ผู้เขียน หัวข้อ: จอง BMW X7 ไว้วันนี้ 30 เมย เห็นว่าจะมีปรับราคา วันที่ 1 พค ผมจะได้รถราคาไหนครับ  (อ่าน 2944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
เห็นตัว LCI แล้วไม่ชอบ เลยไปจองวันนี้ เซลล์เขียนไว้ในใบจองในราคาเก่า แต่มีระบุว่าอาจจะต้องมีปรับขึ้น 2 แสนบาทตามราคาใหม่ เค้าจะขอเช็คกับทาง BMth ก่อน จริงๆ เราจองก่อนวันที่ราคามีผลบังคับใช้ก็ต้องได้ราคาเก่ารึเปล่าครับ ใครมีประสบการณ์ตรงนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
ตัวใหม่ในเว็บ BMW TH ผมเห็นสเปคเป็น 6 Seater ครับ ที่จองอาจจะเป็นตัว 7 Seater หรือเปล่าครับ จึงได้ราคาเก่า

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
ปกติจะนับที่วันจองครับ เเต่ยังไงลองคุยกับเซลล์เเต่ตามตรงว่าเซลล์น่าจะรู้ก่อนนะครับ
ว่าตัวใหม่มาเเละมีการเปลี่ยนราคา ลองถามดูครับว่าได้ตัวไหน

ปกติจะนับที่วันจองครับ เเต่ยังไงลองคุยกับเซลล์เเต่ตามตรงว่าเซลล์น่าจะรู้ก่อนนะครับ
ว่าตัวใหม่มาเเละมีการเปลี่ยนราคา ลองถามดูครับว่าได้ตัวไหน

เซลล์ทราบสเปค แล้วก็รู้ว่าจะมีปรับราคา แต่เพิ่งทราบยอดที่จะปรับวันที่ผมทำจองพอดี เค้าเลยเขียนหมายเหตุไว้ ว่าถ้า BMth ยืยยันราคาใหม่ผมต้องจ่ายเพิ่ม แต่ผมเพิ่งมาเห็นทีหลังว่าราคาจะมีผลวันที่ 1 ซึ่งจริงๆ ผมน่าจะได้ราคาเก่านิครับ เลยมาถามเพื่อนๆ ดูดผื่อมีใครเพิ่งไปจอง เห็นมีปรับราคาหลายรุ่นเลย

ออฟไลน์ bungy

ตัวใหม่ในเว็บ BMW TH ผมเห็นสเปคเป็น 6 Seater ครับ ที่จองอาจจะเป็นตัว 7 Seater หรือเปล่าครับ จึงได้ราคาเก่า

แบบนี้ ไม่ดีเลย เหลือ แค่ 6 ที่นั่ง

ออฟไลน์ constanstine

• Jr. Member
  • **
ส่วนใหญ่จะตามใบจอง แล้วเซลอาจจะระบุว่าต้องออกรถภายในเดือนนี้ๆ แต่ในกรณีนี้น่าจะคาบเกี่ยว ไม่เซลเบลอก็หัวหน้าไม่แจ้งข้อมูลให้ชัดเจน

เพราะปกติถ้าจะมีการปรับราคาต้องรู้ล่วงหน้าเนิ่นๆอยู่แล้วครับ ไม่ใช่ราคาออกวันนี้มีผลใช้พรุ่งนี้

จขกท พลาดตรงที่ให้เซลไปเขียนระบุหมายเหตุว่าถ้า BMth ยืนยันราคาใหม่ต้องจ่ายเพิ่ม

ลองรีบคุยกับเซลล์ให้เคลียร์ดีกว่านะครับเพิ่งผ่านมาไม่กี่วัน แล้วก็อย่าไปรับสัญญาปากเปล่าเซล เดี่ยวจะมีปัญหาภายหลัง

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เซลส์ทราบว่าจะปรับราคาเท่าไหร่ ล่วงหน้าไม่นานหรอกครับ อาจจะทราบแค่ว่าจะมีการปรับราคา แต่ปรับเท่าไหร่ ไม่รู้

กรณีแบบนี้ ส่วนใหญ่จะยึดที่วันที่จองนะครับ

เซลส์ทราบว่าจะปรับราคาเท่าไหร่ ล่วงหน้าไม่นานหรอกครับ อาจจะทราบแค่ว่าจะมีการปรับราคา แต่ปรับเท่าไหร่ ไม่รู้

กรณีแบบนี้ ส่วนใหญ่จะยึดที่วันที่จองนะครับ

ใช่ครับ เซลล์แจ้งมาสองสามวันแล้วว่าจะปรับราคาแต่ไม่รู้ราคาที่จะปรับ BMWth มาแจ้งปรับวันศุกร์ตอนเย็น แล้วผมเข้าไปทำสัญญาวันเสาร์ตอนบ่าย เซลล์เลยเหมือนพูดสำรองสิทธิ์ไว้ก่อนว่าอาจจะต้องจ่ายราคาใหม่ขึ้ันอยู่กับ BMWth อีกทีว่าจะส่งรถให้ราคาไหน จริงๆ ผมก็ไม่ถือไรหรอกครับ ถือว่าช้าเอง แต่แค่สงสัยในนโยบายของ BMWth แค่นั้นเองว่าปรกติจะยึดราคาตอนไหน