ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา "กรองเปลือย"  (อ่าน 3308 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
ปรึกษา "กรองเปลือย"
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 03:01:53 »
คิดจะจับครูสทำกรองเปลือยนะครับ รุ่น 1.8 เบนซิน
อยากรู้ว่าเล่นยี่ห้อไหนถึงจะดี ไม่คาดหวังความแรงครับ ตอนนี้เี่ยนหม้อพักปลาย ก้วิ่งไม่ต่างจากเดิม กต่ส่วนตัวต้องการเสียงดูดมันๆครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
Re: ปรึกษา "กรองเปลือย"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:21:28 »

ถ้าเป็นกรองเปลือย เกียร์ออโต้รถเดิมๆ

เกรงว่า สิ่งที่ได้กลับมามันจะแย่กว่าเดิมนะครับ  ไม่ใช่ว่ามันไม่แรงขึ้นนะ  แต่มันโล่งเกินไป

รอบต้นๆ อืดแน่ๆ ละ

ถ้าจะเล่นก็คงเป็นยี่ห้อดังๆ ล้างได้ มีน้ำมันเคลือบ  บ้านเราฝุ่นแยะ

จะให้ดีก็ตีกล่องให้มันอยู่ด้วย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:34:33 »
็กรองดอกเห็ดที่ชั้นกรองเนื้อบางๆ หรือกรอง HKS ฟองน้ำน่ะครับ ดังและมันส์สุด
แต่ผมดูจากสภาพฝุ่นถนนเมืองไทยแล้วยินดีใช้กรอง K&Nมากกว่า แต่ต้องระวังนะ
ของปลอมเยอะ ผมมักเน้นให้รุ่นน้องกันเองช่วยหาให้มากกว่า เดินไปซื้อเองบางทีกลัวของปลอมเหมือนกัน

เวลาใช้ K&N แล้วรู้สึกว่ามันดักฝุ่นได้ดี ถอดกรองออกมาล้างทีน้ำที่ล้างดำเมี่ยม
แต่เอานิ้วป้ายท่อทางเดินอากาศข้างในจะมีแค่เขม่าบางๆตามปกติ แต่สมัยเด็กๆผมเคยบ้าจัด
เอาน้ำมันพ่นกรองเสียเยิ้มเกิน (เขาแนะให้พ่นแค่บางๆแต่ทั่วถึง ผมเล่นพ่นจนเยิ้ม)
ผลหรือครับ..น้ำมันถูกดูดเข้าไป แปะกับแอร์โฟลว์จนมันเอ๋อไปเลยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:34:54 »
ระวังฝุ่นนะครับ

ออฟไลน์ Sinplug

• Sr. Member
    • https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 10:02:10 »
เลือกกรองยี่ห้อดีๆหน่อยครับและมั่นดูแลว่าดำรึยัง เอาที่ถอดมาล้างได้จะดีมาก เพราะวิ่งไม่เท่าไรก็ดำพอสมควร
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 10:34:25 »
k&Nครับ แต่เสียงไม่โหดมาก

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 23:33:01 »
็กรองดอกเห็ดที่ชั้นกรองเนื้อบางๆ หรือกรอง HKS ฟองน้ำน่ะครับ ดังและมันส์สุด
แต่ผมดูจากสภาพฝุ่นถนนเมืองไทยแล้วยินดีใช้กรอง K&Nมากกว่า แต่ต้องระวังนะ
ของปลอมเยอะ ผมมักเน้นให้รุ่นน้องกันเองช่วยหาให้มากกว่า เดินไปซื้อเองบางทีกลัวของปลอมเหมือนกัน

เวลาใช้ K&N แล้วรู้สึกว่ามันดักฝุ่นได้ดี ถอดกรองออกมาล้างทีน้ำที่ล้างดำเมี่ยม
แต่เอานิ้วป้ายท่อทางเดินอากาศข้างในจะมีแค่เขม่าบางๆตามปกติ แต่สมัยเด็กๆผมเคยบ้าจัด
เอาน้ำมันพ่นกรองเสียเยิ้มเกิน (เขาแนะให้พ่นแค่บางๆแต่ทั่วถึง ผมเล่นพ่นจนเยิ้ม)
ผลหรือครับ..น้ำมันถูกดูดเข้าไป แปะกับแอร์โฟลว์จนมันเอ๋อไปเลยครับ

ไม่ลองใส่ปากแตร+ดูดสดดูบ้างหรอครับ เสียง tiida น่าจะคำรามน่าดู

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 00:24:39 »
ควรหารุ่นที่มีตัวครอบกันความร้อนด้วยก็ดีนะครับ แรงจะได้ไม่ตก