ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวอุบัติเหตุใหญ่ที่ลำพูนเมื่อคืนนี้ น่าสลดใจมากคับ  (อ่าน 8881 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
เหตุเกิดเมื่อคืนวันที่ 29 ส.ค. ที่ผ่านมาเวลาประมาณ 4 ทุ่ม บนถนนสายลำปาง-เชียงใหม่ รถเก๋งมิตซูบิชิขับโดยชายวัย 20 กว่า ขับพุ่งข้ามเลนมาชนกับรถฮอนด้าซีวิคป้ายแดงสีขาวจนทำให้คนขับและผู้โดยสารในรถเป็นผู้หญิงทั้งหมดเสียชีวิต และยังทำให้ผู้ขับขี่มอเตอร์ไซด์พ่อแม่ลูกอีกสามคนได้รับบาดเจ็บอีกด้วย ข่าวและภาพตามลิ้งค์นี้เลยคับ
http://www.cmprice.com/forum/?content=detail&wb_type_id=1&topic_id=143482
(เนื้อหาข่าวจาก กู้ภัยตำรวจทางหลวงลำพูน)
ขอให้ผู้เสียชีวิตทั้งหมดไปสู่สุคติด้วยคับ เป็นอุบัติเหตุที่สร้างความสลดหดหู่มากเลยคับ :'( ทำให้ผมได้ข้อคิดหลายอย่างจากข่าวนี้คือเราไม่ควรใช้ชีวิตอย่างประมาท อย่าขับรถเร็วเกินไป เพราะถึงแม้เราจะขับอยู่ในเลนของเราก็ตาม เราก็ไม่คาดได้ว่าจะมีรถบ้าระห่ำพุ่งข้ามเลนมาหาเรารึเปล่าเหมือนในข่าว และผมสังเกตว่าช่วงนี้มักจะมีข่าวทำนองรถพุ่งข้ามเลนมาชนอีกฝั่งเป็นประจำ ดังนั้นขอให้เราทุกคนจงตั้งมั่นในความไม่ประมาทให้ดีที่สุดคับ

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
อ่านข่าวแล้วสลดใจมาก ๆ ถนนเส้นนี้คนมักจะขับเร็ว เพราะเป็นทางตรงยาว ๆ แต่ก็มักจะเกิดอุบัติเหตุช่วงก่อนไฟแดงเพราะ มาเร็ว และก็ทั้งที่รู้ว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย คนก็ยังประมาท เห็นข่าวแล้วก็ไม่อยากกลับบ้านเลย ลำปาง เชียงใหม่ มีทางกลับทางเดียวซะด้วยที่โอเค เพราะทางอื่นต้องขึ้นเขาลงห้วยหมดเลย :(

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ใช่คับ ตามความเห้นผมคิดว่าเป็นเพราะช่วงเกิดเหตุมันดึกแล้วคือ 3 ทุ่มกว่าๆ คนขับคงเห็นว่าถนนมันโล่งก็เลยเหยียบมาเต็มที่ และก็อย่างว่าคับถนนเส้นนี้มักเกิดเหตุบ่อยมากๆ เมื่อหลายเดือนก่อนก็มีวีออสขับพุ่งชนต้นไม้แถวสารภี เห้นข่าวนี้แล้วทำเอาผมใจคอไม่ดีเลยคับเหมือนจะเป็นลมเพราะมันน่ากลัวมากๆ ได้แต่แผ่เมตตาให้ผู้เสียชีวิตในเหตุการณ์แลฃะทำให้ผมไม่อยากขับรถไปเที่ยวแถวนั้นเลยคับ ยอมรับว่ากลัวจริงๆคับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
ทุกครั้งที่ผมขับกลับบ้าน ต้องผ่านแยกนี้ตลอด ถ้าดึกๆมา แยกนี้จะไม่ค่อยสว่าง ถ้าเกิดว่าใครขับรถมุ่งหน้าที่จะเข้าเมืองเชียงใหม้ เส้นตรงนั้นจะเป็นทางตรงซึ่ง ตรงมายาวมากๆ และมักจะขับกันเร็ว

พอใกล้ๆแถวนั้นผมจะขับไม่เกิน 70-80 ครับ

ไว้อาลัยให้กับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

สยอง..สงสารคนตายมากๆ

ถ้าขับดีๆตามกฎคงไม่มีอะไรแบบนี้

ออฟไลน์ LaTeX

มีคนโพสไว้แล้วครับด้านล่างเลยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,34040.0.html

ออฟไลน์ NoName__???

น่ากลัวจริงๆ เขตชุมชนรึเปล่าดูจากรูปทำไมขับกันเร็วจัง

ออฟไลน์ Monn

กระทู้ซ้ำครับ

แต่รถคู่กรณี น่าจะโซลูน่า หรือป่าวครับ

ยังไงก็ตาม RIP กับผู้เสียชีวิตด้วยครับ น่าสงสารมากๆ ขับอยู่ดีๆ รถลอยมา

ช่วงนี้ข่าวอุบัติเหตุ เยอะมากๆ น่ากลัวๆ ทั้งนั้น ผมว่า คนขับรถไม่แข็ง ไม่เก่งมันเยอะขึ้น ยังไงเราก็ต้องระวังตัวเองด้วยนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ AMG GT

เห็นแล้วสลดใจมากครับ  เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วย   
ปล.บางภาพหมดเห็นรอยเลือดที่คานหน้าด้วย  ประมานว่าเหินมาแล้วตัวรถทะลุะเข้าห้องโดยสารอ่ะครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
R I P ครับ