๆ ยิ่งกว่าเลือกแฟน :-\ เพราะเบนซินคิดไปยาวๆผมคงเหนื่อยจะเติมน้ำมัน แก๊สก็ติดไม่ได้  :P

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member
เชียร์ sonata กับ DS4 เลยครับ