ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ honda. City. นิดนึงครับ  (อ่าน 5152 ครั้ง)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ขอถามเกี่ยวกับ honda. City. นิดนึงครับ
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 23:19:05 »
1.เครื่องเสียงอะครับ.  อยากให้ลำโพงมันดังพร้อมกันทั้งด้านหน้าและหลังอะครับ
พอปรับโหมด Energy มันดังแต่หน้า Relax ก็ดังแต่ด้านหลังอะครับ
มีวิธีไหมครับ.พึ่งรับรถมาอะครับปรับอะไรบ้างครับสำหรับเครื่องเสียง

2.พึ่งรับรถน่ะครับเกียร์ MT คลัช ตอนปล่อยเร็วรถดับอะครับ ถ้าปล่อยช้า และเหยียบคันเร่งช่วย รถก็จะพุ่งอะครับ
อยากออกตัวแบบช้าๆอะครับ.  ต้องไปตั้งคลัชใหม่ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ. ตอนนี้ใช้ล้อกระทะอยู่ครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: ขอถามเกี่ยวกับ honda. City. นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 23:46:57 »
ผมขับมอไซต์แบบมีคลัชมืออะครับ ถ้าอยากออกตัวช้าๆให้ใช้วิธีกดคลัชแต่ไม่เต็มแบบครึ่งๆแล้วบิดคันแร่งช่วยหน่อยๆ ผมใช้วิธีนี้อะครับ
แต่รถยนต์ผมไม่แน่ใจแหะ
H.

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: ขอถามเกี่ยวกับ honda. City. นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 00:02:42 »
1.เครื่องเสียงอะครับ.  อยากให้ลำโพงมันดังพร้อมกันทั้งด้านหน้าและหลังอะครับ
พอปรับโหมด Energy มันดังแต่หน้า Relax ก็ดังแต่ด้านหลังอะครับ
มีวิธีไหมครับ.พึ่งรับรถมาอะครับปรับอะไรบ้างครับสำหรับเครื่องเสียง

ทำไมถึงเป็นแบบนั้นหว่า ไม่แน่ใจเหมือนกันตอนนี้รถไม่ได้อยุ่ที่ผม(จอดอยู่ที่ กทม) รอท่านต่อไปมาตอบครับ

2.พึ่งรับรถน่ะครับเกียร์ MT คลัช ตอนปล่อยเร็วรถดับอะครับ ถ้าปล่อยช้า และเหยียบคันเร่งช่วย รถก็จะพุ่งอะครับ
อยากออกตัวแบบช้าๆอะครับ.  ต้องไปตั้งคลัชใหม่ได้ไหมครับ

อาการนี้น่าจะไม่ได้ผิดปกตินะครับ แต่ จขกท อาจจะไม่ชินกับคลัชท์มากกว่า ก่อนหน้านี้ไม่ทราบขับรถอะไรมา สงสัยจะชินกับคลัชท์ลึก อิอิ
ลองคุยกับที่ศูนย์ดูครับ ว่าให้เค้าช่วยปรับให้คลัชท์ลึกกว่านี้ได้ไหม

ออฟไลน์ spiralis

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 00:34:42 »
ผมขับ CITY ปรับโหมด energy ฟังอยู่ทุกวัน มันออกทุกลำโพงนะครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:08:44 »
เรื่องเครื่องเสียงไม่ขอตอบนะครับเพราะไม่ได้ขับ City แต่เข้าใจว่าอาจจะเป็นการตั้ง Front Rear ของเสียงหรือป่าว ว่าให้ไปดังไปด้านหน้าหรือด้านหลัง อันนี้ตอบร่วมๆนะครับ

ส่วนคลัช ปกติครับ ยังไม่ชินเท้า ปกติผมขับเกียร์ธรรมดาของกระบะ คลัชแข็งระดับนึง พอไปขับรถเก๋งเครื่องเบนซิน คลัชดูเบาๆ ขับแรกๆ ดับๆ พุ่งๆ

ต้องปรับน้ำหนักเท่ากันนานพอสมควรกว่าจะออกตัวได้นุ่มนวลครับ ^^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:07:03 »
เรื่องคลัทช์ผมว่าน่าจะปรับที่ตัวเราเอง
ฝึกเลี้ยงบ่อยๆเดี๋ยวก็จะเริ่มจับจังหวะได้ครับ

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:34:42 »
เกียร MT City ต้องเลี้ยงคลั๊ทช์ให้อ้วนอย่างเดียวครับ ไม่งั้นงอแงเครื่องดับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:17:38 »
อยากออกตัวแบบช้าๆอะครับ.  ต้องไปตั้งคลัชใหม่ได้ไหมครับ
---------------------------------------------------------------------
ถ้าปล่อยคลัชเร็วแล้วไม่เหยียบคันเร่งส่งมันก็ดับครับ. แต่ถ้าปล่อยคลัชเร็วแล้วเหยียบคันเร่งส่งมันก็ไม่ดับครับ..
ปล่อยคลัชช้าไม่ส่งคันเร่งมันก็ดับครับ.. คลัชน่ะ ปกติ.. ลองปรับการขับขี่ของเราเองดูก่อนครับ..
คลัชเครื่องเบนซิลก็แบบนี้แหล่ะครับ ไม่เหมือนเครื่องดีเซล ปล่อยคลัชไปตั้งเกือบครึ่งนึงยังไม่ส่งคันเร่งมันก็ยังไม่ดับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:58:43 »
1.เครื่องเสียงอะครับ.  อยากให้ลำโพงมันดังพร้อมกันทั้งด้านหน้าและหลังอะครับ

:: ไม่แน่ใจเหมือนกันน่ะครับ ตอนนี้รถไม่อยู่ไว้เดี๋ยวเย็นๆ จะมาบอกๆ

:: มันเป็นปกติของรถเก๋งน่ะครับ ต้องปล่อยให้มันสัมพันธ์กันครับ เดี๋ยวก็ชินๆ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 13:22:36 »
ขอบคุณครับ