ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าถ้าคุณจะเลือกLexus Rc300hแทนที่ E coupe หรือ 4 coupeจะเป็นเพราะอะไรกันครับ  (อ่าน 5271 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member

อยากทราบว่านอกจากเหตุผลที่บ้านมี e class หรือ 4 series จอดอยุ่ในโรงรถแล้ว เหตุผลอะไรที่คุณตัเลือก Rc300h แทนที่จะเป็นค่ายเยอรมัน 2คันนั้นครับ

ปล.ไม่มีตังค์ซื้อนะครับ อิอิ....^_^_ แต่อยากทราบความเห็นในนี้ เพราะส่วนตัวชอบRCF มากๆ จะหวังเห็นRc300hบนท้องถนนเมืองไทยนี้ยากมากๆเลย กับราคาราวๆ 3.99MB

ออฟไลน์ firstime911

ถ้าจะซื้อ ผมจะบอกว่า lexus บริการดีกว่า ครับ... แถมรถไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ถ้าท่านที่เป็นผู้ให่ญ บางท่าน เขาก็มองว่า มันคือ toyota up ราคาอยู่ดี..
benz option ห่วยแตก ราคา ก็แพงขึ้น ดีอย่างเดียว หาอะไรง่าย ที่ซ่อมเยอะแยะ หรูหรา
bmw ล่าสุด technology เขามาล้ำมากครับ แต่ค่าซ่อมแพงมากๆ ถ้าเทียบกับ benz และ lexus เขาบอกว่าถูกอย่าไปเชื่อครับ จานเบรคหน้า 3xxxx โหดมาก

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
ข้อดีที่จะซื้อคันนี้คือ เวลาขับไปไหนมาไหน มีคนมองมากกว่า E Coupe และ 4 Series ครับ
เพราะว่ามันหาดูได้ยากจึงสะดุดตามากกว่านั่นเอง

แถวๆพัฒนาการมีเจอบ่อยๆอยู่คันนึง มองเหลียวหลังทุกทีเลย  ::)

ออฟไลน์ AkE

หน้าสวยและอยากใช้ hybrid คับ

ออฟไลน์ PAN

ผมว่ามันสวยและดูมีราคากว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทุกครั้งเวลาเห็นบนถนน
ดูโดดเด่นกว่ารถเยอรมันมากครับ
ส่วนหนึ่งคงเพราะมันมีโอกาสเจอน้อยกว่าด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
น่าจะเป็นความสวยที่โดดเด่นกว่า เพราะมีน้อยบนถนนเมืองไทยครับ

8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะเรื่องความเด่นบนท้องถนน เพราะหาเจอได้ยากกว่า E coupe กับ 4
เคยเจอแค่2คัน สีขาวล้วนๆ

ออฟไลน์ Buffy

คิดว่าถ้าคุณจะเลือกLexus Rc300hแทนที่ E coupe หรือ 4 coupeจะเป็นเพราะอะไรกันครับ

อยากไม่เหมือนใครครับ

ออฟไลน์ dazetos

ตัวจริงสวย และเด่นกว่ามากๆครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

ถ้าจะซื้อ ผมจะบอกว่า lexus บริการดีกว่า ครับ... แถมรถไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ถ้าท่านที่เป็นผู้ให่ญ บางท่าน เขาก็มองว่า มันคือ toyota up ราคาอยู่ดี..
benz option ห่วยแตก ราคา ก็แพงขึ้น ดีอย่างเดียว หาอะไรง่าย ที่ซ่อมเยอะแยะ หรูหรา
bmw ล่าสุด technology เขามาล้ำมากครับ แต่ค่าซ่อมแพงมากๆ ถ้าเทียบกับ benz และ lexus เขาบอกว่าถูกอย่าไปเชื่อครับ จานเบรคหน้า 3xxxx โหดมาก
จานเบรคซีรี่4 แพงขนาดนั้นเลยหรอครับ?
ผมเห็นราคาจานเบรคหน้าซีรี่5 มันประมาณ 9000 ครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ส่วนตัวชอบสุดและในสามรุ่น แต่ถ้าคิดว่าเป็นเงินที่กว่าจะหามาได้ มันก็อยากได้อะไรที่มากกว่า Performance อ่ะนะ

ดังนั้นตอบตรงๆคือ คงซื้อ ถ้าบ้านมี MB กับ BMW อยู่อย่างน้อยคันนึงแล้ว

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
รุ่นนี้ เปรียบดังอารมณ์อยู่เหนือเหตุผล ครับ

ออฟไลน์ CJ.

ถ้าเลือกก็เพราะสวยโดดเด่นแหละครับ

แต่คิดไปคิดมาความที่เส้นสายฉูดฉาด ทำให้เบื่อเร็ว  :-X
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ O_o"

งานออกแบบ สวยกว่าเมื่อก่อนเยอะมากๆครับ รูปร่างหน้าตา แตกต่างจากรถค่าย Toyota

วัสดุภายในต่างๆ ดีกว่า รถยุโรปบางรุ่นอีกครับ  :D :D :D เพียงแต่ว่าไม่ค่อยมีใครรู้จักเท่านั้นเองครับ

ขับไปไหน ก็ดูเป็นรถที่สวยคันหนึ่งเท่านั้น ภาพลักษณ์มันยังสู้ไม่ได้กับ BMW หรือ MB ได้ในไทยนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าจะซื้อ ขอไม่เอาชุดแต่งแบบนี้ครับ เยอะไป  :P :P :P :P :P

Lexus ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ ถ้าจะซื้อ ก็เพราะรถมันดีนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Anvers30

ต้องขอบคุณสมาชิกท่านนึง (ขออภัยจำชื่อไม่ได้จริงๆ) ที่เปิดกะลา เปิดใจตัวเอง ให้ลองพรี่เมี่ยมแดนปลาดิบซักครั้ง ทั้งที่ผมเคยอคติ ตั้งแง่มาตลอดว่าไม่มีทางที่จะสู้เยอรมันนีได้ แล้วที่บ้านเอง ทุกคนก็เปิดใจ ไม่มีใครบูชาตราดาว ใบพัดเป็นสรณะเลย มีแต่ตัวเองที่ยังเพ้อเจ้อว่าโตโยต้าอัพราคา

พอไปลองเอง สัมผัสเอง เทียบกับทุกค่าย ที่เป็นตัวเลือก สุดท้ายก็มาตกหลุมรักเลกซัส ทั้งที่ไปลองเป็นเจ้าแรกเผื่อตัดออกตอนลองสองยี่ห้อฮิต สรุปเกมพลิก เพราะผมได้ตัดเบนซ์ บีเอ็มแทนแบบไม่คิดเสียดายเลย

คำว่าโตโยต้าไม่ได้อันตรธานหายไปไหน แต่แทนที่ด้วยว่าโตโยต้าทำรถดี วัสดุสัมผัสดี และเป็นรถที่ขับดีแบบตัวเองได้แล้วจริงๆ ไม่ใช่ยุโรปวอนนาบี มันให้ในสิ่งที่ E-Class กับ 5-Series ให้ไม่ได้ ผมก็บอกไม่ถูกนะ คือต้องลองเอง (กลับกันถ้าผมลอง NX ก่อน ผมอาจจะไม่ได้ใช้ และชื่นชมเลกซัสขนาดนี้ก็ได้ เฟลมาก)

ฉนั้นเหตุผลสำหรับผมในการเลือก RC300h (จริงๆอยากได้ 200t ) มีมากกว่าความสวย และแปลกบนท้องถนน คือคุณความดีของมันนั่นเอง

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าเป็น RC200t น่าสนใจครับถ้าตอนนี้เทียบกับ series 4
ก่อนทึ่ C Coupe จะมา

หน้าตาก็มีเอกลักษณ์ของตัวเองดีส่วนตัวชอบดีไซน์การขับขี่คุณภาพวัสดุ
การเก็บเสียงการประกอบความทนทานไม่ได้เป็นลองอีก 2 แบรนด์จากเยอรมันเลย
ประกอบญี่ปุ่นเนี้ยบ

เหลืออย่างเดียวทำราคาให้ดีกว่านี้อีกนิด

ออฟไลน์ axister

ตอนนี้ต้องซื้อเกรย์อย่างเดียวรึเปล่าครับ ad ยังไม่เอาเข้ามา ก็อาจจะต้องกังวลไฮบริดหน่อย แต่ศูนย์แมงมุมเพื่อนผมใช้อยู่เค้าดูแลดีใช้ได้นะครับสำหรับ nx มันไม่เสียด้วยละมั้ง

มันโดดเด่นกว่าคันอื่นตรงไม่โหลนิแหละครับ แต่ผมตะหงิดๆเรื่องตูดมันบานไปหน่อย เสาหลังกว้างมาก แล้วก็ทัชแพดที่ใช้ยากเหลือเกิน
เคยลองเข้าไปเล่นระยะทางใกล้ๆ ไม่เคยขับจริงจังนะครับ

แต่ผมชอบ gs facelift กว่า สวยดุมากๆ ติดตรงราคามันดุไปหน่อย ถ้า lexus ดรอปราคาลงมาได้เท่ากับคู่แข่งจะโอเคมากๆ

ออฟไลน์ yourturle

ความเท่ห์100%
One Day.

ออฟไลน์ IS2000

เคยเจอRCF ตัวจริงบนบูรพาวิถีกดมาเต็มๆครับ เสียงเครื่องเร้าใจมาก รูปทรงก็โดดเด่นเพราะซุ้มล้อใหญ่มาก ดูโหดกว่าซีรี่ย์ 4 (รวมทั้ง M4) กับ E-Coupe ครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Ruksadindan

ความเป็นไฮบริด ที่อีกสองค่ายไม่ยอมขายครับ