ผู้เขียน หัวข้อ: มีถนนเส้นไหนในกรฺงเทพฯที่น่าวิ่งบ้างครับ  (อ่าน 8722 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เบื่อบ่นเรื่องถนนแระ หาถนนที่วิ่งดีๆบ้างดีกว่า มีเส้นไหนน่าวิ่งชิวๆบ้างครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Buffy

Re: มีถนนเส้นไหนในกรฺงเทพฯที่น่าวิ่งบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:19:14 »
ถนนอักษะก็ โอเคน่ะครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: มีถนนเส้นไหนในกรฺงเทพฯที่น่าวิ่งบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:25:50 »
TOLL way ช่วงกลางคืนครับ ขับรถกินลมเล่นชิลๆ ครับ เส้นไหนก็โอเคครับ

ผมไปวิ่งบ่อยๆ สบายใจดีครับ ไม่อึดอัด ;D ;D ;D

รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ modtuanid

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:26:50 »
ทุกเส้นทางในเวลาตี 2 ครับ ชิวมากกกก  ;D

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:57:32 »
ทุกเส้นทางในเวลาตี 2 ครับ ชิวมากกกก  ;D

ตีสอง อโศก รัชดา ยังไม่ชิวครับ ต้องหลังตีสี่

นอกนั้นบางเส้นแทบจะนอนกลางถนนได้

แล้วพี่จะรู้สึกว่า กรุงเทพมันเล็กนิดเดียว 5555
JC TU #54

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 16:02:25 »

ตีสอง อโศก รัชดา ยังไม่ชิวครับ ต้องหลังตีสี่

นอกนั้นบางเส้นแทบจะนอนกลางถนนได้

แล้วพี่จะรู้สึกว่า กรุงเทพมันเล็กนิดเดียว 5555

ตามนั้นเลยครับ รถยิ่งน้อย กรุงเทพ ยิ่งแคบมากๆๆ ขับแปปเดียวถึงแล้วว

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 16:38:20 »

ที่ผมอยู่มี2อย่างทำให้ถนนตอนตี2ไม่โล่งคือ
1.เด็กแว๊น ร่อนกันเต็มถนน
2.ตำรวจตั้งด่าน
 ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 17:02:23 »
อยากได้แบบผิวถนนดีๆนะครับ ถนนโล่งตอนตีสองคงไม่ปลฺกคนที่บ้านมานั่งรถชิวแล้วละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 17:39:05 »
อยากได้แบบผิวถนนดีๆนะครับ ถนนโล่งตอนตีสองคงไม่ปลฺกคนที่บ้านมานั่งรถชิวแล้วละครับ

55555+

ออฟไลน์ panithanks

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:10:20 »
เส้นนี้ตอนดึกๆเงียบจริงๆนะครับผมก็ชอบ ถนนสวยน่าขับมากแต่มันสั้นไปหน่อย ไม่งั้นก็ต้องขับวนไปวนมา อีกอย่างอย่าขับเร็วมากนะครับได้ข่าวว่ามีการติดกล้องจับความเร็วแล้ว

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:13:03 »
TOLL way ช่วงกลางคืนครับ ขับรถกินลมเล่นชิลๆ ครับ เส้นไหนก็โอเคครับ

ผมไปวิ่งบ่อยๆ สบายใจดีครับ ไม่อึดอัด ;D ;D ;D

รถบนโทลเวย์วิ่งกันเร็วมากดึกๆรถน้อยๆก็ยังน่ากลัว เราขับชิลแต่คนอื่นอาจจะไม่ชิลด้วย เกิดไปเจอพวกบ้าพลังขับมาเร็วๆโอกาสเกิดอุบัติเหตุก็มีสูง นึกถึงข่าวซีวิคชนรถตู้ กับข่าวปอร์เช่ชนฟอร์จูนเนอร์ ก็บนโทเวย์นี่แหละ :-[

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:19:34 »

เลียบด่วน รามอินทรา 10.00-14.00 น.
วันอาทิตย์ช่วงเช้า ยิ่งดี

วงแหวนตะวันออก จากถนนเสรีไทย ยาวไปถนนลำลูกกา ไม่มีด่าน อัดกันยาวๆ เลย
แต่ต้องหลังเที่ยงคืนนะ รถสิบล้อเยอะมาก

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:30:23 »
โอเคถ้าถนนแห้งนะครับ แต่ถ้าฝนตกระวังน้ำขังด้วยนะครับ เส้นนี้ขังเร็วเหมือนกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:35:11 »
นครอินทร์ครับ  ;) ;) ;) หรือ Toll way นั่นแหละเจ๋ง ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 19:14:04 »
ถนนราชพฤกษ์ก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 19:39:50 »
เส้นเรียบ run way สนามบินสุววณ. ครับ โล่งตั้งแต่ 2-3 ทุ่มครับ ยาวตลอด runway

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 20:24:36 »
ทางด่วนช่วงขาออก ไปทางบางนา คับ
เพิ่งลาดยางใหม่ วิ่งแล้วชอบ แต่มีระยะไม่กี่กิโลเมตรนะคับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 20:26:21 »
ทางยกระดับไปชลบุรีครับ ชิวครับ ยาวไปถึงพัทยา ไปถึงก็ข้าวเช้าโรงแรมแถวนั้น

นั่งจิ๊บกาแฟซักพัก ลงเล่นทะเล ขึ้นมาอาบน้ำ เที่ยงแล้ว อาหารทะเล !!!

กินเสร็จ ออกบ่าย 2 วิ่งกลับ กทม เบาๆ ถึงซัก 5 โมงเย็น เข้าทองหล่อ อาหารอิตาเลี่ยน

สองทุ่ม ตึ้ดๆๆ กลับบ้าน ตีสอง ตื่นขึ้นมาอีกทีเช้าวันรุ่งขึ้น 10 โมง ดูปฏิทิน shift_....... วันจันทร์นิหว่า

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 21:40:43 »
วิ่งตามสวนสาธารณะครับ วิ่งบนถึงกลัวรถเฉี่ยว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:04:55 »
ถนนเลียบรันเวย์สนามบิน

ทางด่วนจากเมืองทองไปบางประอินช่วงดึกๆๆ(ทางด่วนนี้คนอ้วนๆเสื้อดำคุ้นเคยดี)

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:53:17 »
ถนน อักษะ ต้องระวังคนข้ามถนน ช่วงตีนสะพานขาลงครับซึ่งมองไม่เห็น ตายไปหลายแล้ว

ส่วนกลางคืน วัน ศ ส อา  จะมีแก้งแข่งรถมา เหยีบทุกคืน ยันตี4 คับ

ออฟไลน์ SCH

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 23:24:02 »
ถนน อักษะ ต้องระวังคนข้ามถนน ช่วงตีนสะพานขาลงครับซึ่งมองไม่เห็น ตายไปหลายแล้ว

ส่วนกลางคืน วัน ศ ส อา  จะมีแก้งแข่งรถมา เหยีบทุกคืน ยันตี4 คับ

ขอร้องล่ะคราบ อย่ามาวิ่ง ถนนอักษะ เลยยยย
ทุกวันนี้ ก็นอนไม่หลับแล้วคราบ จะขายบ้านหนีแล้วครับ ทุกเสาร์-อาทิตย์ ต้องย้ายลูกเล็กไปนอนที่อื่นแล้วคราบ
แจ้งตำรวจ ธรรมศาลา ไปหลายรอบ ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย
คิดว่าอยู่ใกล้วังทวีวัฒนา จะไม่มีพวกแข่งรถเสียงดัง มันมีตลอดเลย บางคัน มาเบิร์นยางกลางถนนซะงั้น บางคันจอดข้างถนนประลองเครื่องเสียงซะงั้น เล่นกันตั้งแต่เย็นจะยันเช้าเลย
ทั้งทีทั้งถนนติดป้ายห้ามวิ่งเกิน 60 'เขตพระราชฐาน งดใช้เสียง'
บางทีก็หงุดหงิดมาก คนในบ้านจะเอาปืนไปดักซุ่มยิงซะงั้น แต่กลัวบาปเหลือหลาย
ปปง

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 23:49:52 »

ขอร้องล่ะคราบ อย่ามาวิ่ง ถนนอักษะ เลยยยย
ทุกวันนี้ ก็นอนไม่หลับแล้วคราบ จะขายบ้านหนีแล้วครับ ทุกเสาร์-อาทิตย์ ต้องย้ายลูกเล็กไปนอนที่อื่นแล้วคราบ
แจ้งตำรวจ ธรรมศาลา ไปหลายรอบ ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย
คิดว่าอยู่ใกล้วังทวีวัฒนา จะไม่มีพวกแข่งรถเสียงดัง มันมีตลอดเลย บางคัน มาเบิร์นยางกลางถนนซะงั้น บางคันจอดข้างถนนประลองเครื่องเสียงซะงั้น เล่นกันตั้งแต่เย็นจะยันเช้าเลย
ทั้งทีทั้งถนนติดป้ายห้ามวิ่งเกิน 60 'เขตพระราชฐาน งดใช้เสียง'
บางทีก็หงุดหงิดมาก คนในบ้านจะเอาปืนไปดักซุ่มยิงซะงั้น แต่กลัวบาปเหลือหลาย
น่าเห็นใจคนบ้านอยู่แถวนั้นจังเลยครับ โชคดีที่มีถนนดีๆใกล้บ้านแต่โชคร้ายที่ถนนดีเกินไปจนมีรถมาซิ่งประจำ เมื่อก่อนผมเคยขับรถผ่านไปวิ่งเล่นแถวนั้นตอนดึกๆเหมือนกัน (วิ่งเล่นชิลๆนะครับไม่ได้อัดแข่งกับใคร) เจอทั้งกระบะแต่งบ้าพลัง รถญี่ปุ่นโม รถสปอร์ทยุโรป ไปจนมอเตอร์ไซค์เด็กแว๊น  :-[

มีอยู่ทีนึงผมขับผ่านสะพานที่ข้างบนพูดถึง ตอนลงสะพานอยู่ๆก็เห็นมอเตอร์ไซค์ล้มอยู่กลางถนน เด็กแว๊นคนนึงนอนกองอยู่บนถนนเลนริมขวา เด็กแว๊นอีกคนยืนโบกมือให้สัญญาณอยู่ริมทาง ผมรีบเบรคตัวโก่งเลยครับ โชคดีขับมาไม่เร็วเลยเบรคทัน น่ากลัวจริงๆนะครับทางลงสะพานเนี่ยเพราะเราไม่เห็นข้างหน้าเลยว่าเกิดอะไรขึ้น ทางที่ดีขับกินลมสบายๆพอถ้าอยากอัดแข่งกันไปลงสนามดีกว่าครับ ปลอดภัย ไม่ผิดกฎหมาย และไม่สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านด้วย

ว่าแต่เดี๋ยวนี้เค้าว่ามีกล้องจับความเร็วแล้วไม่ใช่หรอครับ ยังมีคนมาแข่งกันอยู่อีกหรอ สงสัยพวกนี้ไม่ติดป้ายทะเบียนแหงๆเลย  ???

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 00:03:05 »
สีลมตอน 5 โมงเย็นครับ  คุณจะได้สัมผัสประสบการณ์ชมรายละเอียดของสองข้างทางตลอดถนนสีลมอย่างเต็มอิ่ม  ที่จะสร้างความประทับจิตประทับใจให้คุณไม่รู้ลืม   ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 00:23:16 »
จตุรทิศเพราะใช้บ่อยครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 09:16:56 »
ถนนราชพฤกษ์ก็ดีนะครับ
นครอินทร์ครับ  ;) ;) ;) ;D ;D ;D
สองเล้นนี้ระวังเจอรถข้ามเกาะมาชนนะครับ แล้วเวลาฝนตกนี่ลื่นมาก คนขับก็ไม่ค่อยเบากันด้วย เลยข้ามเกาะกัน
และทางลงสะพานตรงจุดจากวงเวียนราชพฤกษ์มุ่งหน้าโลตัสบางใหญ่ช่องเลนด่วน จะเป็นทางโค้งหน่อยๆและยาวมาก จุดนี่ล่ะครับที่เป็นจุดที่เกิดอุบัติเหตุบ่อยที่สุด

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:23:17 »
บูรภาวิถีครับ ชอบมาก ขับชิลก็ดี ขับซัดก็เต็มที่

ถนนไหนก็ได้ที่โล่ง เรียบ และที่สำคัญ ปราศจาก กล้อง ครับ