ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Isuzu Dmax ออกรุ่น 2.4 แทน 3.0 ยอดขายจะเพิ่มขึ้นมากหรือไม่ครับ  (อ่าน 7041 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
พี่ๆ มีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ แล้วมีความเป็นไปได้ภายในปีนี้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
ยี่ห้อนี้ ถ้าอยู่ประเทศไทย ยังไงๆ ก็ขายได้หัวตารางอยู่แล้ว แต่ราคานะ ไม่ถูกแน่ๆ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ถ้ามาแทนเลยยังไงก็ขายได้ครับ ยิ่งแรงม้าเยอะ คงยิ่งขายดีครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
อีซูซุ บ้านเรายังไงก็ขายดีครับ แค่ไม่ทำรถหน้าตาน่าเกลียดกับเครื่องไม่อืดชนิดอยู่ท้ายตาราง

ถ้าการจัดการศูนย์บริการยังดีอยู่แบบนี้ยังไงก็กินเบอร์ 1 เรื่องการบริการนาน หาเจ้าอื่นมาสู้ยาก และศูนย์บริการเขาก็เก็บอะไหล่ง่ายด้วย
อะไหล่เครื่องยนต์ก็มีไม่กี่ตัว  อะไหล่ช่วงล่างก็แค่กระบะตัวเตี้ยกับตัวสูง แค่นั้นเอง ใครจะไปเก็บอะไหล่สู้ได้

ปล.แล้วอะไหล่รถอีซูซุเนี่ย  รถออกมาใหม่ไม่กี่เดือน พวกโรงงานยี่ห้ออื่นๆก็ทะยอยทำอะไหล่เกรด A เกรด B ตามออกมาขายโคตรไวมีหลายราคาให้เลือกอีก  แค่กรองเครื่อง 1.9 รถออกมาไม่กี่เดือน มีกรองเครื่องยี่ห้ออื่นขายแล้ว   ไวมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2017, 10:08:38 โดย Amj »

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผมกลับคิดว่า 3.0 นี่เป็นจุดขายเลยนะในกระบะแค๊ป

มันเป็นเครื่องใหญ่สุดในคลาสที่ราคาถูกสุดในคลาสของ 4X4
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมกลับคิดว่า 3.0 นี่เป็นจุดขายเลยนะในกระบะแค๊ป

มันเป็นเครื่องใหญ่สุดในคลาสที่ราคาถูกสุดในคลาสของ 4X4

เปลี่ยนๆไปเถอะครับ เครื่อง 3.0 ตระกูล 4JJ คือความอัปยศครั้งใหญ่ที่สุดของรถกระบะอีซุซุเลย ขนาดตัวปัจจุบันที่ว่าแก้ปัญหาไปแล้วยังไม่วายมีคนเจอปัญหาเดิมๆอีก

ออฟไลน์ O_o"

รอดูสเปค 2.4 ก่อนเถอะครับ มายังไง ไม่มีใครรู้

แต่อยากให้ปรับปรุง 1.9 V2. ออกมาไวๆครับ เพราะเป็นยอดขายหลักเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาก็ดีครับ3.0มันเก่านานไปละ
รอดูอีกทีดีกว่า

ออฟไลน์ MUK

น่าจะขายดีครับ เพราะที่แน่ๆ ต้องแรงกว่า 1.9 และคาดว่าจะประหยัดกว่าเจ้าอื่นๆ อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
ส่วนตัวไม่คิดว่าจะมี 2.4
มีแค่ 1.9 จูนเหมือน UK กับ 3.0 จูนเหมือน Aus

ออฟไลน์ delete

ปัญหากระบะดันราง ควันดำๆ  จะหมดไปไหมครับ
เพราะเครื่องทันสมัยขึ้น ซนได้ยากขึ้น อะไรแบบนี้
เพราะเทรนด์ตอนนี้ ไปไหน มีแต่ ออลนิวๆ สาวกเรียกจนเอาไปตั้งชื่อรุ่นของตัวเองซะหมดคนเดียว 555

ออฟไลน์ JeansZ

ปัญหากระบะดันราง ควันดำๆ  จะหมดไปไหมครับ
เพราะเครื่องทันสมัยขึ้น ซนได้ยากขึ้น อะไรแบบนี้
เพราะเทรนด์ตอนนี้ ไปไหน มีแต่ ออลนิวๆ สาวกเรียกจนเอาไปตั้งชื่อรุ่นของตัวเองซะหมดคนเดียว 555

ไม่มีทางครับ เพราะช่างไทยทำได้หมด และกลุ่มกระบะซิ่งดันราง ก็คือลูกค้าหลักอีกกลุ่มหนึ่งของค่าย ดังนั้นก็ต้องทำให้มันโมดิฟายด์ได้อยู่แล้ว

ส่วนปัญหาที่ว่า มันเป็นที่กฎจราจรของไทย ที่ยังไม่แข็ง และไม่เด็ดขาดพอ ถ้าจับ ก็จะมีสาวกกระบะซิ่งออกมาเรียกร้อง เหมือนเวลาตำรวจจับรถกระบะบรรทุกผู้โดยสาร
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ ps000000

สายซิ่ง ต้องยกให้ ดีแม็ก กะ เชฟโด้

ออฟไลน์ SM.

ขายได้ ขายดีแน่ครับ แต่ที่ต้องติดตามคือ tech ต่างๆ รวมทั้งระบบความปลอดภัย จะให้มาอย่างน้อยเทียบเท่าชาวบ้านเค้าได้หรือยัง