ผู้เขียน หัวข้อ: Jazz GK เกียร์ธรรมดา เวลาถอยแล้วมีเสียงเอี๊ยด เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 1017 ครั้ง)

ออฟไลน์ first99

• Newbie
  • *
JazzGK เกียร์MT ครับตอนนี้เวลาถอยแล้วมีเสียงหอนเอี๊ยด แต่เวลาขับเดินหน้าปกติดีไม่มีเสียง อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรและถือว่าอาการหนักมั้ย
เสียงประมาณนี้ตามในคลิปเลยครับ https://youtu.be/X36jwjLJxk8?si=t8i4I4orLZek4b1h

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
หาก่อนครับ ว่าตำแหน่งเสียงมาจากฝั่งไหน

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
มันเอี๊ยดลากยาวเหมือนเบรคติดไหมครับ หรือเอี๊ยดเป็นจังหวะ

• Newbie
  • *
ลักษณะเอี้ยดค่อนข้างลากยาวอยู่ครับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

ลักษณะเอี้ยดค่อนข้างลากยาวอยู่ครับ

งั้นลองดูผ้าเบรคหลังครับ ของผมก่อนหน้านี้เป็นบ่อยมาก แต่ของผมดังมาจากผ้าเบรค ผ้าเบรคของผมมันฝืด แล้วจะเป็นเฉพาะถอยหลังด้วย

ออฟไลน์ sukhontha

รถคุณขับหน้า  ถ้าเสียงมาจากด้านหลัง  ก็คงเป็นระบบเบรคแหละครับ

ออฟไลน์ tom46

ใช้ ผ้าเบรก ของอะไรแบบไหนอยู่ครับ ผมเคยใช้ ผ้าเบรก แบบทนร้อน 800 องศา เวลาถอยหลังมันก็จะมีเสียงเหมือนกันครับ เหมือนๆผ้ามันดูดแล้วไม่ค่อยยอมจากครับ

พอเปลี่ยน ผ้าเบรก ยี่ห้อใหม่ไป อาการถอยหลังมีเสียงก็หายไปครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ renew

สงสัยเรื่องเบรคเเหละ ถ้าการถอยนั้นมันไปใด้ปกติ สมูท ไม่กระตุกอะไรนะ

• Newbie
  • *
เสียงมาจากด้านหน้าครับ แต่ลักษณะของเสียงหวีด หอน จะคล้ายแบบในคลิป

ออฟไลน์ samaklen

เสียงมาจากด้านหน้าครับ แต่ลักษณะของเสียงหวีด หอน จะคล้ายแบบในคลิป
ก็ต้องดูที่เบรคด้วยครับ
และชิ้นส่วนที่หมุนตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2024, 11:55:52 โดย samaklen »

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
ลองขึ้นแม่แรง ล้อหลัง หมุน ที่ละฝั่งไหมครับ ทดสอบ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ