ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนหน่อยครับใครพอจะรู้บ้างทำไมเชฟโรเลตโซนิคถึงหนักกว่ารถประเภทเดียวกันถึง200กิโลกรั  (อ่าน 2964 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
สนใจโซนิคมากครับ แต่สงสัยว่าน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นเพราะความปลอดภัย หรือเก็บเสียงล้วนๆ  ไปเจอข้อมูลมาน้ำหนักพอๆกับอัลติสเลยครับ ทั้งๆที่อัลติสใหญ่กว่าตั้งเยอะ ภายในกว้างขวางกว่ารถเซ้กเม้นเดียวกันหรือไม่ครับ ไปลองมาที่มอเตอร์เอ็กซ์โป ทุกอย่างเกิดขึ้นเร็วมาก จับอาการอะไรไม่ได้เลยครับ แต่แฟนบอกว่านั่งแล้วไม่เหมือนรถเล็กด้วยกันเหมือนนั่งประมาณ อัลติส ซีวิค ประมาณนั้น นั่นคือความรู้สึกล้วนๆนะครับ แล้วถ้าเทียบกับสวิฟ1.5 กินน้ำมันต่างกันมากไหมครับ  ผมไม่ขับเร็วชอบรถที่ผ่อนคลายกับการขับมากกว่า เพรารู้สึกว่าชีวิตจริงมันต้องการความสบายมากกว่าความสนุก ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
หนัก 1.2 ตันพอๆกับเฟียสต้านะรู้สึก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Satanic za'

มันหนักกว่ารถ segment เดียวกัน ไม่ถึง 100 kg ไม่ใช่หรอคับ
รู้สึกจะหนักกว่าแค่ 40 kg เองนะครับ ลองเปิดดูในสเปคเทียบดูก็ได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมก็เซงครับ ครูซผมหนักเกือบเท่าแอคคอร์ด แต่ว่าแลกมาด้วยความเกาะถนนและตัวถังแข็งจริงๆก็ยอมครับ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ไม่ต้องไปแดมป์เก็บเสียงเพิ่มไงครับ  ;D

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
แม่ผมใช้ บอกว่าอืดกว่าโซนาต้า แต่เกาะถนนและเงียบดีครับ
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”